Tập Lái
12/3/21
5
2
3
39
Có bác nào rành khâu giấy tờ bên nhà bè, xin giải đáp thắc mắc giúp em với ạ. Chuyện là chồng em góp vốn mua chung đất cln với bạn bên phước kiểng, nghe môi giới bên chủ bảo là sẽ ra 2 sổ, mỗi người giữ 1 sổ, và giấy tờ sang sổ thì ủy quyền tự người mua đi làm, vì sở tnmt không cho ủy quyền môi giới đi làm, cái này có đúng không ạ? Giờ chồng em làm sang sổ thì anh bạn kia cùng đi luôn hay anh bạn kia ủy quyền cho mình chồng em đi là được ạ? Thủ tục sang sổ bên nhà bè có bác nào biết chỉ giúp em với ạ. Em chân thành cám ơn.

Hạng D
12/11/14
1.345
1.699
113
Có bác nào rành khâu giấy tờ bên nhà bè, xin giải đáp thắc mắc giúp em với ạ. Chuyện là chồng em góp vốn mua chung đất cln với bạn bên phước kiểng, nghe môi giới bên chủ bảo là sẽ ra 2 sổ, mỗi người giữ 1 sổ, và giấy tờ sang sổ thì ủy quyền tự người mua đi làm, vì sở tnmt không cho ủy quyền môi giới đi làm, cái này có đúng không ạ? Giờ chồng em làm sang sổ thì anh bạn kia cùng đi luôn hay anh bạn kia ủy quyền cho mình chồng em đi là được ạ? Thủ tục sang sổ bên nhà bè có bác nào biết chỉ giúp em với ạ. Em chân thành cám ơn.
rảnh thì đi cả 2, ko rảnh thi uy quyền cho ng còn lại. nàh bè mình mua bán toàn uỷ quyền cho mgioi đi đăng bộ,đóng thuế, thạm ci giải chấp...vụ sổ chung này chưa chơi ở nb nên ko biết, vùng khác thì cũng uỷ quyefn cho mgioi luôn.

Tập Lái
12/3/21
5
2
3
39
rảnh thì đi cả 2, ko rảnh thi uy quyền cho ng còn lại. nàh bè mình mua bán toàn uỷ quyền cho mgioi đi đăng bộ,đóng thuế, thạm ci giải chấp...vụ sổ chung này chưa chơi ở nb nên ko biết, vùng khác thì cũng uỷ quyefn cho mgioi luôn.
Dạ, em cám ơn anh nhiều.

Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
Chủ đất (B) mới alo mình lúc chiều hẹn mai qua nhà ảnh... để đền cọc 100tr
Thật ra tay này (B) mua-bán lướt hợp đồng

A (chủ đất) bán cho B giá 43tr/m, B cọc 300

B định sang cho mình giá 45tr/m, B chỉ nhận cọc của mình 100

Nay chủ đất thấy giá nhảy quá nên hủy hđ và đền cọc cho B...

Kèo 1 ăn 1 này (lụm 100 chai trong 3 ngày) mình thấy chả vui tí nào vì thật sự mình muốn mua miếng này

Tình hình dưới đó chủ đất ghim lại hết, họ dự trù từ nay đến cuối năm khi có thông tin cầu PX2, giá sẽ từ 80-100
Haizzz
vậy thì còn j bằng nữa, 2 tay lướt đều có ăn ngay; mà chưa phải bỏ toàn bộ vốn; giờ a lấy 100 đền + 100 a co sẵn đi dặt miếng khác đi, ng ta đền thì bác lại ngon :D, với dk giá không lên quá cao :)

• Like
Reactions: Se7ensea