Hạng B2
7/10/12
212
198
43
Được này mất kia thôi.Morning đời cao hơn,đi yên tâm hơn nhưng vì xe nhỏ để đi đường xa thì máy yếu, ko êm,dễ mệt mỏi.Vios thì xe dài hơn nên đi xa sẽ thuận tiện hơn nhưng vì cũ hơn và thương hiệu Toyota thường là xe dịch vụ nên nếu ko được bảo dưỡng đàng hoàng thì dễ nằm đường lắm...

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Chiếc nào cũng được, thằng nào cũng chạy taxi hết, mà taxi thì ai cũng biết là cần phải trâu bò cỡ nào mới có thể cày ải được. Tuy nhiên, cần phải thật sự tỉnh táo để không mắc phải những chiếc taxi hoàn lương. rước các cái xe của nợ ấy về thì như là nuôi thương bệnh binh trong nhà. không biết đâu mà lần.

• Like
Reactions: Linh74
Hạng C
3/12/19
723
1.867
93
Đồng nai
Đoạn đừng lên cao tốc sao nghe hoang mang thế bác! Em thường đi tầm 100km, đường quốc lộ thôi.
xe đời sâu quá khả năng nằm đường cao thôi bác, mà nó lựa cao tóc nằm thì chết dở, e từng dính e focus 2010 dừng ngay giữa đường,cũng may bữa đó cao tốc vắng, nghĩ lại lúc đó không tỉnh táo chắc bỏ xe chạy lấy người :D

Tập Lái
12/3/14
39
28
3
Chiếc nào cũng được, thằng nào cũng chạy taxi hết, mà taxi thì ai cũng biết là cần phải trâu bò cỡ nào mới có thể cày ải được. Tuy nhiên, cần phải thật sự tỉnh táo để không mắc phải những chiếc taxi hoàn lương. rước các cái xe của nợ ấy về thì như là nuôi thương bệnh binh trong nhà. không biết đâu mà lần.
Vậy tốt nhất nên tránh xa mấy anh taxi hả bác? E thấy xe dịch vụ thường rẻ hơn 3,4 chục triệu

Tập Lái
12/3/14
39
28
3
xe đời sâu quá khả năng nằm đường cao thôi bác, mà nó lựa cao tóc nằm thì chết dở, e từng dính e focus 2010 dừng ngay giữa đường,cũng may bữa đó cao tốc vắng, nghĩ lại lúc đó không tỉnh táo chắc bỏ xe chạy lấy người :D
Nó mà nằm đường thường xuyên chắc không đủ kiên nhẫn để nuôi tiếp ạ

Hạng C
3/12/19
723
1.867
93
Đồng nai
Nó mà nằm đường thường xuyên chắc không đủ kiên nhẫn để nuôi tiếp ạ
hi từ lần đó khác phục chạy ngon rồi nhưng vẫn k tránh được cảm giác lo sợ bác ak, thế nên e mới khuyên đi xe đời sâu nên tìm hiểu về máy móc chút, có khả năng khắc phục những lỗi đơn giản , đi trong thành phố thì k nói, về vùng quê kiếm gara cũng k khó ak :D

• Like
Reactions: Linh74
Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Mua xe cũ phải dựa vào CL xe chứ kiểu dáng nhiều khi ko wet được mình mua xe cũ cũng kha kha mình biết nhiều khi nhiều yếu tố chi phối

Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
Em kg biết mục đích chính của bác là gì, nhưng nếu chỉ để phục vụ trong giai đoạn vợ sinh con thôi thì bác nên thuê đi. Kiếm chỗ nào quen, thuê 1 con được được chút, đi 2, 3 tháng hết khoảng 20-30tr. Giờ mua "chữa cháy" rồi sau này bán lỗ để lên đời thì cũng rứa hà. Còn tốn công đi mua, đi bán, chăm sóc xe ...

• Like
Reactions: namtran85
Tập Lái
12/3/14
39
28
3
Em kg biết mục đích chính của bác là gì, nhưng nếu chỉ để phục vụ trong giai đoạn vợ sinh con thôi thì bác nên thuê đi. Kiếm chỗ nào quen, thuê 1 con được được chút, đi 2, 3 tháng hết khoảng 20-30tr. Giờ mua "chữa cháy" rồi sau này bán lỗ để lên đời thì cũng rứa hà. Còn tốn công đi mua, đi bán, chăm sóc xe ...
Cảm ơn bác! E dự tính đi vài ba năm rồi nâng đời ạ! Chắc cứ túc tắc tìm, gặp được em nào cứng cứng thì lấy ạ

• Like
Reactions: quangnguyen19