Tập Lái
12/3/14
39
28
3
Tư vấn mua xe tầm tiền 150 triệu: Mua Morning hay Vios đời sâu?

Chào các bác,
Tình hình dịch bệnh, đồng thời vợ chuẩn bị sinh thêm bé thứ 2 nên em có nhu cầu tậu xe, mục đích là để che nắng che mưa. Tài chính của em là 150tr, em đang nhắm đến 2 chiếc: Vios 2003-2007 và Morning 2008-2012.

Kính mong các bác tư vấn cho em nên chọn xe nào. Tiêu chí của em là:
  • Chi phí vận hành rẻ
  • Dễ bán nếu nâng đời
Các bác đừng tư vấn em trả góp nhé, vì em còn có kế hoạch khác ạ

Em năm nay 27 tuổi, ở tỉnh lẻ và chủ yếu di chuyển ở đường ngoài đô thị

Cảm ơn các bác ạ

Last edited by a moderator:
Hạng B1
30/11/17
93
71
18
30
Vios thì sau dễ bán hơn bác. Đi nhìn nó cũng sang hơn tí. haha. Mà bác ráng kiếm vs kiểm tra kỹ nhé. Vì Vios chuyên chạy dịch vụ. :D

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng C
3/12/19
723
1.867
93
Đồng nai
2 con này thì con nào cũng lành, quan trọng bác kiếm được xe nguồn gốc rõ ràng đỡ lo đâm đụng thủy kích thôi. nhưng khuyên bác mua những con xe đời quá sâu thì mục đích nên chỉ là che mưa che nắng đúng nghĩa, đi gần gần, với đừng vác xe lên cao tốc nguy hiểm lắm nha bác :D

Tập Lái
12/3/14
39
28
3
Vios thì sau dễ bán hơn bác. Đi nhìn nó cũng sang hơn tí. haha. Mà bác ráng kiếm vs kiểm tra kỹ nhé. Vì Vios chuyên chạy dịch vụ. :D
Em cũng đang nghiêng về Vios hơn, mấy con này lành đúng không bác?

Tập Lái
12/3/14
39
28
3
2 con này thì con nào cũng lành, quan trọng bác kiếm được xe nguồn gốc rõ ràng đỡ lo đâm đụng thủy kích thôi. nhưng khuyên bác mua những con xe đời quá sâu thì mục đích nên chỉ là che mưa che nắng đúng nghĩa, đi gần gần, với đừng vác xe lên cao tốc nguy hiểm lắm nha bác :D
Đoạn đừng lên cao tốc sao nghe hoang mang thế bác! Em thường đi tầm 100km, đường quốc lộ thôi.