Hạng B1
16/9/16
82
41
23
47
Giá như thị trường chấp nhận lòng tham không đáy của em thì may quá, em sẽ đủ tiền dưỡng già
Xây nhà để dưỡng già thì hên sui k biết chờ được k :) chứ dtu thì chờ. có tin làm 15b hay PX chắc cũng ok đó bác :)

• Like
Reactions: skywater
Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
Dạ em cám ơn bác nhiều nhé
sao em xem thấy giá chênh nhau quá nhỉ? 18tr, 21tr, đến cả trên 30tr/ m2.
Khu Hồng Lĩnh này 2, 3 tháng trước em nghía qua thấy chỉ mới trải đường thôi, chưa có vỉa hè, phân lô gì cả.
Cập nhật đến giờ thì pháp lý cũng như Minh Long hả các bác?

Tiện cho em hỏi Phú xuân - Vạn Phát Hưng có phải là khu khoanh đỏ không? Pháp lý đến nay thế nào rồi, vì em thấy khu này rộng dã man, nhưng nhà thì xây được chục cái thôi. Tối về sợ ma phết.

Attachments

Hạng B2
26/11/10
166
577
113
sao em xem thấy giá chênh nhau quá nhỉ? 18tr, 21tr, đến cả trên 30tr/ m2.
Khu Hồng Lĩnh này 2, 3 tháng trước em nghía qua thấy chỉ mới trải đường thôi, chưa có vỉa hè, phân lô gì cả.
Cập nhật đến giờ thì pháp lý cũng như Minh Long hả các bác?

Tiện cho em hỏi Phú xuân - Vạn Phát Hưng có phải là khu khoanh đỏ không? Pháp lý đến nay thế nào rồi, vì em thấy khu này rộng dã man, nhưng nhà thì xây được chục cái thôi. Tối về sợ ma phết.
Dạ Hồng lĩnh em mua dưới dạng hợp đồng. Còn khu khoanh đỏ đúng là của Vạn phát hưng
Khu Hồng lĩnh luôn giá thấp hơn so với Vạn phát hưng

Hạng B2
21/7/08
158
311
63
Dạ Hồng lĩnh em mua dưới dạng hợp đồng. Còn khu khoanh đỏ đúng là của Vạn phát hưng
ML nghe bảo chưa thuế, còn HL có đóng thuế,

Hạng D
1/4/15
1.216
2.242
113
ML nghe bảo chưa thuế, còn HL có đóng thuế,
Hồng lĩnh đúng là đầu tư dạng liều lĩnh, liều ăn nhiều khi vị trí quy hoạch đẹp. Cầu xong pháp lý ổn thì thấy ngon hơn vph gồi. Chỉ là 2 cái đó đều gian nan, cầu cần giờ thì ko biết có giống cầu nhơn trạch ko? Hi vọng cái này kết nối trong lòng tp nhanh hơn, vin đang căng tài chính thì ko biết có triển khai dưới cg nổi ko.

Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
Em mới chạy sang khu này hôm qua.
Hạ tầng vẫn y chang bác ơi @.@ Nhưng chỗ này công nhận vị trí đẹp thật. Trường học mấy tháng trước em ghé thấy hoạt động cũng ổn ghê, cơ sở vật chất tốt nữa.
Bác mua hđ, cho em hỏi là sau này còn phải đóng thêm gì nữa không? Em nhớ HL và ML đều tắc giống nhau chỗ chưa nộp tiền sử dụng đất, mà chủ đầu tư thì tòe rồi nên giờ chỉ có hướng người mua tự đóng, nhưng lại vướng cơ chế chỗ này.

Hạng B2
26/11/10
166
577
113
Em mới chạy sang khu này hôm qua.
Hạ tầng vẫn y chang bác ơi @.@ Nhưng chỗ này công nhận vị trí đẹp thật. Trường học mấy tháng trước em ghé thấy hoạt động cũng ổn ghê, cơ sở vật chất tốt nữa.
Bác mua hđ, cho em hỏi là sau này còn phải đóng thêm gì nữa không? Em nhớ HL và ML đều tắc giống nhau chỗ chưa nộp tiền sử dụng đất, mà chủ đầu tư thì tòe rồi nên giờ chỉ có hướng người mua tự đóng, nhưng lại vướng cơ chế chỗ này.
Dạ trên hợp đồng người mua đầu tiên đã đóng 95% , chỉ còn 5% là ra sổ, em là người mua lại, 5 % giá gốc thì rất ít