Tập Lái
23/10/16
38
16
8
30
Ngày đầu mua xe e cũng nghĩ như bác, tầm tiền cũng như bác, nhu cầu cũng như bác. Sau gần nửa năm cân đo đong đếm các thể loại. Cuối cùng đầu năm 2019 e rước mazda 2 đời 2017. Sau khi lắp thêm 1 số option cho đủ như cruise control, lẫy số sau vô lăng, độ đèn led thì cho tới bây giờ thì hoàn toàn hài lòng với những gì em nó có. Nhưng thời điểm đó lăn bánh em nó đã là hơn 500tr. Hiện tại số tiền đó bác hoàn toàn có thể mua đc mazda3 2016 đổ về đây. Còn chỉ có 400tr ko hơn thì ko con nào hơn đc mazda 2 đâu bác. Nhất là về tiết kiệm xăng.

Hạng D
22/1/19
4.059
6.697
113
Đầu 2019 mình bán Attrage CVT cho bạn kia, đó là chiếc xe đầu tiên của mình. Theo như lời bạn ấy nói thì xe mình đi bốc hơn xe đồng nghiệp của bản (anh kia cũng trong hội Attrage và là người giới thiệu bạn ấy mua xe mình). Lúc ấy theo mình hiểu là xe nó học cách đạp ga của người lái. Mình chân to nên có lẽ cảm giác xe bốc hơn, còn bác nào chạy từ tốn thì xe nó cũng quen từ tốn như vậy. Xe có số B để leo đèo dốc khá ổn.

Hơn 3 năm rưỡi ôm Attrage thật nhiều kỷ niệm, cũng nhiều lần đi chơi chạy đủ 4-5 người và nhiều hành lý, lên rừng xuống biển đủ cả. Giữa 2018 có một chuyến road trip 10 ngày: SG-Buôn Mê Thuột-Pleiku-Gia Lai-Măng Đen-Đà Nẵng-Huế-Qui Nhơn-Điệp Sơn-Đà Lạt-SG.

Mới gần đây mình nghe có người nói Attrage CVT ra biển tầm 400 (tỉnh). Bác chủ tìm hiểu thử xem.

PS: mình chân to nên thống kê tầm 1400-1500vnđ/1 km. Các anh trong hội hay khoe chạy tầm 1000vnđ/1 km.
Đúng là hộp số cvt của con này nó "học" theo thói quen của người lái đó bác. Tính năng này được quảng cáo trong function. Nhưng dù gì thì cũng có giới hạn của nó thôi. Torque của máy 1.2 thôi mà ...

Hạng D
10/4/10
1.349
4.751
113
400 mà 2017 thì có duyên lắm mới tìm dc,, Vios dù sao cũng ổn áp hơn mấy xe còn lại
bởi em mới nói. ngồi chém thì ai cũng chém được
có đi tìm xe cũ mới thấy cảnh.
của ngon không tới lượt mình

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Đầu 2019 mình bán Attrage CVT cho bạn kia, đó là chiếc xe đầu tiên của mình. Theo như lời bạn ấy nói thì xe mình đi bốc hơn xe đồng nghiệp của bản (anh kia cũng trong hội Attrage và là người giới thiệu bạn ấy mua xe mình). Lúc ấy theo mình hiểu là xe nó học cách đạp ga của người lái. Mình chân to nên có lẽ cảm giác xe bốc hơn, còn bác nào chạy từ tốn thì xe nó cũng quen từ tốn như vậy. Xe có số B để leo đèo dốc khá ổn.

Hơn 3 năm rưỡi ôm Attrage thật nhiều kỷ niệm, cũng nhiều lần đi chơi chạy đủ 4-5 người và nhiều hành lý, lên rừng xuống biển đủ cả. Giữa 2018 có một chuyến road trip 10 ngày: SG-Buôn Mê Thuột-Pleiku-Gia Lai-Măng Đen-Đà Nẵng-Huế-Qui Nhơn-Điệp Sơn-Đà Lạt-SG.

Mới gần đây mình nghe có người nói Attrage CVT ra biển tầm 400 (tỉnh). Bác chủ tìm hiểu thử xem.

PS: mình chân to nên thống kê tầm 1400-1500vnđ/1 km. Các anh trong hội hay khoe chạy tầm 1000vnđ/1 km.
Giờ bạn mình lên xe gì nè? :rolleyes:

Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
yếu nếu không biết cách đi
máy 1.2 nên cách đi phải khác máy 1.5 hay 2.0
em đang đi attrage mt 2020. nó đủ dùng trong phố và thực dụng cực kỳ: ghế sau 3 tựa đầu rời, có khay để lý. duỗi chân cực rộng, bán kính quay đầu cực nhỏ, côn cực nhẹ, ga cũng nhẹ và nhạy. tay lái đầm, 4 mâm đúc 15 inch.
con soluto thua đứt đuôi các điểm này
đổi lại soluto máy êm hơn do 4 máy, mạnh hơn tí,
Riêng vụ xấu hay đẹp, ai nói Att xấu chứ cá nhân em thấy ngoại hình nó đẹp hơn Soluto nhiều à.

• Like
Reactions: n_h_t
Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Mitshu đó giờ có xe nào đẹp đâu quynh,, kaka
Công nhận! Nhưng riêng về Att thì nó xấu hơn bọn vios, accent, City chứ nó không xấu hơn soluto đâu à, chỉ thua mỗi cái tay nắm cửa thôi, cái tay nắm cửa trời đánh, hic!

Hạng B2
27/7/07
253
301
63
Giá đó chắc không có con nào qua được Ecosport. Nếu không cần 7 chỗ chắc mình chưa bán đi. Lúc nhìn chủ mới đưa em đi, cả nhà còn thấy ngẩn ngơ.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Công nhận! Nhưng riêng về Att thì nó xấu hơn bọn vios, accent, City chứ nó không xấu hơn soluto đâu à, chỉ thua mỗi cái tay nắm cửa thôi, cái tay nắm cửa trời đánh, hic!
Soluto đời sau của Rio mà xấu hơn cả Rio thì cũng ko hiểu nỗi,,,

• Like
Reactions: khanhkntg