Thảo Luận Chung Tư vấn mua màn hình HUD

Tập Lái
13/8/15
5
3
3
40
Tư vấn mua màn hình HUD
*Ảnh minh họa

Hi anh em,

Anh em cho hỏi có nên gắn màn hình HUB không? Và nơi làm uy tín ở HCM? Xin cám ơn rất nhiều.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
16/11/20
2.630
7.860
113
37
Nếu thích thì gắn thôi bác ơi. Cái đó giờ rẻ rề. Loại mấy trăm cũng có, loại kèm luôn cảnh báo tốc độ theo gps mấy triệu cũng có. Theo mình nghĩ nếu đi trong TP nhiều thì khỏi gắn cũng được, tốc độ trong TP thì cứ 50 đều còn ko đi nổi chứ nói chi tốc độ cao. Nếu đi đường trường nhiều, tốc độ thay đổi liên tục thì nên gắn. Nhìn quan sát xe thì thấy luôn tốc độ để điều chỉnh phù hợp, khỏi mất công phải nhìn xuống gây mất tập trung dẫn đến không an toàn khi lái xe và bảo vệ luôn ví tiền của bác.

Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Nếu thích thì gắn thôi bác ơi. Cái đó giờ rẻ rề. Loại mấy trăm cũng có, loại kèm luôn cảnh báo tốc độ theo gps mấy triệu cũng có. Theo mình nghĩ nếu đi trong TP nhiều thì khỏi gắn cũng được, tốc độ trong TP thì cứ 50 đều còn ko đi nổi chứ nói chi tốc độ cao. Nếu đi đường trường nhiều, tốc độ thay đổi liên tục thì nên gắn. Nhìn quan sát xe thì thấy luôn tốc độ để điều chỉnh phù hợp, khỏi mất công phải nhìn xuống gây mất tập trung dẫn đến không an toàn khi lái xe và bảo vệ luôn ví tiền của bác.
Còn 1 lý do nữa là xe nhập Mỹ nên lắp, rẻ rề, mua về tự xử

• Like
Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Nên lắp nhé, rất tiện. Xe mình có sẵn, thông tin hiện trên kính lái nên không phải di chuyển mắt sang chổ khác, luôn theo dõi cung đường đang chạy. An toàn hơn

• Like
Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Công nhận hàng có sẵn theo xe Mazda nhìn đẹp, thông số cũng khớp. Mấy cái hàng ngoài nhiều cái rối mắt, thông số nhiều khi lệch