Tập Lái
20/12/16
11
22
3
47
Đất lên cao, thực ra là ghim hàng thôi, các bác F0 giờ lò dò đến khu này là ăn đủ thính và ôm đỉnh nhé (khu nào ở Sài gòn cũng thế). Nhưng thực sự Phú Xuân là khu đẹp, còn là vùng trũng BĐS, chỉ cần vài động tác hạ tầng là giá lên ầm ầm, dân đổ về ở (do vị trí quá đẹp, sát Phú Mỹ Hưng). E bán hết đất (hehe lúc này được giá), mua vài cái nhà gọn gàng sạch sẽ (thanh khoản tốt, cho nhu cầu thật, chứ không đất cát chỉ các bác ôm chờ sóng sau... hehe), bí quá cho thuê có đồng ra đồng vào, so với đất, giờ mua nhà xây sẵn khu này quá rẻ, thanh khoản cao, lướt cũng được mà để cũng ok. Hay nói sốt đất chứ không sốt nhà, nhưng cứ cái nào thanh khoản tốt, ra xiềng là chơi. Hết sóng này, e chờ vợt dép guốc các bác ợ

Hạng B2
14/4/07
198
2.220
93
... E bán hết đất (hehe lúc này được giá), mua vài cái nhà gọn gàng sạch sẽ (thanh khoản tốt, cho nhu cầu thật, chứ không đất cát chỉ các bác ôm chờ sóng sau... hehe), bí quá cho thuê có đồng ra đồng vào, so với đất, giờ mua nhà xây sẵn khu này quá rẻ, thanh khoản cao, lướt cũng được mà để cũng ok. Hay nói sốt đất chứ không sốt nhà, nhưng cứ cái nào thanh khoản tốt, ra xiềng là chơi. Hết sóng này, e chờ vợt dép guốc các bác ợ
Mình ko biết anh nói bán được giá là bao nhiêu (?) nhưng trước đây mình cũng nghĩ như anh, bán đi với giá 36tr/m sau 1 khoảng thời gian rất dài giá lình xình...
Thú thật với anh giờ mình khá là nuối tiếc sau khi bán đi đất khu này. Mình giờ chấp nhận đau thương khi phải trả giá cao hơn để tìm mua lại khu này vì tiềm năng theo mình đánh giá hoàn toàn có thể đạt tới 7x-8xtr/m trong vòng 12 tháng tới

Hạng D
12/11/14
1.345
1.699
113
mình khuyên các bác nên đợi khởi công cầu hãy vào, lúc dó cùng lắm 8x-9x thôi :)) riêng mình thi vào 3 năm trước rồi. Mình con nhà nghèo, ko liều sao giàu dc:)))

Tập Lái
22/1/18
41
22
9
43
mình khuyên các bác nên đợi khởi công cầu hãy vào, lúc dó cùng lắm 8x-9x thôi :)) riêng mình thi vào 3 năm trước rồi. Mình con nhà nghèo, ko liều sao giàu dc:)))
đúng là giá 3 năm trước còn vừa dễ chịu, giờ x2 rồi

Hạng B2
13/3/18
228
1.143
93
A ơi, khu SG mới thì sao a? E tính gom mua để ở thôi. Hoặc a có lô nào xấu xấu để lại e cũng được, thanks a! :)

Hạng B2
26/11/10
166
577
113
Phú xuân Nhà bè chỗ nào cũng sốt, chừa đúng Minh long Hồng lĩnh thì đóng băng, đúng là chốn cho người nghèo thiệt, hồi xưa cũng vì nghèo nên cũng chỉ với được tới khu này thôi

• Like
Reactions: Hoangphima
Hạng B1
2/5/18
69
34
23
Phú xuân Nhà bè chỗ nào cũng sốt, chừa đúng Minh long Hồng lĩnh thì đóng băng, đúng là chốn cho người nghèo thiệt, hồi xưa cũng vì nghèo nên cũng chỉ với được tới khu này thôi
Cũng thế, mà cũng lo chả bik khi nào đi tới đâu về đâu ))

• Like
Reactions: skywater
Hạng D
1/4/15
1.216
2.242
113
Chủ đất (B) mới alo mình lúc chiều hẹn mai qua nhà ảnh... để đền cọc 100tr
Thật ra tay này (B) mua-bán lướt hợp đồng

A (chủ đất) bán cho B giá 43tr/m, B cọc 300

B định sang cho mình giá 45tr/m, B chỉ nhận cọc của mình 100

Nay chủ đất thấy giá nhảy quá nên hủy hđ và đền cọc cho B...

Kèo 1 ăn 1 này (lụm 100 chai trong 3 ngày) mình thấy chả vui tí nào vì thật sự mình muốn mua miếng này

Tình hình dưới đó chủ đất ghim lại hết, họ dự trù từ nay đến cuối năm khi có thông tin cầu PX2, giá sẽ từ 80-100
Haizzz
Bên PX bác chờ cầu chưa biết chừng nào làm, mà giá kéo tới 45 là quá cao chỉ được gần UB, trong khi bên phía phước kiển, nhơn đức đã triển khai hầm chui cuối năm xong 1 cái, GS đang làm ồ ạt, các cầu sắt LVL đang triển khai thay hàng loạt. bác ko qua mé bên đây kiếm giá còn tốt hơn, cuối tuần mình đi ngang đứng trên cầu đường PHL ngó xuống thấy GS GĐ1 làm cũng ngon rồi . GS mà xong thì mé bên đó ngon hơn nhiều vì tổng thể đẹp sẽ kéo cả khu.
- Phước kiển gần nhất thì có thanh nhật ngay góc LVL, thông qua GS giá tầm 45-50, cách NVL tầm 3km ko ngon hơn PX sao.
- xa hơn tí xuống nhơn đức, khu 28ha tầm 30 có sổ cầm tay luôn, quy hoạch xuyên suốt từ nút giao nguyễn bình - LVL thông qua GS, tới 9S. tương lai xa thông qua khu phú xuân tới HTP luôn rất đẹp, có tiền dài hạn mua đường chính 40m giá tầm 40, 10 năm sau thành nguyễn thị thập nhà bè mà thôi.
- xa hơn nữa thì xuống long thới, có cả compound star village Long thới gần 40 lại gần nút cao tốc, quy hoạch khang trang.

Tập Lái
20/12/16
11
22
3
47
Mình ko biết anh nói bán được giá là bao nhiêu (?) nhưng trước đây mình cũng nghĩ như anh, bán đi với giá 36tr/m sau 1 khoảng thời gian rất dài giá lình xình...
Thú thật với anh giờ mình khá là nuối tiếc sau khi bán đi đất khu này. Mình giờ chấp nhận đau thương khi phải trả giá cao hơn để tìm mua lại khu này vì tiềm năng theo mình đánh giá hoàn toàn có thể đạt tới 7x-8xtr/m trong vòng 12 tháng tới
Bác ko có time và tiền ko vay thì giữ là thượng sách. Còn dân chuyên nghiệp và vốn vay thì phải linh hoạt ạ, tối ưu hóa lãi/vốn vay. Đất cao thì suy ra nhà lại rẻ ạ, mà nhà thanh khoản tốt hơn nhiều, có đầu cơ nhưng ko nhiều như đất. Bán là phải mua ngay chứ bác, giữ tiền là chết

• Like
Reactions: jackson