Hạng B2
25/6/19
187
277
64
43
Đẹp quá bác. Canh chụp được lúc vắng thật đẹp. Bác đi lúc này mấy giờ mà vắng thế ạ ?
Dự kiến ngày đầu tiên T7 khởi hành từ Nội Bài 8h thì chắc 1h chiều tới Sapa. Nhận phòng, ăn trưa, chiều đi tham quan xung quanh Sapa, đèo Ô Quy Hồ. Ngày kế tiếp sẽ cố gắng đi Fanxipang như hướng dẫn của các bác. Lên Sapa mà ko đi dc Fanxipang kể cũng buồn.
Buổi chiều bác cứ loanh quanh chơi các bản làng hay j đó đi rồi sáng hôm sau bác tranh thủ ăn sáng rồi sang mua vé đi Panxipang luôn. Đợt mình đi ở ks Sapa Lodge ( có buffe sáng) nên đi bộ ra Sun Plaza để đi cáp treo cũng gần, mình nhờ bên ks mua dùm vé sẵn luôn.

• Like
Reactions: Khanh Tran Cong
Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Quyết luôn đi bác, tầm 20/9 hàng năm Nghĩa Lộ - Mù căng chải có tuần lễ du lịch đó bác. Rất thú vị

Hạng D
16/11/20
2.647
7.901
113
37
Quyết luôn đi bác, tầm 20/9 hàng năm Nghĩa Lộ - Mù căng chải có tuần lễ du lịch đó bác. Rất thú vị
Em đặt hết rồi bác, chỉ là lần đầu đi CT Nội Bài - Lào Cai với đi cung Tây Bắc mà lại đi gầm thấp nên hỏi ý kiến các anh xem có cần chú ý gì về đường xá, các nơi ăn ngon thôi ạ.

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng B2
17/2/16
208
316
63
Em đặt hết rồi bác, chỉ là lần đầu đi CT Nội Bài - Lào Cai với đi cung Tây Bắc mà lại đi gầm thấp nên hỏi ý kiến các anh xem có cần chú ý gì về đường xá, các nơi ăn ngon thôi ạ.
Em vừa mới đi cung này tuần rồi, Sapa mùa này đang mưa, chú ý đường trơn trượt, nhiều sương mù thôi.

Nên ghé bản Tả Văn ghé Lá Dao ngồi uống cà phê ngắm lúa, bỏ Cat Cat.

CT Lào Cai có vài đoạn xấu, có tổng cộng khoảng 5 trạm dừng chân ở số km cụ thể, gần tới sẽ có bảng hiệu số km anh lục lại thông tin cụ thể canh mà ghé nghỉ, đi chú ý chút thôi, tiền phí đi hết tuyến gần 600 nghìn một lượt.

Ảnh thật, không phải minh họa:
Tư vấn phượt Sapa - Mù Cang Chải từ Nội Bài bằng xe sedan gầm thấp

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
1/2/16
81
60
18
34
Từ Sapa bác đi xuống đường đèo Ô Quý Hồ (có đi qua cầu kính rồng mây) rồi rẽ trái vào Than Uyên để đi Mù Căng Chải (ruộng bậc thang đồi mâm xôi ở trên đường đi (đi qua thị trấn MCC tầm 10km, bác thích nghỉ Resort view ruộng hoặc chụp ảnh xong chạy thẳng về Hn luôn cũng đc (270km), sedan đi ngon lành nhé. Cung đường về sẽ là Sapa - Than Uyên - Mù Căng Chải - Tú Lệ (đèo Khau Phạ) - Nghĩa Lộ - Yên Bái (cáo tốc HN - LC) về Hà Nội

• Like
Hạng B2
31/12/17
148
184
44
35
Tp.HCM
Nếu đã chủ động thuê xe trên Mioto thì thuê luôn gầm cao cho khỏe, đi an toàn. Xe sedan đúng nghĩa thì chỉ nên dùng để đi trong phố thôi bạn ơi.

• Like
Hạng D
16/11/20
2.647
7.901
113
37
Em vừa mới đi cung này tuần rồi, Sapa mùa này đang mưa, chú ý đường trơn trượt, nhiều sương mù thôi.

