Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
RE: Tư vấn mua xe số

Trích đoạn: Acura2020
future neo cho nó ngon ,đề pa mạnh mẽ , xăng xiếc tiết kiệm 00o như EX 135 mà yếu xìu
Nếu bác có Fu II 125 thì lấy ra so thử với Sirius 102 của em nhé ! Cho bác chạy thử và phát biểu, chả cần đua điếc làm gì !
Chỉ cần lên Đà Lạt, đèo dốc nhiều là biết đá biết vàng ngay, xe mới vắng bóng Fu, Wave lắm, toàn là Ju và Si thui...;)
@ all : các bác khuyên người khác mua xe Honda, vậy xe Honda nó tốt chỗ nào vậy các bác, hay chỉ được cái là có nhiều phụ tùng giả bán ngoài đường thôi?

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

:Dthì đó đó BS. lắp lẫn được chạy được lâu hư là nhất rồi:D
nhờ thế mà ông toy , tivi sony, xe Honda mới giữ vị trí số 1 ở VN ta chứ

Hạng B2
28/9/06
257
1
0

vậy cuối cùng là em nên mua xe gì ah?

Hạng F
5/3/05
8.718
72.174
113
đây

em thì chả dám khuyên bác mua xe gì, như nhau cả, chỉ là như bản thân em, đang chạy Fu thì ông anh họ gạ đổi chiếc Su, thấy nó có cái cốp nên em ừ, và từ khi chạy Su suốt 2 năm, em cảm thấy không có lý do gì phải chọn Honda nữa, chưa kể Su còn có một số cái tiến bộ hơn nhiều mà mãi sau này Honda mới quảng cáo như là một tính năng tiến tiến vượt trội [:'(], còn về tính năng sử dụng thì miễn bàn, Honda Fu không thể so sánh tốc độ với Su Viva, đến đời Neo cũng vậy, không thể "nói chuyện" với Shogun đc.

Hạng B2
28/9/06
257
1
0

suzuki giờ thì mua xe gi được vậy các bác ơi, em thấy giờ Su đâu có xe mới đâu

4WD
Hạng C
20/3/05
718
3
18
53
Vietnam

Trích đoạn: tuanle

em thì chả dám khuyên bác mua xe gì, như nhau cả, chỉ là như bản thân em, đang chạy Fu thì ông anh họ gạ đổi chiếc Su, thấy nó có cái cốp nên em ừ, và từ khi chạy Su suốt 2 năm, em cảm thấy không có lý do gì phải chọn Honda nữa, chưa kể Su còn có một số cái tiến bộ hơn nhiều mà mãi sau này Honda mới quảng cáo như là một tính năng tiến tiến vượt trội [:'(], còn về tính năng sử dụng thì miễn bàn, Honda Fu không thể so sánh tốc độ với Su Viva, đến đời Neo cũng vậy, không thể "nói chuyện" với Shogun đc.

Đồng ý hoàn toàn! Em đang đi con Future 110 nè, được cái dáng to con chạy đầm nhưng chạy không sướng bằng Su Viva. Nếu chạy trong phố loanh quanh thì OK, nhưng đi xa thì Su Viva mới sướng.

Xe Honda cứ chạy tốc độ cao một chút là xe rung, đồ nhựa kêu phát ghê. Được cái như nhiều bác nhận xét là máy bền, phụ tùng sẵn, dễ tìm chỗ sửa, bán ...ít rớt giá...

Trích đoạn: nkkhanh

suzuki giờ thì mua xe gi được vậy các bác ơi, em thấy giờ Su đâu có xe mới đâu

Xe Su mới thì hiện nay có Shogun là được, còn Smash thấy mau tàn quá.

Theo em, chỉ cần dùng làm phương tiện di chuyển đúng theo tiêu chí bác đề ra thì Honda là 1 lựa chọn. Trẻ trung thì Wave RS, còn không thì Super Dream (nếu không muốn mua Dream cũ), chứ Future Neo thì chán lắm.

Last edited by a moderator:
be
Hạng B2
23/2/04
120
1
16
53
UNHCR

Xe Honda cứ chạy tốc độ cao một chút là xe rung, đồ nhựa kêu phát ghê. Được cái như nhiều bác nhận xét là máy bền, phụ tùng sẵn...
...
! Quá đúng ! Quá đúng ! Quá đúng ...
Em đang chạy FuNeo mà ...:D
Chỗ bảo hành xe cũng pó tay luôn, chỉ nói ra ngoài dán keo gì gì đó là hết, nhưng thử rồi mới biết ... lầm.:mad:

Hạng B2
29/1/05
131
0
16

Trích đoạn: Hungo2
Bác nên dùng xe của Honda là hợp lí nhất, vừa túi tiền mua, đồ hư dể thay thế, được giá khi cần bán.
Ko phải chê chứ Hoda VN chẳng cái nào ra mịa gì hết, em chán nó lắm. Tuy nhiên ko thể ghét lây được Honda Japan hay Ý được. Mình thấy con 92,96 vào thòi trứoc thì quá ổn, nhưng sau nay Honda chẳng cải tiến cái gì cả cứ ấy đồ 67 có thể gắn vào chiếc Dream chạy phe phé
ặc ặc
Vote cho Ex 135 hoặc Sgun

confirmed
Hạng D
1/4/05
1.615
17
38
46
www.otosaigon.com

Theo em thì chọn Yamaha, Jupiter hay Serius gì cũng được, còn Honda Việt Nam thì em xin kiếu ngàn lần. Sao mà chất lượng càng ngày càng kém, :mad:, em đi con Fu Tu Re mới 4000 km mà chán thấy ớn, vừa yếu, vừa kêu, dàn mũ bên ngoài rung :mad:... Còn con Jupiter đã đi được 20000 km vẫn ngon lành, chạy ro ro, nhất là đi đường xa. [8D]