Hạng C
18/11/07
752
1.168
93
Vĩnh Long
Mình đang chạy morning Si 2016. Xe khá ồn nhưng nếu có điều kiện nên thay lốp Michelin sẽ giảm 50% tiếng ồn. Hiện tại hình như Spark số tự động hình như tạm ngừng sản xuất thì phải. Cách đây vài tháng mình có hỏi sale. Chi phí bảo dưỡng morning rẻ hơn spark kha khá. Sếp mình đang chạy Spark số tự động nói bảo dưỡng mỗi lần hơn 2 triệu đồng ở lúc 20k km. Mình đã đi 36k km mà chưa lần nào bảo dưỡng hơn 1tr5

Hạng B2
6/4/07
208
189
43
Mình ko thích thiết kế nửa sau của Spark: đít teo hơn đầu, tay nắm cửa sau trông hơi rẻ tiền, nên ưu tiên suggest mua Kia Morning, tổng thể nhìn hài hoà hơn :v

Hạng B1
15/12/16
62
53
18
37
Em cũng đã từng phân vân giống Bác, thật sự rất khổ, nếu phân tích sâu. Cách tốt nhất là Bác nên đến 2 showroom lái thử 2 con, thấy hợp thì múc thôi Bác. Giờ xe nó cạnh tranh, nên được này mất kia. Cũng same same.

Cá nhân E thì Vote cho Spark (Vì E ưu tiên độ an toàn). Tặng Bác cái link của E: https://www.otosaigon.com/threads/nen-mua-chevrolet-spark-vao-thang-12-2016-nay.8772096/

Nếu như chịu thêm tí tiền, E nghĩ có nhiều lựa chọn tốt hơn trong thời điểm này. VD: Mitsubishi Mirage/Attrage or Nissan sunny

Hạng B2
4/4/10
113
279
63
Nhà đã có 1 chiếc Captiva đời 2013 rồi Bác nhưng hao xăng quá(đc bà cô để rẻ lại cho)...Nên muốn mua chiếc này vừa chạy dịch vụ vừa đi vòng vòng Sì Gòn.Nghe tới dàn lạnh hơi ớn rồi :)...Chiếc Captiva đã sợ không làm lạnh nỗi hàng ghế cuối mà tới chiếc này cũng vậy à?
Cáp 2013 mà còn hao xăng hả Bác? Cụ thể hơn đi Bác! đường trường nhiu lít? Nội thành nhiu lít?

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Mình đang chạy morning Si 2016. Xe khá ồn nhưng nếu có điều kiện nên thay lốp Michelin sẽ giảm 50% tiếng ồn. Hiện tại hình như Spark số tự động hình như tạm ngừng sản xuất thì phải. Cách đây vài tháng mình có hỏi sale. Chi phí bảo dưỡng morning rẻ hơn spark kha khá. Sếp mình đang chạy Spark số tự động nói bảo dưỡng mỗi lần hơn 2 triệu đồng ở lúc 20k km. Mình đã đi 36k km mà chưa lần nào bảo dưỡng hơn 1tr5
Xe bác lên thêm món gì nữa rồi ạ:3dcuoi:
Khi nào lắp đuôi cá pọt ảnh cho ae xem nhé!
mà xe bác tiêu thụ xăng như thế nào ạ?
xe e thấy hơi hao.

• Like
Reactions: genta
Hạng D
20/6/12
1.516
539
113
Q3, TPHCM
Vụ này khá đau đầu cho bác. Và đặc biệt bác lại nhờ mấy Anh Em trên OS tư vấn. Mỗi người mỗi ý mà. Quan trọng là bác thích thì bác nhích thôi. :)
P/S: Nếu là Em, Em chọn Kia Morning. Em kể lại câu chuyện Em đi Uber xíu, một hôm Em đi công tác về tới sân bay TSN, book Uber thì gặp Spark, đi (Lần 1), ngồi khoang sau cảm giác hơi khó chịu, ngồi trong xe mà Em như muốn say xe (Em chưa bao giờ say xe). Lần 2, Em đi nhậu với Anh Em chiến hữu, Em ko đi xe cho khỏe để chiến với mấy Anh Em, nhậu xong tăng 1, Anh em kéo nhau đi tăng 2, do Em hơi mệt nên Em cáo lỗi về trước, khi Em book Uber thì thấy thông báo Anh gì đó, xe Spark, biển số... đang trên đường đón bạn, Em Cancel ngay.
Bác nào là fan của Spark Em xin lỗi. Đó là cảm nhận của Em thôi. :)
Chúc Bác rước được vợ 2 như ý. :3dtanghoa:

Hạng C
18/11/07
752
1.168
93
Vĩnh Long
Xe bác lên thêm món gì nữa rồi ạ:3dcuoi:
Khi nào lắp đuôi cá pọt ảnh cho ae xem nhé!
mà xe bác tiêu thụ xăng như thế nào ạ?
xe e thấy hơi hao.
Tạm ngưng rồi Bác ơi. Hihi. Của e tầm 6-6,5 lít/100km đường hỗn hợp ạ. Nhưng vẫn đỡ hơn Spark của Sếp e. So với Mazda thì e thấy hao hơn :)

• Like
Reactions: samuraijack
Tập Lái
2/1/17
22
2
3
28
View attachment 618165
Mình đang mông lung ở 2 xe này: thứ 1 là muốn dùng cho gia đình,thứ 2 là Chạy Grab và Uber...Ở nhiều diễn đàn thì ai hãng nào bênh hãng đó đâm ra em cứ trong vòng lẫn quẫn chả biết đi đâu về đâu...Vì vừa muốn kinh doanh ,vừa muốn dùng cho gia đình vã lại là mua xe lần đầu,nên mong các tiền bối kinh nghiệm tư vấn nhiệt tình...Câu cuối em xin cám ơn mọi người ạ .[pagebreak][/pagebreak]:3dcuoi:
tư vấn Chevrolet Spark SDT: 0969812997

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Chưa đi qua hai em này, nhưng nhìn ngoại hình cả hai đều ổn có điều Sp bánh nó bản mỏng quá nhìn không thik

Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Chevrolet đi bác, bệnh lặt vặt thì Daewoo bị sao nó bị y chang vậy nên cũng dễ sửa mà.