Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
Re:Tư vấn sửa chữa Jeep Nga (UAZ)

Ural 375D nói:
Thấy các bác bàn luận và triển khai thây NGƯỠNG NỘ quá, giá mà có thời gian nhỉ - em sẽ đu theo các bác ngay.

các bác bàn luận rất kỹ thuật, tính chuyên môn cao...

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48

PhanLGL nói:
Ural 375D nói:
Thấy các bác bàn luận và triển khai thây NGƯỠNG NỘ quá, giá mà có thời gian nhỉ - em sẽ đu theo các bác ngay.

Chỉ dừng ở bàn luận thôi các bác ơi, ở VN hiện còn hạn chế nhiều thứ:
1-Tiền, người ít tiền thì có đam mê độ chế, những người có nhiều tiền thì lại đam mê cái khác , không phải xe cũ.
2-Phụ tùng, tìm được cái mình muốn cũng không dễ tí nào.
3-Xe làm xong xem như đống sắt vụn, không chạy ra đường được do không có đăng kiểm.
4-Thợ máy (tìm lòi mắt cũng không có gara nào nhận làm) nếu có thì giá cũng trên trời và chất lượng thì trời ơi.

Hạng C
8/4/09
964
7
18
49

Xe xong chưa bác Daugia ơi? Bữa lào mình cùng làm phát nhỉ!
Xe em hình như mai sẽ xong - mới đặt cặp đèn pha Zin157 hết thêm mớ thóc:D Giờ phấn đấu làm quả âm thanh 10000W cho ló bằng chị bằng em:DQuan trọng nhất lại là phấn đấu để trở thành tàu ngầm nữa, cái lày mới tốn lúa đây..

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36

mucachai nói:
Xe em hình như mai sẽ xong - mới đặt cặp đèn pha Zin157 hết thêm mớ thóc:D Giờ phấn đấu làm quả âm thanh 10000W cho ló bằng chị bằng em:DQuan trọng nhất lại là phấn đấu để trở thành tàu ngầm nữa, cái lày mới tốn lúa đây..
Bán cho 500 tiền ảnh đi bác !

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48

mucachai nói:
Đang làm cóc tời bác ơi, làm đến đâu đụng đến đó , chắc lẽ cũng không xong sớm được.

Hạng B2
9/9/10
306
3
0
54

daugia24h nói:
PhanLGL nói:
Ural 375D nói:

Chỉ dừng ở bàn luận thôi các bác ơi, ở VN hiện còn hạn chế nhiều thứ:
1-Tiền, người ít tiền thì có đam mê độ chế, những người có nhiều tiền thì lại đam mê cái khác , không phải xe cũ.
2-Phụ tùng, tìm được cái mình muốn cũng không dễ tí nào.
3-Xe làm xong xem như đống sắt vụn, không chạy ra đường được do không có đăng kiểm.
4-Thợ máy (tìm lòi mắt cũng không có gara nào nhận làm) nếu có thì giá cũng trên trời và chất lượng thì trời ơi.
Chơi mà bác ơi. Dưng  mà bác nói đúng, cụ UAZ em không "phá dáng" được vì vẫn phải đăng kiểm làm xe tập lái. May chỗ em có xưởng có đủ thợ sơn, đồng, máy nên chơi không thấy tốn :D mà quan trọng nữa là thợ ...dễ bảo:D
Chả biết các bác thế nào, mỗi thứ em độ mà dùng được cũng thấy khoai...khoái

Hạng B2
15/7/11
468
0
0
43
HCM
www.otosaigon.com

Gởi các bác,
Nhà mình trước ở gialai, sữa chửa xe liên xô cũng được gần 40 năm nay cả gia đình chuyển về Sg sống và mở lại cái shop sữa chửa nhỏ nhỏ ở 354 phạm văn bạch tân bình. Các bác nào muốn chỉnh sữa gầm thì qua bên mình. Đặc biệt làm bình xăng con UAZ niva 10lit/100km - Lada 7lit/100km. Xe chạy không sướng trả lại luôn tiền xăng 95 cho các bác. bên mình có 4 thợ nên làm xe cũng nhanh lắm.

Hạng B2
15/7/11
468
0
0
43
HCM
www.otosaigon.com

@ Juanle,
Nhà Em mới vô sg, có khoảng năm thợ 3 làm máy 1 làm điện với 1 phụ. Nhà em đã làm gara từ trước 75 (toàn xe mỹ không à) nhưng bây giờ mới vô Sg làm lại từ đầu bắt đầu từ cái dể để tạo uy tín từ tư. Nếu anh không chê mời anh chạy xe lại cái shop nhỏ của mình rồi có ông già mình tư vấn miễn phí làm quen được không anh.
À quên có cafe Gialai uống đàm đạo hén.

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48

Nói đến UAZ em vẫn cảm thấy lâng lâng , cho em có vài nhận xét về dòng xe này:
Độ ồn: 0 điểm
êm ái : 0 điểm
tiêu hao nhiên liệu : 5 điểm(xe em khoảng 17-18 lít/100km)
giá tiền : 10 điểm
phụ tùng: 8 điểm(chợ dân sinh cung cấp hoặc các kho của Quân đội)
offroad : 10 điểm (nếu tầm tiền dưới 50 tr, chẳng con nào qua UAZ nhé các bác)
mức độ tin cậy: 5 điểm (thỉnh thoảng sổ mũi , hắt hơn nhẹ khi lên dốc cao hoặc xuống nước, các bộ phận dễ tổn thương là bơm xăng, chế, điện)
Mức độ thiệt hại sau offroad : 9 điểm (hầu như không hư gì)
độ chế: 2 điểm (Nên để Nguyên bản , chỉ thay vỏ là ok)
với thang điểm từ 1-10 , bác nào có ý kiến khác về Uaz thì thêm vào.
xe em sau khi nhờ mấy bác thợ ở Quân đoàn 4 sửa , 6 tháng rồi mà người mượn không chịu trả , cứ đòi trả tiền mà không chịu trả xe.