9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Thêm tí làm em Honda Brio mới chạy cho nó nhẹ đầu. Thích hạng C thì Civic, Mazda 3, Altis, Cerato, K3 cũ mà đi. Cruze này chạy xác nặng, đầm, nhưng tốn xăng, phụ tùng cũng khó kiếm. Nếu đam mê vọc vạch thì chơi cũng đc. Còn đam mê thời gian để kiếm tiền thì xe Nhật, Hàn cũ

Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Mình có thời gian chạy con Cruze này rồi, nhưng là bản LT 1.6 số sàn, máy Etech II chứ không phải bản LTZ nên không dám nhận xét về LTZ.

Bản LT thì mình thấy chạy cũng đầm, chắc, tuy nhiên do xác nặng nên nó không bốc, đồng thời hay hư hỏng lặt vặt, nhất là phần điện.

Theo mình bây giờ bạn nên mua con nào nhỏ nhỏ thôi, với tầm tiền đó mà lấy con hạng A là ngon lắm, xe vừa nhỏ gọn, chạy đi chợ, đi làm rất khỏe, khi nào có em bé rồi hãy đổi xe to hơn. Nói thật chứ nhà mình có 1 con Elantra và 1 con Morning, mà con Elantra chỉ dùng để đi xa thôi, chứ đi lòng vòng hàng ngày thì cả nhà ai cũng chỉ thích con Morning cho gọn, chứ đi gần mà dùng xe to chỉ mệt thêm, sướng ích gì đâu.

Hạng D
29/3/16
1.996
2.642
113
46
mới mua lần đầu thì nên chọn xe nhỏ, mới để chạy làm quen đã và đỡ lo việc hỏng vặt. Nếu vẫn muốn mua xe to hơn và xe cũ thì bác nên mua xe Nhật cũ cho an tâm đỡ đau đầu. Không nên mua mấy con xe Mỹ đời sâu hay hỏng linh tinh lắm

• Like
Reactions: luongngua
Hạng D
2/7/17
1.561
2.045
113
44
Con xe vừa ăn xăng vừa lỗi thời, hay nằm đg nữa, nhất là hệ thống điện. Chon xe mới đi cho nó lành bạn ơi

Hạng B2
10/4/20
344
275
63
24
Bác nói sai 2 vấn đề : Phụ tùng rẻ, Xem em số sàn 2012 đăng sáng thì tối thợ rước trong đêm với giá thấp hơn 6tr so với giá đăng .
Cruze hình như hay bị mấy cái lỗi phần điện và đường nước giải nhiệt pk a?