Hạng B2
14/4/15
491
2.608
93
Máy giặt thì nên mình thấy LG lồng ngang chạy ổn, êm. Cả nhà em và ba mẹ đều đang sử dụng và khá hài lòng.
TV thì tùy theo sở thích mẫu mã và màu sắc hiển thị mà một trong 4 anh Samsung, LG, Sony hay Pana mà chọn.
Em thường mua trên Tiki (do Tiki Trading bán)

Hạng F
16/7/15
6.292
24.870
113
2 cái link của chủ thớt thì giá nó có rẻ hơn cũng là điều bình thường, cả 2 shop không phải tiki trading...

Hạng D
1/7/16
1.008
4.851
113
các bác tư vấn giúp em tivi có nên mua sony kx 55x8000G hay không? Nếu mua thì nên mua nguyễn kim, dienmayxanh,... hay mua ở đâu? E thấy tiki bán rẻ hơn hẳn k biết mua có được k?
https://tiki.vn/android-tivi-sony-4...-hang-chinh-hang-p14998920.html?spid=19362554

ngoài ra máy giặt LG fc 1408s3e xài ổn không? Nên mua LG hay electroluc
https://tiki.vn/may-giat-cua-truoc-...kg-hang-chinh-hang-p919610.html?spid=15116991

thanks các bác
Xem qua cả 2 link anh dẫn thì kinh nghiệm mua hàng điện tử online (tại VN) của anh khá ít ỏi hehe :p.

Các siêu thị điện máy thì Chợ Lớn thường có khuyến mãi và rẽ hơn DMX, NK ..., tùy món, có khi rẽ hơn 1-2 triệu.

Nếu a vẫn muốn mua online trên Tiki cho rẽ hơn thì nên mua của "Tiki Trading" bán.

Trước khi mua nên dạo các siêu thị ĐM xem mẫu mã hình ảnh, nghe nhân viên tư vấn các kiểu, tham khảo giá. Sau đó về nhà lên Tiki xem giá, có khi siêu thị ĐM rẽ hơn Tiki (nếu gặp dịp KM) hehehe

Hạng B2
31/7/13
164
1.749
93
Giặt sấy chung thì khối lượng sấy luôn nhỏ hơn khối lượng giặt ( ví dụ giặt đc 9kg nhưng sấy chỉ tầm 6 7kg) nên hơi bất tiện, và ko sấy khô đc hoàn toàn như dùng máy sấy riêng. Với khăn lông hay đồ jeans hay đồ dày thì vẫn phải đem phơi lại cho khô hẳn.
Có nhiều loại nếu dùng combo máy giặt và máy sấy riêng thì lại rẻ hơn dùng loại 2in1.
Nên mua LG hay elex anh, em thấy mọi người khuyên mua LG nhìu hơn?

Hạng F
2/3/14
12.226
127.962
113
Em thấy giá tiki rẻ hơn dienmayxanh tới gần 4tr (ví dụ mẫu tivi) mẫu máy giặt thì rẻ hơn 2tr. E k hiểu sao rẻ thế trong khi vẫn ghi là hàng chính hãng nên em hóng các bác cho ý kiến
Hàng tiki trading nhé, đừng mua third party
Đmx mắc hơn nhiều vì nó làm dịch vụ cskh tốt, phải thuê mặt bằng
Còn đã là hàng brand thì sp mua chỗ nào uy tín chả như nhau

Hạng B2
15/3/15
299
1.425
93
Nên mua LG hay elex anh, em thấy mọi người khuyên mua LG nhìu hơn?
Với máy giặt thì cá nhân em theo kèo LG. Giá hợp lý, chất lượng ổn, ko bị hư lặt vặt như Elec. Nhà hàng xóm xài con Elec cửa trước đc gần 1 năm thì phải thay bảng điều khiển, còn chảy nước thì bị hoài dù cân chỉnh 4 chân cho cân bằng rồi vẫn bị.
Em hiện đang xài:
Tv LCD 32inch sony, smart tv 43inch Samsung ( ngoài quê xài smart tv 65inch LG ổn)
Máy lạnh LG ( ngoài quê Daikin)
Máy giặt LG 9kg ( ngoài quê Toshiba + máy sấy Elec 9kg)
Tủ lạnh Elec, Samsung ( ngoài quê hình như Toshiba)
Tất cả đều đang chạy ngon.

Hạng B2
15/3/15
299
1.425
93
Tiện mấy anh cho hỏi hàng Beko xài ổn ko ? ( tủ lạnh, máy giặt).

Hạng D
1/9/14
2.303
83.826
113
Sai Gon
Với máy giặt thì cá nhân em theo kèo LG. Giá hợp lý, chất lượng ổn, ko bị hư lặt vặt như Elec. Nhà hàng xóm xài con Elec cửa trước đc gần 1 năm thì phải thay bảng điều khiển, còn chảy nước thì bị hoài dù cân chỉnh 4 chân cho cân bằng rồi vẫn bị.
Em hiện đang xài:
Tv LCD 32inch sony, smart tv 43inch Samsung ( ngoài quê xài smart tv 65inch LG ổn)
Máy lạnh LG ( ngoài quê Daikin)
Máy giặt LG 9kg ( ngoài quê Toshiba + máy sấy Elec 9kg)
Tủ lạnh Elec, Samsung ( ngoài quê hình như Toshiba)
Tất cả đều đang chạy ngon.
Đúng vậy, nếu đang xây nhà mới thì nên design toàn bộ thiết bị từ LG, rất đồng bộ và thời trang, tránh các lỗi không tiệp màu.

Hạng D
16/4/05
1.069
3.061
133
Máy giặt LG, Tivi Sony (màu đẹp, AndroidTV) thuận tiện cho việc dùng với Google home.

Ve Chai SG
6/7/09
701
39.377
93
HCM
điện lạnh...của Hàn thôi nhá..

LG > SS

điện tử...thời điểm này em thấy ...50--50 cho cả 2 SS-LG

Elec thì quên khẩn cấp..thà Haier của ku xi jin ping còn hơn Electrolux..nhưng phải là Hán lô..thì mới nên mua..

Chỉnh sửa cuối: