Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113
Chào bác thanhdell1,

Với tầm tiền và nhu cầu vừa phục vụ gia đình vừa dùng để đi giao thiệp làm ăn như bác mô tả, thì em mạn phép giới thiệu cho bác 2 em như sau:

1. Accent Blue 2014 1.4 AT (sedan):

Kích thước (m): 4.370 x 1.700 x 1.457
Dài cơ sở (m): 2.57, Cao gầm (cm): 14.7
Máy Gamma 1.4, Số tự động 4 cấp, FWD, 04 cửa
Bình xăng 43L
Phanh đĩa trước, sau
Treo trước McPherson, treo sau thanh cân bằng CTBA
Trợ lực lái điện
Vô lăng gật gù
Cảm biến lùi
02 túi khí
Chống bó cứng phanh ABS
Mâm đúc hợp kim 16"
Đèn sương mù trước
Kính hậu chỉnh điện kèm xinhan, sấy kính
Vô lăng, cần số bọc da
Ghế da
Táp lô siêu sáng

AM/FM, CD, MP3, Ipod
Chỉnh âm thanh trên vô lăng
Kính cửa chỉnh điện
Khóa điều khiển từ xa
Khóa cửa trung tâm
Điều hòa nhiệt độ

2. Avante 2.0 AT 2014 (CKD) (sedan):

Kích thước (m): 4.505 x 1.775 x 1.490
Dài cơ sở (m): 2.65, Cao gầm (cm): 14.5
Máy DOHC 2.0, Số tự động 4 cấp, FWD, 04 cửa
Bình xăng 53L, Phanh đĩa trước, sau
Treo trước McPherson, treo sau thanh cân bằng CTBA
Trợ lực lái điện, Vô lăng gật gù, Cảm biến lùi
02 túi khí
Tựa đầu chủ động

Chống bó cứng phanh ABS
Cân bằng điện tử ESP
Khóa cửa cảm biến tốc độ
Mâm đúc hợp kim 16"
Đèn sương mù trước
Kính hậu chỉnh điện kèm xinhan
Thân kính hậu cùng màu thân xe
Kính màu
Vô lăng, tay nắm, cần số bọc da
Ghế da

Đèn trong xe, hộp để kính, khay để ly
Hàng ghế sau gập 6:4
AM/FM, Cassette, CD 6 đĩa, MP3
Chỉnh âm thanh trên vô lăng
Kính cửa chỉnh điện, Khóa điều khiển từ xa
Khóa cửa trung tâm
Điều hòa nhiệt độ tự động
Loa Tweeter

Nếu bác quan tâm bác alo/sms cho em theo số 0902 892 444 - Mr. Hoàng Tân (Hyundai Ngọc An) để em báo giá tốt nhất cho bác nhé bác, em cảm ơn bác rất nhiều!
Thêm tẹo nữa lấy Hyundai Elantra là ngon, đẹp luôn

• Like
Reactions: hoangtan1312
Hạng D
3/9/12
1.006
300
83
tphcm
Khuyên bác chân thành là đừng nghe mấy đại ka sale này dụ. đợi tháng 11 này motorshow xe mới ra, xe cũ giảm ầm ầm đẩy mẫu cũ tha hồ mà lựa.Nên thử xe trước khi mua và tự cảm nhận đừng tin ai nói gì hết. xe là mình đi ko phải người ta đi.
năm nay là tháng 10 bác ơi,sớm hơn năm ngoái
mà nếu khuyên bác trong 3 con xe bác chủ thớt chọn thì múc ngay 3s khỏi lăn tăn,còn về các hãng khác thì dc nhất con k3 1.6 nhìn chung mấy con tầm này e chạy qua thử hết rồi,thấy k3 dc nhất

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
Em mà là bên mua của hợp đồng này rất có thể sẽ khiếu nại bác Sâu này vì tiết lộ thông tin khách hàng. Hự hự!
Ko sao cả bác vì e đã được sự đồng ý của khổ chủ rồi nhưng thôi bác nói vậy thì e lấy xuống, e nhá chút để tránh mang tiếng chém gió lung tung thôi hehe

Hạng B2
17/6/14
165
55
28
tp.HCM
hondaotovietnam.com.vn
Chào Bác,

Em xin "nhiều chuyện" chém gió chút nhé...

