Tập Lái
23/6/15
13
15
3
39
Tư vấn roadtrip từ Đà Nẵng đi Đà Lạt tháng 9 này

Xin chào tất cả anh em otosaigon

Em tạo topic này mong được anh em giúp đỡ về roadtrip sắp tới em định đi cùng em xã. Khởi hành từ Đà Nẵng đi Đà Lạt.

Đây là lần đầu tiên em đi chặng này nên không rành đường đi nước bước lắm, mong anh em bỏ chút thời gian chỉ giúp em nên đi hành trình như thế nào & dừng chân nghỉ tại đâu ạ, vì đi với em xã nên em ko nhất thiết phải chạy nhanh liên tục, chủ yếu chậm mà chắc kết hợp ngắm cảnh nghỉ ngơi

Em xin cảm ơn mọi người nhiều

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Lqanh
Hạng B2
4/9/15
172
65
28
47
Xin chào tất cả anh em otosaigon
Em tạo topic này mong được anh em giúp đỡ về roadtrip sắp tới em định đi cùng em xã. Khởi hành từ đà nẵng đi đà lạt
Đây là lần đầu tiên em đi chặng này nên không rành đường đi nước bước lắm, mong anh em bỏ chút thời gian chỉ giúp em nên đi hành trình như thế nào & dừng chân nghỉ tại đâu ạ, vì đi với em xã nên em ko nhất thiết phải chạy nhanh liên tục, chủ yếu chậm mà chắc kết hợp ngắm cảnh nghỉ ngơi
Em xin cảm ơn mọi người nhiều
Hi bạn
Từ Đà Nẵng nếu đi Đà Lạt bạn có thể chọn 2 cung đường Quốc lộ 1 và Quốc lộ 14/ đường Hồ Chí Minh nhé. Hoặc bạn có thể đi kết hợp 2 cung đường này cũng được
Nếu chọn đi cung đường Ql 14 thì bạn sẽ qua các tỉnh Quảng Nam, Kon Tum, Gia Lai, Đak Lak và kết thúc là Lâm Đồng (Đà Lạt)
Tại mỗi tỉnh đều có thể dừng tham quan, nếu không bạn có thể bỏ qua và đạp ga thẳng nhé
Đà Lạt đang vào thời điểm giao mùa nên thời tiết rất hợp lòng người, nếu bạn đi cuối tuần thì nên tranh thủ đặt phòng sớm nhé - các điểm tham quan thì nên tranh thủ đi sớm tránh đông đúc
Kn hơi ít nên nhờ các bác tài khác am hiểu hơn tư vấn kĩ hơn nhé.Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ và an toàn

• Like
Reactions: tada and xlive
Hạng B2
14/7/10
461
239
43
Da Nang
Đường Gialai - Daklak - Đà Lạt còn xấu, anh nên chạy cao tốc ĐN - QN rồi xuống QL1 - đi luôn - sáng đi tối đến nếu chỉ dừng ăn trưa. Em chạy 1 lèo từ 6h sáng đến 7h tối bằng PEUGEOT 408.

• Like
Reactions: tada
Hạng B2
26/4/18
140
457
63
42
Nếu bạn có thời gian, ưa thám hiểm trải nghiệm thì có thể đi cung đường QL 14 qua Gia lai- Komtum-Daklak-Đà lạt ( đi ít nhất 2 ngày để đến Da lạt nhé và cũng hơi phiên lưu đó)
Còn an toàn thì đi theo QL1 là tốt nhất Da năng - Khánh hòa - Da lat, vừa đi vừa ngắm cảnh thì khoảng 11-12 tiếng với điều kiện 2 tài lái nhé, chạy một mình mệt lắm

Hạng B2
26/4/16
217
136
43
54
Đường Gialai - Daklak - Đà Lạt còn xấu, anh nên chạy cao tốc ĐN - QN rồi xuống QL1 - đi luôn - sáng đi tối đến nếu chỉ dừng ăn trưa. Em chạy 1 lèo từ 6h sáng đến 7h tối bằng PEUGEOT 408.
Đường xấu chỉ khúc đà nẵng kontum thôi.đoạn gia lai daklak đẹp mà

• Like
Reactions: Fast & Safe
Tập Lái
31/3/16
21
13
3
38
Đi Ql 14 không kheo an bánh mì như chơi nha.Ủng hộ bạn đi ql1 đến Nha Trang rồi lên đà lạt.

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Đi Ql 14 không kheo an bánh mì như chơi nha.Ủng hộ bạn đi ql1 đến Nha Trang rồi lên đà lạt.
Kinh tế mấy tỉnh này không phát triển nổi vì một phần không ai muốn giao thương với cái xứ đụng chút CSGT chăm chăm canh người ta cán vạch 1 tí là phạt.

• Like
Reactions: Munchen