Hạng F
29/10/16
11.566
22.054
113
Pháp
ko dán thì nói làm gì bác, nóng chịu không nổi
Điều quang trọng khi mua xe là nên hỏi và đặt kính chống nhiệt, màu, Có thể là khá đắt, nhưng vẩn có, vì đó là options. Thử xem, VN mình không để ý điều nầy

• Like
Reactions: vankhanh98
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
View attachment 2563173*Ảnh minh họa

Hiện tại em thấy thị trường nhiều loại phim cách nhiệt với giá cả khác nhau. Em đang tìm hiểu loại Wincos của Nhật thấy khá oke vừa chống nắng tốt mà lại thêm được cái an toàn khi vỡ kính.

Em đang phân vân nên chọn 3M hay Wincos ạ ?

Các bác tư vấn giúp e. Em cảm ơn!
Xe em xài 3M rất ổn.

• Like
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Điều quang trọng khi mua xe là nên hỏi và đặt kính chống nhiệt, màu, Có thể là khá đắt, nhưng vẩn có, vì đó là options. Thử xem, VN mình không để ý điều nầy
Theo em biết thì hầu hết các xe phân phối hạng phổ thông ở VN thì không có options để chọn. Một số dòng xe sang như Mercedes, BMW thì options trang bị sẵn theo cấp loại, ví dụ Mer C200,C250, C300 hay S450 và S450 Luxury, hoặc BMW 520 vs 530i . . . . nên chọn option theo cả cụm như vậy chứ không chọn đơn lẻ. Riêng Porsche thì hình như không có option kính màu thì phải (trừ cửa sổ trời thường, panorama). . . .

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.566
22.054
113
Pháp
Theo em biết thì hầu hết các xe phân phối hạng phổ thông ở VN thì không có options để chọn. Một số dòng xe sang như Mercedes, BMW thì options trang bị sẵn theo cấp loại, ví dụ Mer C200,C250, C300 hay S450 và S450 Luxury, hoặc BMW 520 vs 530i . . . . nên chọn option theo cả cụm như vậy chứ không chọn đơn lẻ. Riêng Porsche thì hình như không có option kính màu thì phải (trừ cửa sổ trời thường, panorama). . . .
Có thể đúng và sai, nếu như vào thẳng đại lý, có xe nào lấy xe đó thì đúng. Nếu như chọn option thì em biết có thể được ... nhưng thật sự là kính màu khá đắt hơn kính thường, nhất là theo ý người mua, nhưng còn vấn đề là thời gian khá lâu. Em từng bị 6 tháng vì chọn options theo ý mình chứ không lấy đại tràng. Cũng nên hỏi thử và đưa điều kiện (trơng trường hợp không care về tiền bạc)

• Like