Theo như thông tin của Bác thì trong 2,5 tỷ thì Bác có thể mua 1 can hộ từ 1 tỷ - 1,5 tỷ. Bác có thể mua xe qua trả góp ngân hàng để tiết kiệm tiền mặt trong việc phục vụ kinh doanh gia đình. Vì kinh doanh sẽ cần vốn lưu động nhiều lắm , vì vậy đừng nên đổ hết tiền vào xe và nhà.

Sở dĩ em chia sẽ việc mua xe trả góp vì thời hạn mua xe trả góp ngắn (3 năm - 4 năm) hơn mua nhà rất nhiều (10 năm - 15 năm) nên sẽ không bị mất tiền lãi quá nhiều. Theo thống ke khoảng thu nhập của gia đình Bác thì sơ bộ bình quân mỗi tháng sẽ dư ra khoảng 15T - 20T (sau khi đã khấu trừ các khoảng chi phí khác). Vì vậy nếu Bác vay mua xe với giá trị 700T - 750T theo tỷ lệ vay 50 - 50 cũng sẽ thoải mái chứ không quá khó khăn. Nhưng nếu vay mua nhà giá trị trên 1 tỷ thì con số mỗi tháng sẽ là một khoảng không nhỏ...hihi...

Về việc chọn lựa dòng xe thì Bác nên đưa ra các tiêu chí như độ khả dụng (dành cho gia đình và đi du lịch), tính thời trang, trang bị công nghệ và độ trược giá (cái này quan trọng nha..)

Trong tất cả các dòng xe thì dòng Toyota là trượt giá thấp nhất. Kế tiếp là xe Hàn..(Hyundai, Kia...). Tuy nhiên cả 2 điều này tỷ lệ nghịch với nhau : trượt giá ít thì ít công nghệ/ thời trang, và ngược lại. Phần này là do bác chủ quyết định mình thuộc tuýp người mê công nghệ hay là tiện dụng và tiết kiệm?

Bên em là Cty chuyên Cho thuê xe nên dòng nào tầm giá trên cũng đã chạy qua cả rồi. Và theo đánh giá của em như sau:
- Toyota Altis (cũ): ít công nghệ tiện dụng, độ nhạy chân ga kém...kg có phấn khích lắm...Nhưng các chi phí bảo dưỡng, phụ tùng...thì khá thoải mái và dễ tìm.
- Toyota Altis (mới): chưa có cơ hội để trải nghiệm..hiihih..
- Toyota Vios: y chang taxi..chán lắm...
- Kia K3 1.6AT: kg nên quan tâm vì chạy kg có độ vọt và ghế ngồi khó chịu (hơi bị dốc ngược)
- Kia K3 2.0AT: công nghệ rất nhiều, cải thiện nhiều về độ dốc của ghế lái và độ vọt cũng cải thiện một chút...nhưng cảm giác chưa thật sự phấn khích.
- Mazda 3s: cảm giác lái tuyệt vời...y như xe đua với tiêng Pô rất đã (nguyên thuỷ nhé) so với những xe cùng phân khúc. Nhưng chi phí bảo dưỡng và thay thế phụ tùng thì rất mắc do nhập từ Nhật về..hix hix..(Mắc hơn cả thằng Fortuner 7 chỗ)
- Hyundai Accent : ít công nghệ và cần số khá thấp so với tỉ lệ người lái cao khoảng 1,65m trở lên. Độ vọt và cảm giác không thích lắm (nhận xét của em)
- Hyundai Elantra 2014 (new): khá ok về ngoại hình và cảm giác lái. Công nghệ chỉ thua gì K3 2.0AT một chút thôi nhé. Nhưng sau này bán lại cũng mất giá như bao xe Hàn quốc khác...hihi
- Các dòng Mitsubishi thì...em kg dám bình luận...
Hình như bác có ác cảm với Honda nhỉ, em thấy vừa ra mắt City 2014 cũng khá tốt mà, trong tầm tiền bác chủ,
tham khảo nhe bác chủ :http://hondaotovietnam.com.vn/ct/ho...honda-accord/2/honda-city-1-5-lit-so-san.html.

