Hạng B2
21/3/20
221
352
63
33
Kính thưa các MOD!
Kính thưa các bác mem OS!
Do nhiều bác có nhu cầu nên em xin phép lập cái topic này để anh em tham khảo, mục đích có 2 hướng:
1. Tư vấn các bank nào rẻ nhất, phù hợp nhất với từng trường hợp cụ thể của các bác
2. Tư vấn các vấn đề liên quan khi vay như pháp lý, tài sản, giải ngân phong toả,....

Về em: hiện tại em đang làm tại Ngân hàng nước ngoài tốt nhất VN. Chỉ hỗ trợ SG thôi ạ. Lãi suất cho vay bên em hiện thấp nhất thị trường. Bên cạnh đó, em còn làm thêm dịch vụ giới thiệu chỗ gửi lãi suất cao của bank trong nước để các bác có kênh tham khảo.
Các điểm mạnh bên em:
  • Mức lãi suất rất thấp, cố định lâu dài, lãi suất thả nổi cũng rất rẻ (áp dụng cho món vay dưới 3,5 tỷ, nếu trên 3,5 tỷ thì có ls riêng).
    • 6.2% cố định 12 tháng đầu
    • 7.2% cố định 24 tháng đầu (giảm thêm ls nếu đủ điều kiện)
    • 7.6% cố định 36 tháng đầu (giảm thêm ls nếu đủ điều kiện)
    • Sẵn sàng làm deal giảm lãi suất (tuỳ món vay lớn nhỏ và sử dụng các sp bán chéo bên em)
  • Thời gian vay tối đa 25 năm
  • Hạn mức lớn tới 150 tỷ đồng.
  • Ngân hàng nước ngoài làm việc chuyên nghiệp, chi phí rẻ hơn so với bank trong nước.
  • Phù hợp các đối tượng KH làm công ăn lương, có thu nhập rõ ràng, công ty có báo cáo thuế lời, các món vay không cần chứng minh tài chính (tuỳ case em sẽ tư vấn).
  • Được tặng bảo hiểm cháy nổ tài sản trong suốt thời gian vay.(tuyệt đối không ép bảo hiểm như bank trong nước làm cho KH tốn thêm chi phí)
  • Nhận các tài sản ở SG hoặc vùng ven SG như Bình Dương, Đồng Nai, Long An,....
  • Hỗ trợ tư vấn đầu tư nước ngoài, làm thẻ xanh, định cư các nước, làm sạch dòng tiền :D
  • Cho vay lãi thấp giới thiệu chỗ gửi lãi cao
  • Hỗ trợ mua nợ (cứu cánh cho các bác trong mùa covid19 này, vì ls bên em thấp hơn bank trong nước có khi đến 4%)
  • Tư vấn miễn phí cho các bác dù các bác có vay hay không :) để giúp hồ sơ các bác thông suốt nhanh nhất có thể.
Các bác có nhu cầu hoặc cần tư vấn, có thể comment tại đây hoặc inbox cho em.
Văn phòng: Quận 1, TP HCM
(xin phép MOD cho em lập topic vì có thể nhiều bác đang cần ạ)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nipponvina
Hạng B2
21/3/20
221
352
63
33
Xin cái phí trả nợ trước hạn,
Mình đầu tư mua đi bán lại nên hay đáo hạn lắm :D
Phí trả nợ trước hạn bên em năm 1,2,3 khoảng 4%,3% và 2%
Lý do: năm 1 có 6.5% nên phí thấp là bank bị lỗ + KH tận dụng quay vốn liên tục. Ko tăng dư nợ mà hs làm luân phiên ^^
Cách xử lý: bác lấy 1 ts mà bác ko bao giờ mua bán, bỏ bank vay lấy ưu đãi. Do ls thấp nên em sẽ giới thiệu bác bank gửi lại nếu tạm thời chờ kiếm nhà mua.
Sau 3 năm trả trước ko bị phạt. Bác cứ xoay vốn vòng vòng tốn phí phạt, tốn công làm hs mà mỗi lần làm thì ls lại lên 1 tí.
Hiện tại, các bác tranh thủ vay vì bây giờ các bank siết lại cho vay rồi. Nghe thì giảm ls mùa covid nhưng mà tính an toàn vốn là cao nhất. KH nào khỏe thì vay chứ Kh yếu 1 tí là khó tiếp cận nguồn vốn rẻ này

Hạng B2
21/3/20
221
352
63
33
để giải ngân được mất bao thời gian ạ? e chưa từng vay bank nhưng năm nay đang có kế hoạch vay ạ. Xác minh thu nhập có khắt khe k ạ
Xác minh thu nhập khắt khe chứ, bank nc ngoài mà.
Từ lúc nhận hs đến lúc cầm tiền tầm 2 đến 2.5 tuần