Hạng B1
11/6/15
57
19
8
38
Thời buổi covid khó khăn, đang muốn đầu tư 1 em laptop để về làm thêm ở nhà kiếm thêm đồng ra đồng vào. Mà Gấu chắc quá, chỉ cho hạn mức dưới 10tr. Mà e thì muốn cấu hình ổn ổn một chút, thi thoảng có trốn Gấu cày game nên tầm đó mua máy mới thì cấu hình cũng khá khá thôi. Nên e “quay xe” sang mua laptop cũ vì thấy tầm tiền này như ở laptop Minh Vũ có em Dell ngọt phết. Nhưng đúng là e chưa laptop cũ bao giờ. Theo các bác mua laptop cũ thì cần lưu ý những gì? Nhờ các bác tư vấn?

Tập Lái
20/6/18
25
12
3
38
Nếu đầu tư để kiếm thêm thu nhập ở nhà.Đáp ứng cho công việc thì đáng lẽ Gấu phải xông xệnh trong khoản này chứ cụ nhỉ?
Nhà e bình thường xin tiền uống bia thì khó, chứ tiền để làm ăn thì không bao giờ gấu lăn tăn.

Tập Lái
2/4/18
25
8
5
28
Theo e mua máy cũ thì cứ nên chọn địa chỉ bán máy cũ uy tín, có chế độ bảo hành đầy đủ. Như thế là chắc ăn nhất. Chứ nhiều khi mua, lúc vừa mới mua mình đâu đánh giá gì được chất lượng máy như thế nào. Nhiều máy về dùng 1 lúc mới phát sinh lỗi ấy chứ.Bác định mua ở Minh Vũ cũng được.
E chưa mua ở đây nhưng cũng thấy nhiều người mua về khen.

• Like
Reactions: mini1102
Tập Lái
11/11/15
12
7
4
34
Nếu đầu tư để kiếm thêm thu nhập ở nhà.Đáp ứng cho công việc thì đáng lẽ Gấu phải xông xệnh trong khoản này chứ cụ nhỉ?
Nhà e bình thường xin tiền uống bia thì khó, chứ tiền để làm ăn thì không bao giờ gấu lăn tăn.
Bác nói thì thấy đơn giản, nhưng xông xênh thì còn phải phụ thuộc vào điều kiện của gia đình chứ bác.
Giờ nhà có 10tr mà bác cần 20tr thì xông xênh kiểu gì. Điều kiện không có thì mua máy tính cũ cũng được. Giá tốt hơn mà cấu hình ngon hơn.

Hạng B1
11/6/15
57
19
8
38
Theo e mua máy cũ thì cứ nên chọn địa chỉ bán máy cũ uy tín, có chế độ bảo hành đầy đủ. Như thế là chắc ăn nhất. Chứ nhiều khi mua, lúc vừa mới mua mình đâu đánh giá gì được chất lượng máy như thế nào. Nhiều máy về dùng 1 lúc mới phát sinh lỗi ấy chứ.Bác định mua ở Minh Vũ cũng được.
E chưa mua ở đây nhưng cũng thấy nhiều người mua về khen.
Dù sao thì e cũng chưa mua máy cũ bao giờ. Để xem và test máy thì mình lại không có kinh nghiệm. Có search thử mua laptop cũ thì thấy mọi người tư vấn mua ở laptop Minh Vũ.
Nên e muốn tham khảo xem có được không? Chất lượng ok thì e mua.

Hạng B1
11/6/15
61
15
8
42
Tầm 10 củ mà mua máy tính mới thì đúng là cấu hình chỉ hợp với làm văn phòng thôi.
Còn nếu muốn vừa làm vừa chơi game nữa thì lựa chọn máy cũ là chuẩn rồi.
Tầm core i5 6300U, RAM 8G, SSD 256GB, màn 14.0 inch FHD 1920x1080 ở minh vũ đang bán 9tr3 bảo hành 12th
E nghĩ tầm tiền và yêu cầu của bác như vậy là ok ;););););)

• Like
Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Laptop cũ giá dưới 10 triệu mà bác chủ muốn cày game thì khó. Cày game thì nên dùng máy bàn, lắp VGA rời + tản nhiệt tốt, chứ laptop cày một lúc chắc nó chảy nhựa luôn (trừ dòng dùng cho game thủ thì giá luôn trên mây)

• Like
Hạng B1
11/6/15
57
19
8
38
Tầm 10 củ mà mua máy tính mới thì đúng là cấu hình chỉ hợp với làm văn phòng thôi.
Còn nếu muốn vừa làm vừa chơi game nữa thì lựa chọn máy cũ là chuẩn rồi.
Tầm core i5 6300U, RAM 8G, SSD 256GB, màn 14.0 inch FHD 1920x1080 ở minh vũ đang bán 9tr3 bảo hành 12th
E nghĩ tầm tiền và yêu cầu của bác như vậy là ok ;););););)
Mà sao e thấy ở Minh Vũ máy cũ mà có máy bảo hành 12th có máy bảo hành 3th bác nhỉ? Mà màn 14" thì liệu có bé không bác? E còn đang tính mua e tầm 15.6" màn to dùng lâu nó đỡ mỏi mắt.
Laptop cũ giá dưới 10 triệu mà bác chủ muốn cày game thì khó. Cày game thì nên dùng máy bàn, lắp VGA rời + tản nhiệt tốt, chứ laptop cày một lúc chắc nó chảy nhựa luôn (trừ dòng dùng cho game thủ thì giá luôn trên mây)
E thì cũng không chơi game nhiều đâu bác. Chủ yếu là làm việc, hôm nào rảnh rảnh thì chơi 1 số game cũng nhẹ nhàng thôi. Nhưng theo bác thì mấy dòng game như Pub thì liệu có chơi được không nhỉ?

• Like
Reactions: tangbang
Tập Lái
11/5/16
9
4
6
38
Bác định mua laptop cũ e thấy kinh nghiệm này hay chia sẻ cho bác:
- Kiểm tra chi tiết máy từ ngoài vào trong, đặc biệt chú ý đến: tổng thể máy, cấu hình, màn hình, bàn phím và cổng kết nối.
- Bằng mắt thường bạn hãy xem bao quát laptop xem có nứt, vỡ hay không, các mép có sát hay không. Những khu vực như bản lề hay góc của máy dễ bị bỏ qua nên bạn hãy chú ý đến chúng.
- Kiểm tra lại cấu hình máy xem có đúng là cấu hình mình đang muốn mua hay không, người bán có đưa nhầm máy hay không.
- Hãy quan sát màn hình thật kỹ để chắn chắn không có quá nhiều điểm chết ảnh hưởng tới việc hiển thị hình ảnh.
- Check lại bàn phím và bàn di chuột để đảm bảo chúng vẫn hoạt động tốt.
- Test ổ cứng bằng phần mềm đơn giản như Hard Disk Sentinel.
- Bật loa, wifi, webcam để kiểm tra và xem xét thêm các cổng kết nối.
Tóm lại, nếu như bác thuộc thành phần gà mờ thì nên nhờ người đi xem cùng nhé!