Hạng D
14/8/06
1.453
11
0
RE: Tư vấn mua xe số

Nhà em đi đũ hết: Honda astrea, custom 90, viva, shogun, cảm nhận:

Astrea: xe em đi hơn 116ngàn, chưa xoáy xylanh, tuy có thay bố embrayage, xoáy xú páp mấy lần, thay sen cam... chưa thay niền, bo^. Tuổi thọ: hơn 14 năm, sáng ra đạp 1 cái là nổ, máy đã yếu và rần nhưng. cứ bền bĩ đi hoài, hao xăng: tạm được

Viva: mẫu mả ko đẹp bằng Future, chi tiết nhựa, công tác kém tinh tế tĩ mỉ hơn Honda, lâu lâu bị hỏng vặt nhưng máy củng rất êm, tiết kiệm xăng, bền, dàn nhựa lâu ngãy xuống màu xấu quắc.

Shogun: càng chạy nhanh càng êm, tiết kiệm xăng, coffre sau, rộng, nhưng củng hay bị trục trặc lặt vặt như chạm công tác đề, dàn nhưa coi bộ ko ngon như Future. Chỡ đôi max :100km/h. 1 mình lên 120km/hr

Kết luận: chọn Future Neo vì em chưa có xe này.. Honda ít bị hư vặt và engine có cánh toả nhiệt nhiều hơn Shogun, giải nhiệt tốt hơn .Neo đi đầy đường
Shogun: đi ngoài đường cực hiếm, khó mua phụ tùng

Last edited by a moderator:
4WD
Hạng C
20/3/05
718
3
18
53
Vietnam

Viva: mẫu mả ko đẹp bằng Future, chi tiết nhựa, công tác kém tinh tế tĩ mỉ hơn Honda, lâu lâu bị hỏng vặt nhưng máy củng rất êm, tiết kiệm xăng, bền, dàn nhựa lâu ngãy xuống màu xấu quắc.

Viva đi ở trong phố hơi mệt vì phải trả số nhiều, nếu nhấp thắng xe mất trớn mà muốn chạy tiếp thì phải trả số. Nếu cứ để số 4 mà ép ga thì xe ì lắm, chưa kể hại xe. Trong khi xe Honda cứ giữ nguyên số 4 thì vẫn ép ga từ từ vọt được. Còn đi 2 người thì mất trớn xe nào cũng thế cả. Riêng Viva đã có trớn rồi thì chạy rất bốc mà máy lại rất êm.

Viva chuyển số 2 lên số 3 không nhịp nhàng, nhưng chạy quen cũng OK hết.

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Shogun củng vậy, khi mất trớn, mình fải trả về số 2, số 3 chạy ko nổi, còn Honda thì vẩn kéo nổi

Hạng B2
11/7/06
332
0
0

sao mà honda VN cùi bắp quá, toàn sản xuất mấy chiếc xe xấu hoắc (xấu hơn Yamaha), mà đa phần là xe số ít tay ga, sao cùng là honda mà honda ý và honda thái ăn đứt honda vn vầ mẫu mã và chất lượng.... chán

Hạng B2
9/3/06
325
1
18
44
Hà Nội

Em vote 1 phiếu cho bác Simbeane ! Nhà em chả dùng cái nào Honda VN cả. Em còn nhớ hồi bọn em ra trường, cách đây 5m, bố thằng bạn mua cho nó chiếc Dream Vn, em can không nghe, mới đầu đi thấy cũng đc, sau lại còn mua cho chị gái nó 1 cái y hệt thế nữa chứ...Khoảng một thời gian sau thấy tã khủng khiếp, chạy kêu lọc xọc kinh. Nó cứ thèm con dream Thái của em, mặc dù xe nhà em mua từ năm 94. ( Hồi đó em nhớ nhà nó mua 2 con mất khoảng hơn 50 triệu). Bây giờ em đi Su thấy không có gì chê trách, hơi tốn xăng chút nhưng xe ga mà 150 thì không thể tránh khỏi.