Theo các bác em nên mua xe gì ?

• Toyota Fortuner 2.7V 4x4 AT

Bình chọn: 67 26,1%
  • Hyundai SantaFe máy dầu Full

Bình chọn: 190 73,9%

• Total voters
    257
Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
Nếu bác mua xe chạy dịch vụ thì fortuner G
Santa fe giữ giá ở nhưng bản trước còn bản này chưa ai khẳng định được. Bác nên suy nghĩ về mua xe máy dầu. Tiết kiệm hơn thật nhưng nếu để xe trong nhà hít cái mùi đó suốt thì tiền tiết kiệm ko đủ mua thuốc sau này đâu. Có sân để xe riênh thì hãy chơi máy dầu. Mùi nặng lắm càng sau càng nặng chưa kể nhiên liệu dầu do ở vn ko đảm bảo sau thời gian đít con nào cũng xịt khói đen xì

• Like
Reactions: kjngsman
Hạng D
30/11/10
3.971
56.671
113
Giá ngang ngang nhau thì chọn xe Nhật, trong trường hợp ở đây là Forturner!

• Like
Reactions: thangmsu
Hạng D
26/8/13
1.948
5.496
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai
Nếu có tiền đỗ xăng thì cứ Fortuner thẳng tiến, xe option an toàn đầy đủ, nhập nguyên chiếc nên chắc ngon hơn Việt Nam ráp, 7 chỗ rộng rãi. Bán lại là lỗ nhé, đặc biệt Phò tủn xăng 2 cầu

Riêng e tầm tiền này e chọn Everest 2.2 Titanium, e ghê răng với khoản ăn uống với cái máy xăng 2.7 của Toy

9/5/16
4.032
4.182
113
Bình Phước
Mua đi cày thì phò, phò cày ải ai ai á à á à a trên núi ngon lành cành đào hơn phê. Mua chạy bình thường trên những con đường hiện nay thì Fe, Fe lái rất đã, tiết kiệm, lại option nhiều.
Mà em nói là em nghi nghi cái kiểu hỏi Phò với Fe này nha. với em, Fe vẫn là nhất, hehe

Hạng C
6/6/16
654
873
93
Theo mình nghĩ bạn nên mua Fortuner đi vì nó mới ra còn Santafe chuẩn bị đi hết vòng đời rồi

KLQ nhưng em cứ thắc mắc nhiều bác nhai đi nhai lại câu "hết vòng đời" là sao em không hiểu? Thay đổi là tùy theo nhu cầu thị trường. Cần đổi mới theo quy luật cạnh tranh phát triển tự khắc nó sẽ đổi mới chứ đâu phải cứ 3-5 năm là hết vòng đời. Như con Vios đến 12 năm mới thay đổi động cơ đấy!! Cũng do mục đích cạnh tranh thôi. Nếu như không có Honda, Hyundai, Kia,... thì có lẽ đến 20 năm nó mới đổi, mà lúc đó đổi do dây chuyền sản xuất nó hết hạn chứ không phải nó muốn đổi.

Hạng C
1/3/13
578
377
63
SANTAFE HƠN RẤT NHIỀU THỨ , CHỈ THƯƠNG HIỆU LÀ THUA ĐÔI CHÚT , EM CŨNG PHÂN VÂN NHƯ BÁC MÀ MỚI CỌC 1 EM FULL DẦU XONG (VẪN ĐANG LĂN TĂN TÍNH ĐỔI QUA FULL XĂNG VÌ NGHE NÓI CHẠY MÁY XĂNG BỐC HƠN ,NHƯNG LẠI THẤY DẦU MÃ LỰC CAO HƠN NÊN NÓ HƠI KHÓ CHỌN XÍU )
Riêng mấy dầu Huyndai thì Bác không phải suy nghĩ

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
1 con nhập 1 con lão Công ráp, 1 con 7chổ còn rộng và 1 con 5+2, công nghệ an toàn bằng nhau là có kết quả rồi. Mấy ông nói sf hơn là nói theo kiểu auto thôi bác chủ.
Mấy ông thần thánh máy dầu chỉ vì 1 lý do duy nhất là đỡ tốn vài chục k/100 km mà đi ngửi cái mùi hôi của nó. Rất hợp với chạy dịch vụ, còn gia đình thì máy xăng mà chơi. Hài nhất là mấy ở k nt n chấp nhận bỏ thêm vài trăm chai chỉ vì đỡ tốn vài chục k/100km được khuyến mãi cái mùi dầu. Mới thì k thấy đâu, cũ tí đi rồi hiểu.
Hình như cái đám auto còm chưa nghe qua Fortuner 2017.

Tập Lái
14/4/16
48
17
8
39
Santafe nhìn quá đẹp, cá nhân mình thấy fortuner nhìn thiết kế xấu, lại công nghệ có vẻ hơi lạc hậu