Hạng B1
6/11/20
60
111
33
36
Hóng bài cảu bác, em cũng đang lên kế hoạch đi gia đình 1 xe.
Bác có định đi thì cũng nên đi sớm vì sắp tới mùa mưa bên kia rồi :D hiện giờ còn đỡ, có mưa buổi chiều xen kẽ ngày nắng.
Chỉ cần qua cửa khẩu với giá hợp lý thì e thấy thành công hơn phân nửa rồi, đọc thấy người thì không tốn đồng nào, người thì tốn hơn cả triệu e cũng rối, tiền qua cửa chưa gì cũng bằng tiền xăng rồi.

• Like
Reactions: Bibica
Hạng B1
4/12/20
85
215
33
Nay e nhận được bằng lái quốc tế rồi, cũng gần 10 ngày. Dự định T3 tuần sau bắt đầu khởi hành, trong lòng vẫn bất an vì không biết tốn bao nhiêu mới qua lọt cửa Xa Mát đây :D
View attachment 2723487
Ôi cứ đi đi, ông nghe các thánh trên mạng hù dọa làm chi cho mệt, đôi khi họ cũng chưa từng đi nhưng nói như thật. Hôm tui đi qua của khẩu Hà Tiên có em trai Hải quan rất dễ thương. Dù có cho tiền thì cũng là cách làm luật của họ rồi nên cứ bỏ dư ngân sách riêng cho khoản này để khi phải chi ra không cảm thấy xót, mà không chi hết về còn dư thì vui. Đi chơi tâm trạng phải thoải mái lên, hơn nữa người Cam hiền và dễ thương lắm. Hôm tôi đi bị bắn tốc độ vì xe nào cũng chạy rất nhanh, nhưng tiền phạt cũng rẻ, hôm đó quy ra VND chừng 220K. Chạy lòng vòng đến cửa khẩu Xa Mát Tây Ninh chi cho xa.
ah cũng như các bác ở trên chia sẻ, ông phải có plan trước là về qua cửa khẩu nào vì sẽ phải khai báo trên form nhập cảnh.
Chúc đi vui vẻ nhé

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
6/11/20
60
111
33
36
E đi 1 vòng tròn nên chọn Xa Mát - Hà Tiên thôi bác. E lên plan xong thấy cũng khoản 12-13 ngày nên cứ đâm đầu chạy thôi, dù sao cũng đã đi Cam chơi rồi cũng không lạ mấy.

Hạng B2
9/12/19
462
475
63
đi về nhớ review chi tiết bác nhé hihi.
nghe bảo bên ấy cấm dán kính màu tối, còn ngoài ra thì police thoải mái, hễ chạy quá tốc độ thì 10$ hihi. À, nhớ đeo dây an toàn bác nhé.

• Like
Reactions: huyb9
Hạng B2
27/3/09
357
327
63
Chắc cà đau
Bạn em mới đi Mộc Bài, tốn 35USD 1 người, đi Xa Mát hoặc Hoa Lư thì dễ hơn Mộc Bài. Bác ở TG thì nghiên cứu thêm ck Bình Hiệp coi sao.

Hạng B1
6/11/20
60
111
33
36
E đang mắc kẹt tại khẩu Cam vì lý do lãng xẹt :D chi tiết các cửa e post sau nhưng bây giờ cửa khẩu Cam yêu cầu khai báo thông tin xe online. Đòi xác nhận mail lấy code thì ok, đòi thêm bước OTP bằng sms thì bắt đầu bó tay. Cả 2 sim metfone e mua lên sóng nhưng éo trả otp về được :v anh nhân viên cũng chịu khó lắp vô máy ảnh cũng … ko lên :( bây giờ ảnh đang mượn sdt của bạn ảnh để lấy otp, thiệt là vãi đạn…

Hạng D
16/7/19
1.125
3.511
116
  • Like
Reactions: khanhth123456