Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
7/3/13
67
8
8
Chào các bác.

Tình hình là em có ý đinh làm quán cafe, được người khác sang lại, khoảng 25 bàn.
Quán cũng đã hoạt động được mấy năm, giờ chủ cũ muốn sang lại quán. Lượng khách cũng có nhưng khá bèo nhèo.

Em có vài câu hỏi nhờ mọi người giúp đỡ:
+ Hợp đồng sang quán thì chú ý những điểm nào?
+ Hợp đồng ký thuê mặt bằng thì chú ý những điểm nào? Mặt bằng thường thì các bác thuê bao nhiêu năm?
+ Hiện tại ít khách, mặt bằng 25 bàn thì cần thuê khoảng bao nhiêu nhân viên phục vụ? Em định thuê 2 người/ca có okie không?
+ Giờ em muốn dự trù cái chi phí hàng tháng, em cũng chưa làm bao giờ nên lên đây hỏi các bác đã có kinh nghiệm xem cần dự trù những gì?
+ ..... ?????
Các bro nào rành thì cho em vài lời khuyên và cho thêm vài cái câu hỏi em chưa ... nghĩ ra :D

Khách hàng em nhắm đến là bình dân thôi, lượng khách hiện tại nếu em tính sơ sơ thì ... lỗ chắc nhưng em cũng thấy có thể cải thiện được nên mới nhảy vào :D

Cám ơn các bác.

Hạng B2
24/5/11
173
679
123
bác ở đâu. nếu gò vấp thì bác lên quán cafe Thùy Vân ngay góc phan Văn trị+ Lê Đức Thọ, từ đầu đức thọ vô 10om sau siêu thị coop mart, xem cách gì mà ly cafe sữa 15 hay 16k gì đó mà riêng sáng t.7, cn phải tầm 300-400 khách.còn cả ngày chắc tầm 700-800khach. vô ra liên tục

Hạng B1
7/3/13
67
8
8
thank bác, bữa nào rảnh rảnh qua coi cái mới được :D
Thấy trước nhiều bác cũng làm về cái này mà sao giờ thấy vắng thế

Tập Lái
12/7/12
32
2
8
36
HD sang nhượng thì em không biết.
Thường ký HD dài hạn nếu bác có ý định đầu tư nghiêm túc, ít nhất cũng 2 năm. Điều kiện là giá thuê điều chỉnh tăng không quá 10% so với giá thuê ban đầu - tùy theo tình hình thực tế.
2 nhân viên phục vụ/ ca/ 25 bàn thì cũng hơi cực - nhưng quán ít khách nên ban đầu chấp nhận được.

Bác cho em cái email, em gửi bác cách tính chi phí, doanh thu... để bác dễ hình dung.

Chúc bác sớm có quán và đông khách nha.

Tập Lái
12/7/12
32
2
8
36
Em gửi mail cho bác rồi nha. Bác check mail nha, có thể trong junkmail hay spam gì đó ạ.

Hy vọng bác có thông tin bổ ích.

Status
Không mở trả lời sau này.