Hạng D
16/11/20
2.656
7.917
113
37
thoải mái thời gian bác nhé, sedan đi tốt vì giờ toàn cao tốc & quốc lộ rồi, em vũng vừa đi 1/2 cung đó, chạy vô tư (em đi Lux A gầm siêu thấp lốp siêu mỏng chả vấn đề gì, 1 ngày quất 600km từ Điện biên - quỳnh nhai - MCC - Tú lệ - yên bái - hà Nội - Hưng Yên.
Cám ơn thông tin của bác. Trên gg thì thấy tuyến đường em đi toàn CT với QL nên nghĩ chắc không đến nỗi nào. Chẳng lẽ QL mà sedan đi không được thì cũng hơi kỳ kỳ.

Hạng D
16/11/20
2.656
7.917
113
37
sao anh k book xe gầm cao đi cho khỏe anh?
Em trả lời ở trên rồi này bác:
Em chọn đặt xe 5 ngày theo thời gian của em và giao xe trực tiếp tại Nội Bài nên số lượng xe chọn trên app không nhiều. Các chiếc gầm cao đa số đều đời cũ quá hoặc giá quá cao. Em đi 5 ngày liền nên tính ra số tiền bỏ ra là khá nhiều nên cũng phải cân đối. Em cũng tham khảo cung đường Sapa, MCC và em thấy Sapa thì sedan đi tốt. MCC em chấp nhận bỏ xe đi xe ôm vì vô đó muốn đi cũng không được nên tính tới tính lui thì chiếc này em thấy thích hợp nhất. Động cơ đủ xài, hộp số có cấp, xe có gắn thêm cảm biến áp suất lốp nên đi đèo cũng an tâm hơn tí.

27/12/18
672
14.827
93
Cám ơn thông tin của bác. Trên gg thì thấy tuyến đường em đi toàn CT với QL nên nghĩ chắc không đến nỗi nào. Chẳng lẽ QL mà sedan đi không được thì cũng hơi kỳ kỳ.
gầm cao vẫn hơn bác ơi
HN > Lào Cai: cao tốc
còn toàn bộ hành trình còn lại là đường đèo núi nha bác

• Like
Reactions: Khanh Tran Cong
Hạng D
16/11/20
2.656
7.917
113
37
gầm cao vẫn hơn bán ơi
HN > Lào Cai: cao tốc
còn toàn bộ hành trình còn lại là đường đèo núi nha bác
Em cũng muốn book gầm cao lắm bác mà với những lý do như em nói ở trên, nào là Fortuner đời cũ, số sàn còn không thì là MG hộp số CVT. Suy đi nghĩ lại thôi lấy sedan đi rón rén chút cho đỡ tí.

• Like
Reactions: thằng nhà quê 2
27/12/18
672
14.827
93
Em cũng muốn book gầm cao lắm bác mà với những lý do như em nói ở trên, nào là Fortuner đời cũ, số sàn còn không thì là MG hộp số CVT. Suy đi nghĩ lại thôi lấy sedan đi rón rén chút cho đỡ tí.
chiếc Mazda 3 này bác book bao nhiêu tiền 1 ngày? xăng mình tự đỗ?
e cũng hóng kinh nghiệm
còn thông tin mà em chia sẽ là e đi đã lâu lắm rồi
chúc bác có chuyến đi VV, về nhớ "kể lại" nha
thks Bác

Hạng D
16/11/20
2.656
7.917
113
37
chiếc Mazda 3 này bác book bao nhiêu tiền 1 ngày? xăng mình tự đỗ?
e cũng hóng kinh nghiệm
còn thông tin mà em chia sẽ là e đi đã lâu lắm rồi
chúc bác có chuyến đi VV, về nhớ "kể lại" nha
thks Bác
Em book Mazda 3 đời 2019, giá xe là 800k/ngày. Cộng thêm phí dịch vụ và phí bảo hiểm theo app thì giá chốt cuối cùng là hơn 900k/ngày. Cộng thêm phí giao xe sân bay 500k nữa bác. Em có mã KM trừ được 100k, tổng chốt số cuối cùng là gần 5tr cho 5 ngày. Tính ra là gần 1tr/ngày. Xăng, phí cầu đường tự xử, xe có gắn thẻ ETC sẵn, đi nhiêu thì đóng nhiêu.
Trước khi đặt thì em cũng hỏi thử thuê xe có tài, thuê xe khách rồi ra đó tự thuê xe máy đi nhưng do đi 2 địa điểm là Sapa, MCC với lại tính đi cho tự do, chủ động theo ý thích nên cuối cùng chốt thuê xe đi cho tiện.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/11/20
2.656
7.917
113
37
Gầm thấp ôm cua đường núi cho phê bác ạ
Từ lúc lái xe giờ em toàn lái gầm cao nên đi gầm thấp, xe lạ nên cũng chưa biết thế nào bác ạ. Mà chuyến này chỉ mong đi từ tốn đi tới nơi về tới chốn là được.

• Like
Reactions: Luke217
Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Em trả lời ở trên rồi này bác:
Em chọn đặt xe 5 ngày theo thời gian của em và giao xe trực tiếp tại Nội Bài nên số lượng xe chọn trên app không nhiều. Các chiếc gầm cao đa số đều đời cũ quá hoặc giá quá cao. Em đi 5 ngày liền nên tính ra số tiền bỏ ra là khá nhiều nên cũng phải cân đối. Em cũng tham khảo cung đường Sapa, MCC và em thấy Sapa thì sedan đi tốt. MCC em chấp nhận bỏ xe đi xe ôm vì vô đó muốn đi cũng không được nên tính tới tính lui thì chiếc này em thấy thích hợp nhất. Động cơ đủ xài, hộp số có cấp, xe có gắn thêm cảm biến áp suất lốp nên đi đèo cũng an tâm hơn tí.
Bác nhớ chuẩn bị sim sóng 3g đầy đủ nhé, Sapa thì không sao, nhưng từ Sapa qua MCC do bị mất sóng 3G nên cứ chạy và bị lạc đường, vô con đường chỉ có 1 xe chạy thôi, hên là chỉ có 1, 2 chiếc ngược chiều chứ tránh xe vất vả lắm, đôi khi qua con suối đá lỡ phải nép sát hết...và khi đi vào Lả Pán Tần lại bị lạc leo núi lên gần tới chổ khai thác đá (dốc dựng đứng)... trải nghiệm thiệt đã luôn.
ban đầu nó vậy

Tư vấn phượt Sapa - Mù Cang Chải từ Nội Bài bằng xe sedan gầm thấp

chạy lát nó vậy

cũng khoảng hơn 10km đường vậy đó Bác