Hạng B2
4/9/18
146
928
93
ML, HL mua đất gần 20 năm vẫn chưa được xây nhà, có khi chờ tiếp 20 năm nữa:
Theo LS Lương Ngọc Đinh, Giám đốc công ty luật Thịnh Việt Trí, việc dự án chưa hoàn thành giải phóng mặt bằng, chưa đền bù giải tỏa và chưa phải “đất sạch” mà đã phân lô bán cho người dân chẳng khác nào bán đất của người khác. Đây là hành vi vi phạm nghiêm trọng, có dấu hiệu lừa đảo chiếm đoạt tài sản của người khác. Vì vậy rất cần các cơ quan chức năng vào cuộc xử lý nghiêm để mang lại công bằng và lợi ích hợp pháp cho người dân.

Hạng D
1/4/15
1.210
2.234
113
ML, HL mua đất gần 20 năm vẫn chưa được xây nhà, có khi chờ tiếp 20 năm nữa:
Theo LS Lương Ngọc Đinh, Giám đốc công ty luật Thịnh Việt Trí, việc dự án chưa hoàn thành giải phóng mặt bằng, chưa đền bù giải tỏa và chưa phải “đất sạch” mà đã phân lô bán cho người dân chẳng khác nào bán đất của người khác. Đây là hành vi vi phạm nghiêm trọng, có dấu hiệu lừa đảo chiếm đoạt tài sản của người khác. Vì vậy rất cần các cơ quan chức năng vào cuộc xử lý nghiêm để mang lại công bằng và lợi ích hợp pháp cho người dân.
dự án vướng pháp lý, chưa giải tỏa xong, chưa đóng tiền SDD nhưng sao vẫn thấy xây lẻ tẻ mấy căn là sao vậy bác, hay vẫn có 1 số lô được phép XD rồi. đúng là liều ăn nhiều thật, vị trí chờ hạ tầng đẹp lại vướng PL.

• Like
Reactions: nmk47
Hạng B2
4/9/18
146
928
93
dự án vướng pháp lý, chưa giải tỏa xong, chưa đóng tiền SDD nhưng sao vẫn thấy xây lẻ tẻ mấy căn là sao vậy bác, hay vẫn có 1 số lô được phép XD rồi. đúng là liều ăn nhiều thật, vị trí chờ hạ tầng đẹp lại vướng PL.
Chắc nhà mẫu xây trước để quảng cáo bán hàng đó bác, gia đình tôi có người mua ở đây, chờ mãi không được xây thế là sang lại mua bên quận 9 xây nhà ở luôn rồi bác à. Ai trường vốn không cần chỗ ở ngay có thể theo đuổi dự án này, khi đường NLB kéo dài qua đây và cầu CG xong thì giá x2, x3 là chuyện thường đó bác.

• Like
Reactions: buffet
Hạng D
1/4/15
1.210
2.234
113
Em mua cũng trên 10 năm rồi, vì không có tiền nên mới mua ở đây, cứ để đó chờ thời thôi bác, diện tích sau khi điều chỉnh cũng >200 m2
Vậy giá mua đã trọn gói chưa hay tương lai còn phải đóng thêm bác, tiền sđd giờ đóng thì khác xa hồi xưa rồi, hạ tầng nó hoàn chỉnh hết chưa, quan trọng là cđt còn lợi ích gì ở da ko, nếu hết thì khá căng, tuy nhiên thấy nó vẫn xây trường thì chắc cũng ko đến nỗi.

Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
Vậy giá mua đã trọn gói chưa hay tương lai còn phải đóng thêm bác, tiền sđd giờ đóng thì khác xa hồi xưa rồi, hạ tầng nó hoàn chỉnh hết chưa, quan trọng là cđt còn lợi ích gì ở da ko, nếu hết thì khá căng, tuy nhiên thấy nó vẫn xây trường thì chắc cũng ko đến nỗi.
Em cũng quan tâm chỗ này nè bác, hình như là phải đóng thêm (bữa em hỏi chơi bác bảo vệ khu Minh Long). Cái này chắc bác @skywater rõ hơn.
Trường xây và đã đi vào hoạt động vài năm rồi. Trong dự án này em thấy chủ đầu tư không còn lợi ích gì nữa.

Hạng D
1/4/15
1.210
2.234
113
Em cũng quan tâm chỗ này nè bác, hình như là phải đóng thêm (bữa em hỏi chơi bác bảo vệ khu Minh Long). Cái này chắc bác @skywater rõ hơn.
Trường xây và đã đi vào hoạt động vài năm rồi. Trong dự án này em thấy chủ đầu tư không còn lợi ích gì nữa.
Em mới đi khảo sát thực địa nè bác, hẻm vào hiện hữu đường nhựa vừa phải tầm hơn 3m, oto chạy dc nhưng đối đầu thì hơi khó tí, hạn tầng thì mới rải đá dăm, chưa thảm nhựa, chưa làm vỉa hè, có tủ điện nhưng ko rõ đi cáp và nước chưa, cột điện thì chưa lắp, hoặc bị dân tháo xuống chặn đường chắc phản đối đền bù, một số nhà dân xây tạm chắc để giữ đất chờ bồi thường nên nhìn map mới thấy một số nhà, nhìn qua sông viêw lavila đẹp, nhưng tình trạng pl kiểu này phải có tin nội bộ triển khai tiếp mới dám vào, cần vốn trường thọ rồi. Bên minh long thì thấy hạ tầng xong hết ròi ko biết pháp lý và giá cả sao, mua bên này có khi ổn áp hơn đó. Xuóng vph thì hà tầng hoàn chỉnh dân ở đông xứng đáng giá trị.
Gửi bác tham khảo qua ảnh
P/s: lúc chạy ra tháy vinfast và cx5 chạy vào chắc xem đất quá, tình hình nđt vẫn đi xem ác; qua nhơn đức gặp chiếc sedona đi xem đất thổ, mặc váy lội sình xem đất nhìn vui ác.
Hình: dân chặn đường; trường học; dân rào băng rôn; đường vào

Tư vấn mua đất Phú Xuân, Nhà Bè

Tư vấn mua đất Phú Xuân, Nhà BèTư vấn mua đất Phú Xuân, Nhà BèTư vấn mua đất Phú Xuân, Nhà BèTư vấn mua đất Phú Xuân, Nhà Bè

Hạng B2
26/11/10
166
577
113
Theo hợp đồng em chỉ phải đóng thêm rất ít. Giá mua đã trọn gói ( cty phải đóng tiền sử dụng đất ). Hạ tầng theo em biết thì làm chưa hoàn chỉnh. Chủ đầu tư thực sự chẳng có gì lợi ích gì nữa . Trường thì em không biết ai đã xây ? Hồi xưa khi em mua thì đã giao đất , nhưng sau đó nhà nước bắt sửa qui hoạch , cho nên có thay đổi, nhiều khách hàng đất bị nhỏ lại, người thì đất rộng ra. Em chỉ biết có 1 phần dự án đất còn tranh chấp ( 2 bên cho thông tin khác nhau ).