Hạng D
12/3/15
1.595
4.335
113
Riêng mình thấy vấn đề nhiều bác ko chấp nhận sự thật,xe củ mà ngon thì chả ai đi mua xe mới làm gì,còn riêng mấy bác thầy thợ chơi xe thì em ko bàn,dân thơ đi xe 90 vẫn đc,còn sự thật về giá oto rớt thê thảm khi mà nhưng mẫu xe bình dân,morning,spak,migrae sang năm đập thùng cửa dưới 350 nên ko có lý do gì mà xe củ đòi có giá,ngừoi việt họ cũng ko có ngu.
Cụ chỉ dùm con 7 chỗ mới mà ít hỏng vặt, ít hao xăng, phụ tùng dễ kiếm, nội ngoại thất nó ưa nhìn xíu (nói chung là ngon) mà giá cỡ dưới 250 triệu dùm e để e về bán con jolie của e lên đời cái cụ? Người ta cần tư vấn xe 7 chỗ là có lý do người ta sao cụ cứ phải đem mấy con 4 chỗ ra đây để chém vậy?

Hạng B2
5/10/17
155
74
28
42
giá xe do thị trường quyết định. Người bán thì người ta cũng phải tìm hiểu giá thị trường mới đưa ra giá chứ. Bác xem những xe bác nói giá năm ngoái và năm nay chênh lệch bao nhiêu? Xe sang thì giảm thấy nhiều chứ xe tầm A, B thì cũng k bao nhiêu,chưa tính xe mới gánh 1 đống thuế. K tự nhiên mà người ta đi xe cũ đâu? Còn lựa chọn xe theo nhu cầu nữa. cần đi nhiều người, đường thì ngập tối ngày mà k lẽ mua Morning ,I10, mirage, v.v... Còn giá mấy con SUV gầm cao này nọ ra giấy tờ cũng gần tỏi rồi. Chứ ai lại k muốn đi xe mới. Người ta ghi rõ tư vấn mua xe 7 chỗ 200tr mà bác đề cập mấy con này làm gì. 7 chỗ thì quanh quẩn mấy con đó thôi. Bác kiếm con nào 7 chỗ tầm 200 triệu mà đời cao đâu chỉ em với.
Morning số sàn giảm 30 chai,tự động 35/huynhdai I10 cũng giảm gần như thế. Cái đó đang nói giảm trong nay 2017 cuối năm ngoài,còn nếu nói giá của 2016 thì morning giảm gần 50 chai đó.vì nên nhớ xe hơi VN đó h đập thùng chưa có xe nào dưới 400 nhé.Sang năm 2018 sẽ còn giá khác,đặc biệt dòng imgrage xe này giảm khá nhiều gần 50 chai.xe giá rẻ thì ko có ,nhưng xe giảm thi bác cứ đợi đi,còn các bác nói thúe này thúe kia thì nói rỏ ràng thúe gì????khi nào có mới nói.còn riêng mình tư vấn chủ thớt cũng chân thành chứ ko phải bàn ra,ngừoi ta có câu"khi mua xe củ,chỉ có ngừoi mua lầm,chứ ngừoi bán ko lầm" trừ khi mua dc của quen biết ngừoi thân chính chủ 1 đời thì khác.

Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
k phải tự nhiên bác bị nhiều người ném đá đâu, nếu đúng như bác nói thì chả ai rảnh đi ném đá bác làm gì cho mệt. Mình còn thấy bác chuyên gây war mấy thớt khác kìa nên chắc là bản chất vậy rồi. Dù mình có đi xe mấy tỉ thì cũng k nên nói người ta đi xe cỏ này nọ, bác nói người ta đi xe cỏ thì người đi xe mấy tỉ cũng gọi xe bác là xe rác thôi. Mình chả có gì phải tự ti cả. Sống sao mà nói gì ra k bị người ta ném đá hội đồng là dc rồi.

Em thích bị ném đá bác không biết đấy thôi. Có thấy ai ném đá hội đồng em đâu nà hahaha. Chỉ thấy một đám tránh luận không được, lồng lộn lên vui quá.
Mấy người đi xe cả tỉ bảo em đi xe rác thì em chịu chứ biết làm sao, tiền nhiều hay ít, nhân cách con người không do chiếc xe nó quyết định hoàn toàn bác à. Em gặp đám đó cũng không rãnh hơi đâu mà cãi xe em không phải xe rác. Nhưng đám đi Jolie thì chưa đủ tư cách chê xe em rác nha bác hahaha.
Cũng cảm ơn bác đã quan tâm đến em.

Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Đi xe cũ xe hàn mà cũng lên mặt vãi thật, éo biết trời cao biển rộng bó toàn thân với thể loại này

Hơn con Jolie ghẻ là lên mặt được rồi. Khi nào các bác Jolie lên Pajero Sport thì may ra em nể chút chứ Zinger thì cũng chưa gì.
Đời này em chỉ nể Sienna hay Odysey thôi vì em mê dòng minivan bác à.

Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Bác này có vẻ hiếu chiến , chắc mới dậy thì nên còn sung sức hùng hút như trâu lăm trận nhể . Tôi chỉ nói ra những gì mắt thấy, tay sờ thôi chứ có nói xe của bác đâu mà xoắn vậy. Xe nào cũng có ưu, nhược điểm tuỳ vào nhu cầu sử dụng và chăm sóc của chủ xe. Không có xe cỏ, rác hay người khôn kẻ dốt gì ở đây hết, khẩu nghiệp của bác quá nặng. Để đầu óc thanh tịnh để suy nghĩ làm những việc có ích hơn là hằn hộc sân si bác àh. Nếu việc nói nặng lời và thô lỗ với người khác làm bác thấy vui thì em mời bác tiếp, em nhận hết.

Em già rồi nhưng sức mạnh tinh thần trí lực như thanh niên bác à...em tư vấn là vì muốn bác chủ thớt không mất tiền vào những chiếc xe vớ vẩn, tốn tiền vô ít vì em cũng đã trải qua giai đoạn như bác ấy. Khẩu nghiệp có bao nhiêu loại bác biết không? Bác đừng đưa phật pháp vào đây em giảng bác một bài bác nín luôn đó há há.