• Like
Reactions: thanhdell1
Theo em thì bác nên mua cái nhà trước tiên, vì an cư mới lạc nghiệp được, theo như bác nói đấy kinh doanh lên xuống không biết ngày mai ra sao, có cái nhà trước vẫn an tâm hơn. số tiền còn lại thì để duy trì đầu tư cũng cố công việc kinh doanh. Hiện tại, bác chỉ mới có 1 em bé, nên vẫn có thể dùng xe máy để chở gia đình được. Khi nào có 2 đứa , xe máy không chở đủ thì hãy tính tới chuyện mua ô tô, vì nếu bác không có nhu cầu nhiều ít chạy thì chi phí khấu hao + bảo trì + xăng cộ là một khoảng khá lớn. Lúc chưa có thì hăng máu lắm, mua rồi thì đi được vài bữa à, đặc biệt nếu bác ở sài gòn, nhiều khi muốn đi ra đường công việc nghĩ cảnh kẹt xe là thế nào cũng lấy xe máy ra đi để nhanh cho rồi !
GÚC LẠI BÁC NÊN MUA NHÀ CHO VỢ CON NÓ AN TÂM !

Tập Lái
12/9/14
10
0
1
30
Chào các bạn! Suy nghĩ không biết có nên mua xe với ngân sách từ 600-700 triệu. Hiện tại mình 32 tuổi, đã có gia đình và 1 con. Đang tư kinh doanh riêng, công ty cũng còn quy mô nhỏ. Thu nhập bình quân 1 năm khoảng 500tr đến 1 tỷ chưa trừ chi phí các loại.[pagebreak][/pagebreak]

Hiện tại thì có khoảng 2,5 tỷ tuy nhiên chưa có nhà và xe. Mình hay đinh công tác tỉnh bằng xe máy, xe đò hoặc thuê xe dịch vụ. Tuy nhiên do nguồn thu nhập có thể sẽ không ổn định nên mình chưa dám mua xe. Giả sử nếu mua xe mình nên chọn giữa Mazda3s, Chevolet Cruze ltz, Vios 2014. Rất mong nhận góp ý của các bạn.

Thanks,
A nên mua vios bỏi vì dòng xe này bền.. Mazda đi lâu sẽ thường xãy ra tình trạng chảy nhớt, chevolet là xe usa nên đo bền cũng không cao và cũng không tiết kiệm xăng cho những chuyến đi công tác của anh

năm nay là tháng 10 bác ơi,sớm hơn năm ngoái
mà nếu khuyên bác trong 3 con xe bác chủ thớt chọn thì múc ngay 3s khỏi lăn tăn,còn về các hãng khác thì dc nhất con k3 1.6 nhìn chung mấy con tầm này e chạy qua thử hết rồi,thấy k3 dc nhất
Motorshow năm nay diễn ra từ ngày 19 tới ngày 23 tháng 11 bác à ( Q 7). em có sơ đồ bố trí các gian hàng xe luôn nè.

Hạng C
4/5/07
902
484
63
44
TPHCM
Cứ mazda, honda và toy mà quất: tầm giá đó thì : toyota vios, mazda 3, honda city => nên chọn mazda3 vì phân khúc cao hơn 2 em kia xin hết!

• Like
Hạng C
4/5/07
902
484
63
44
TPHCM
Theo em thì bác nên mua cái nhà trước tiên, vì an cư mới lạc nghiệp được, theo như bác nói đấy kinh doanh lên xuống không biết ngày mai ra sao, có cái nhà trước vẫn an tâm hơn. số tiền còn lại thì để duy trì đầu tư cũng cố công việc kinh doanh. Hiện tại, bác chỉ mới có 1 em bé, nên vẫn có thể dùng xe máy để chở gia đình được. Khi nào có 2 đứa , xe máy không chở đủ thì hãy tính tới chuyện mua ô tô, vì nếu bác không có nhu cầu nhiều ít chạy thì chi phí khấu hao + bảo trì + xăng cộ là một khoảng khá lớn. Lúc chưa có thì hăng máu lắm, mua rồi thì đi được vài bữa à, đặc biệt nếu bác ở sài gòn, nhiều khi muốn đi ra đường công việc nghĩ cảnh kẹt xe là thế nào cũng lấy xe máy ra đi để nhanh cho rồi !
GÚC LẠI BÁC NÊN MUA NHÀ CHO VỢ CON NÓ AN TÂM !
Bác này nói đúng nè Bác nên mua nhà trước, khi đi công tác thì mướn xe có người chở cho nó phẻ, sau 1 thời gian làm ăn có tiền nhiều mua luôn Mec mướn tài xế chạy cho nó sướng cái thân tội gì phải cầm vô lăng mà chạy đi công tác cho nó mệt. Mua nhà dù sau lỡ gặp chuyện gì (không nói trước được, kinh doanh mà) bán nhà vẫn lời hơn bán xe!! khè khè! ngu ý của em!

• Like