Nên ghé bản Tả Văn ghé Lá Dao ngồi uống cà phê ngắm lúa, bỏ Cat Cat.

CT Lào Cai có vài đoạn xấu, có tổng cộng khoảng 5 trạm dừng chân ở số km cụ thể, gần tới sẽ có bảng hiệu số km anh lục lại thông tin cụ thể canh mà ghé nghỉ, đi chú ý chút thôi, tiền phí đi hết tuyến gần 600 nghìn một lượt.

Ảnh thật, không phải minh họa:View attachment 2784477
Em có 2 ngày ở Sapa nên tính sáng t7 từ Nội Bài khởi hành về Sapa, em đặt homestay gần Catcat nên chắc sẽ đi bộ thăm thú khu này. Sáng CN hôm sau sẽ đi các bản, chiều đặt vé đi PhanxiPang ngắm hoàng hôn. T2 em sẽ khởi hành sớm đi Đèo Ô Quy Hồ về MCC, trên đường đi sẽ ghé tham quan các điểm đẹp ở Ô Quy Hồ luôn ạ. Cám ơn bác tư vấn.

Hạng D
16/11/20
2.647
7.901
113
37
Từ Sapa bác đi xuống đường đèo Ô Quý Hồ (có đi qua cầu kính rồng mây) rồi rẽ trái vào Than Uyên để đi Mù Căng Chải (ruộng bậc thang đồi mâm xôi ở trên đường đi (đi qua thị trấn MCC tầm 10km, bác thích nghỉ Resort view ruộng hoặc chụp ảnh xong chạy thẳng về Hn luôn cũng đc (270km), sedan đi ngon lành nhé. Cung đường về sẽ là Sapa - Than Uyên - Mù Căng Chải - Tú Lệ (đèo Khau Phạ) - Nghĩa Lộ - Yên Bái (cáo tốc HN - LC) về Hà Nội
Em tính làm 1 vòng như vậy luôn đó bác. Nội Bài - Lào Cai - Sapa là hướng đi. Xong hướng về là Sapa - Mù Cang Chải - Tú Lệ rồi rẽ vào CT đi về Nội Bài ạ.

Hạng D
16/11/20
2.647
7.901
113
37
Nếu đã chủ động thuê xe trên Mioto thì thuê luôn gầm cao cho khỏe, đi an toàn. Xe sedan đúng nghĩa thì chỉ nên dùng để đi trong phố thôi bạn ơi.
Em chọn đặt xe 5 ngày theo thời gian của em và giao xe trực tiếp tại Nội Bài nên số lượng xe chọn không nhiều. Các chiếc gầm cao đa số đều đời cũ quá hoặc giá quá cao. Em đi 5 ngày liền nên tính ra số tiền bỏ ra là khá nhiều nên cũng phải cân đối. Em cũng tham khảo cung đường Sapa, MCC và em thấy Sapa thì sedan đi tốt. MCC em chấp nhận bỏ xe đi xe ôm vì vô đó muốn đi cũng không được nên tính tới tính lui thì chiếc này em thấy thích hợp nhất. Động cơ đủ xài, hộp số có cấp, xe có gắn thêm cảm biến áp suất lốp nên đi đèo cũng an tâm hơn tí.

• Like
Reactions: Luke217
Hạng B1
1/2/16
81
60
18
34
Em tính làm 1 vòng như vậy luôn đó bác. Nội Bài - Lào Cai - Sapa là hướng đi. Xong hướng về là Sapa - Mù Cang Chải - Tú Lệ rồi rẽ vào CT đi về Nội Bài ạ.

thoải mái thời gian bác nhé, sedan đi tốt vì giờ toàn cao tốc & quốc lộ rồi, em vũng vừa đi 1/2 cung đó, chạy vô tư (em đi Lux A gầm siêu thấp lốp siêu mỏng chả vấn đề gì, 1 ngày quất 600km từ Điện biên - quỳnh nhai - MCC - Tú lệ - yên bái - hà Nội - Hưng Yên.