Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48
Re:Tư vấn sửa chữa Jeep Nga (UAZ)

TRước khi ra mắt cũng cần phải test và xem khả năng nghiêng giới hạn là bao nhiêu độ , quan trọng là phải hiểu chiếc xe của mình có khả năng đến đâu.
và các bạn sẽ thấy độ nghiêng có hạn với tất cả các loại xe , khi độ nghiêng là 90 độ thì 2 cầu hay nhiều cầu cũng vậy thôi

Tập Lái
11/3/09
47
1
0

Xe em hôm nay nổ máy vô số de nhưng nó ko nhúc nhích kiểm tra số 1234 thì bình thừơng có bác nào đã gặp sự cố tương tự giúp em với. xe em jeep a2 ko phải uaz.

Hạng B2
9/9/10
306
3
0
54

@ Bác Daugia: Nếu coi OFF là nghề thì phải độ xe tới nơi, còn chơi vui thì độ cho vui mà bác. Em thấy trong hình chắc là khoai tây, và họ cũng đang vừa độ vừa thử?
Em thích độ các đồ "ngộ nghĩnh" trên xe, mà cái cụ UAZ này em chơi không "phá dáng" được vì cụ vẫn có tên trong danh sách xe dạy lái...:D. Bác cho em hỏi về  cái đầu tời cơ; "tính năng kỹ thuật" có dễ kiếm không và "rá rổ"??? Em đang suy nghĩ về vụ tời cơ. Ở BMT cũng có lò độ nhưng em muốn "tự sướng" - (hay là khổ không biết nữa..
). Nghe nói họ độ bằng 1 cái cầu cũ? như vậy vừa phức tạp mà ...xấu, nếu có đầu tời cơ  xịn là đẹp nhất.

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48

về tời cơ em có nghiên cứu qua và thấy trên mạng tụi Tây nó cho là " king Of Power" nên em quyết định thử phát xem thế nào.
về nguyên lý hoạt động rất đơn giản bác ạ.
công suất lấy từ hộp số , trong thread này bàn nhiều rồi em không việt lại => láp tời quay nối với trục dọc có rãnh , rãnh này ăn vào bánh răng làm trục tời quay vuông góc với láp.
em up toàn bộ các phần của 1 tời cơ, bác cho thợ cơ khí làm cũng được , khỏi cần mua , nếu mua thì mua tời cơ dành cho xe nhỏ , nếu mua tời từ xe cẩu , xe reo thì e là không ổn vì tời rất lớn, còn chế từ bộ vi sai thì quá lớn hơn nữa tốc độ tời quá nhanh không an toàn khi sử dụng.
Giá mua tời cũ của đúng loại dùng cho xe offroad khoảng từ 6-10tr tùy cái.
Tư vấn sửa chữa Jeep Nga (UAZ)

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48

chiênbinhxoviet nói:

Em hỏi về cái đầu tời này, nhìn yêu quá...
con này 7 tr , còn phải chế thêm con lăn nữa là ok bác ạ. của xe landcruiser

Hạng B2
9/9/10
306
3
0
54

Cảm ơn bác, em hỏi thông tin để chuẩn bị "kế hoạch 2011", khi nào được duyệt em nhờ bác nhé

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn

Chiến binh trong hình độ chế nhìn ngon lành cành đào thật.

Em cũng phục các bác, nghiên cứu tỉ mỉ đến thế là cùng.

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36

Thấy các bác bàn luận và triển khai thây NGƯỠNG MỘ quá, giá mà có thời gian nhỉ - em sẽ đu theo các bác ngay.

Last edited by a moderator: