Hạng D
1/4/15
1.204
2.221
113
Theo hợp đồng em chỉ phải đóng thêm rất ít. Giá mua đã trọn gói ( cty phải đóng tiền sử dụng đất ). Hạ tầng theo em biết thì làm chưa hoàn chỉnh. Chủ đầu tư thực sự chẳng có gì lợi ích gì nữa . Trường thì em không biết ai đã xây ? Hồi xưa khi em mua thì đã giao đất , nhưng sau đó nhà nước bắt sửa qui hoạch , cho nên có thay đổi, nhiều khách hàng đất bị nhỏ lại, người thì đất rộng ra. Em chỉ biết có 1 phần dự án đất còn tranh chấp ( 2 bên cho thông tin khác nhau ).
Bác tìm hiểu thêm các dự án của cty này xem tình hình nó thế nào, e thấy nó có liên quan vụ ipc ko biết ảnh hưởng gì ko. Khu này thì vị trí đẹp quy hoạch kết nối 2 trục dọc lên 25b, ngang qua gs đến nguyễn bình, lvl khá thông thoáng, pl ổn thì giữ 10 năm nữa chắc đủ tiền nghỉ hưu :)

• Like
Reactions: skywater
Hạng D
12/11/14
1.339
1.686
113
Em mới đi khảo sát thực địa nè bác, hẻm vào hiện hữu đường nhựa vừa phải tầm hơn 3m, oto chạy dc nhưng đối đầu thì hơi khó tí, hạn tầng thì mới rải đá dăm, chưa thảm nhựa, chưa làm vỉa hè, có tủ điện nhưng ko rõ đi cáp và nước chưa, cột điện thì chưa lắp, hoặc bị dân tháo xuống chặn đường chắc phản đối đền bù, một số nhà dân xây tạm chắc để giữ đất chờ bồi thường nên nhìn map mới thấy một số nhà, nhìn qua sông viêw lavila đẹp, nhưng tình trạng pl kiểu này phải có tin nội bộ triển khai tiếp mới dám vào, cần vốn trường thọ rồi. Bên minh long thì thấy hạ tầng xong hết ròi ko biết pháp lý và giá cả sao, mua bên này có khi ổn áp hơn đó. Xuóng vph thì hà tầng hoàn chỉnh dân ở đông xứng đáng giá trị.
Gửi bác tham khảo qua ảnh
P/s: lúc chạy ra tháy vinfast và cx5 chạy vào chắc xem đất quá, tình hình nđt vẫn đi xem ác; qua nhơn đức gặp chiếc sedona đi xem đất thổ, mặc váy lội sình xem đất nhìn vui ác.
Hình: dân chặn đường; trường học; dân rào băng rôn; đường vào

View attachment 2483937

View attachment 2483938View attachment 2483939View attachment 2483940View attachment 2483941
tiền trong tay vẫn là tiền của mình, nhưng vào chỗ này thì chưa chắc còn là của mình nữa đâu nhé! covid dịch bệnh, tiền kiếm khó lắm nha các bác.

Hạng D
1/4/15
1.204
2.221
113
tiền trong tay vẫn là tiền của mình, nhưng vào chỗ này thì chưa chắc còn là của mình nữa đâu nhé! covid dịch bệnh, tiền kiếm khó lắm nha các bác.
đất đai e vẫn ưu tiên PL hàng đầu, tuy nhiên cũng tùy khẩu vị và dòng tiền từng người nữa, kèm may mắn hay ko, như bên PK, giờ vẫn có lô chưa ra dc sổ, lúc mua thì ai biết căn nào dc ra hoặc chưa ra dc đâu.
Còn mấy bác mua HL lúc có mấy triệu, tiền nhàn rỗi thì cũng ko lo, giá thì đã lên nhiều, thanh khoản thì nó vẫn có, nhưng người mới thì cần xem kỹ, ưu nhược nó cũng phản ảnh vào giá hết rồi, nếu may mắn nó hoàn thành thì lại ngon.
Giờ luật chồng chéo, hầu hết dự án ko cho phân lô bán nền nữa trừ các lô TĐC, nên hầu như giờ đầu tư là phải chấp nhận rủi ro ít hoặc nhiều, phụ thuộc vào mấy thằng CDT là pháp nhân có trách nhiệm hữu hạn, có thể chết đi chứ ko bất tử, chắc ăn như e với bác thì lại ít dc trúng số hơn :)

Hạng D
12/11/14
1.339
1.686
113
đất đai e vẫn ưu tiên PL hàng đầu, tuy nhiên cũng tùy khẩu vị và dòng tiền từng người nữa, kèm may mắn hay ko, như bên PK, giờ vẫn có lô chưa ra dc sổ, lúc mua thì ai biết căn nào dc ra hoặc chưa ra dc đâu.
Còn mấy bác mua HL lúc có mấy triệu, tiền nhàn rỗi thì cũng ko lo, giá thì đã lên nhiều, thanh khoản thì nó vẫn có, nhưng người mới thì cần xem kỹ, ưu nhược nó cũng phản ảnh vào giá hết rồi, nếu may mắn nó hoàn thành thì lại ngon.
Giờ luật chồng chéo, hầu hết dự án ko cho phân lô bán nền nữa trừ các lô TĐC, nên hầu như giờ đầu tư là phải chấp nhận rủi ro ít hoặc nhiều, phụ thuộc vào mấy thằng CDT là pháp nhân có trách nhiệm hữu hạn, có thể chết đi chứ ko bất tử, chắc ăn như e với bác thì lại ít dc trúng số hơn :)
nhưng ae mình dc cái ngủ ngon! giấc ngủ tốt tái tạo sk để còn đi chinh chiến miền đất hứa khác. :)

Hạng B2
14/11/18
154
1.609
96
Pháp lí thế này mà vẫn mua bán sang nhượng... bái phục mấy bác. Brave Heart!

• Like
Reactions: trungcz
Hạng B2
14/11/18
154
1.609
96
Bac nói không sai. Nếu mua từ đầu , chưa biết rõ 100% thì không nói. Giờ vẫn mua thì đúng là đánh bạc xanh chín.

Hạng B1
16/9/16
82
40
23
46
Bac nói không sai. Nếu mua từ đầu , chưa biết rõ 100% thì không nói. Giờ vẫn mua thì đúng là đánh bạc xanh chín.
Khu này vì trí tốt, giá hiện rẻ nhất khu PX
này, nếu trường vốn dtu thấy cũng ok mà các bác. Ply đã có 1/500 nên cũng k quá rủi ro, chỉ là tgian thôi. Dtu chờ tín 15b thôi các bác :)

Hạng B2
4/9/18
146
928
93
Nhìn vào tấm gương này, dù đã xây nhà còn khổ nữa là chưa được xây:

Hạng B2
14/11/18
154
1.609
96
Khu này vì trí tốt, giá hiện rẻ nhất khu PX
này, nếu trường vốn dtu thấy cũng ok mà các bác. Ply đã có 1/500 nên cũng k quá rủi ro, chỉ là tgian thôi. Dtu chờ tín 15b thôi các bác :)
Nếu chở tin 15b thì vẫn có nhiều khu đầu tư dc, pháp lí ổn. Đương nhiên giá cao hơn... nhưng ngủ ngon mỗi tối!

Nếu vốn nhiều thì coi như sổ xố. Mình lại không bao giờ mua sổ xố vài tỉ/ lần, nên thôi!