Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
2 xe này mẫu mã thì nhìn đều thấy kưng (*-*)
Ngày trước mìh có lái qa, đường TP thì lái rất oke! Nhưng khi chạy trên cao tốc, như bữa mìh lái CT Long Thành - Dầu Giây ga lên 90-100 gần luôn 110km/h thì vôlăng của Spark rung rung lái thấy ko thoải mái cho lắm. Sau ngày ấy mìh lái qa con Morning cũng lái trên Cao Tốc Trung Lương thì thấy ko rung, đã hơn. Ko biết là do xe, do mìh hay là do 2 Cao Tốc đường nhựa khác nhau nữa :3dcuoi:...Đó là riêng cảm nhận e thôi! Chúc bác sớm chọn đc xe ăn ý :3dup:
P/S: Mà Morning Si hàng ghế sau rộng hơn Spark LT nha bác ^=^

• Like
Reactions: 01632819150
Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56
Ai nói Spark tiết kiệm xăng hơn KM? Ai nói chạy vài năm máy móc không ổn, bác cứ vô hội Spark M300 sẽ rõ ah :D
Nếu cả 2 con cùng mới như nhau thì Spark tiết kiệm xăng hơn ạ.
Em chạy Spark 1.2 LT, đã thử qua nhiều cách chạy để thử mức hao xăng.
1-Depa ga mạnh cho xe vọt nhanh trong phố thì hết 7,2 lít /100km
2-Depa nhu mì hết 6,4 lít/100km trong phố ( Vũng Tàu thôi, Sài Gòn Hà nội thì chưa chạy)
3-Chỉ đường trường 4,9 lít/100km
4-Đèo dốc chỉ bò số 1,2 hết 8,6 lít /100km
5-Cao tốc 3,3 lít/100km.

Hạng B2
6/8/17
213
83
28
42
Ai cũng khen kia chứ sao mình thấy hết 99% xe kia đang chạy trên đường hai cái bánh sau nó bị chụm lại như hình này,mấy cụ có để ý ko?
Tư vấn mua xe Chevrolet Spark LT hay Kia Morning?

16/12/14
144
376
63
Ai cũng khen kia chứ sao mình thấy hết 99% xe kia đang chạy trên đường hai cái bánh sau nó bị chụm lại như hình này,mấy cụ có để ý ko?View attachment 1143686
Khen gì đâu cụ, nó thì sánh làm sao được với xe Đức cơ chứ :)
Ở đây là lựa chọn "vừa miếng" thôi mà.

Về câu hỏi của cụ, dù để ý cũng không thấy xe như cụ nói, nhưng cũng ra ngó lại chiếc xe của mình cho chắc ăn, nhưng có thấy chi mô cụ.:D

Hạng B2
6/8/17
213
83
28
42

Về câu hỏi của cụ, dù để ý cũng không thấy xe như cụ nói, nhưng cũng ra ngó lại chiếc xe của mình cho chắc ăn, nhưng có thấy chi mô cụ.:D
Thế cụ có thể là 1% còn lại rồi.mình thấy kia là cứ như vậy đó,nhất là caren,morning cũng có luôn.

Hạng B2
6/8/17
213
83
28
42

À mà có thể khi nó chở thì mới bị chụm nha cụ,có thể cụ và nhiều chủ xe khác ngồi trên xe nên ko biết,lúc đậu ko người thì nó bt thì phải?riêng mình đi ngoài đường thì thấy rất nhiều.do lúc trước thấy nhiều Kia bị vậy nên dần dần mình mới để ý và quả thật rất nhiều xe ngư vậy.

Hạng B2
20/5/16
402
202
43
43
À mà có thể khi nó chở thì mới bị chụm nha cụ,có thể cụ và nhiều chủ xe khác ngồi trên xe nên ko biết,lúc đậu ko người thì nó bt thì phải?riêng mình đi ngoài đường thì thấy rất nhiều.do lúc trước thấy nhiều Kia bị vậy nên dần dần mình mới để ý và quả thật rất nhiều xe ngư vậy.
chào các pác, riêng về phần bánh sau chụm lại, khi nào bác chở nặng xe nào mà không chụm. pác để ý mà xem , chứ chở vừa tải có xe nào chụm đâu