Tập Lái
22/4/16
1
0
1
43
Một vài cảm nhận của em sau khi lái em cx 9 mới tậu: Xe rất đằm, êm, ga nhẹ nhàng, cách âm tốt. Xe tuy lớn, nặng nhưng khi lái không bị cảm giác quá đồ sộ, mà tương đối linh hoạt, ngay cả khi đi trên đường chật, đông người. Nói chung là rất hài lòng các bác ạ. Trước đây em có lái con Acura MDX 2008, và thấy CX 9 mang lại cảm giác lái thú vị hơn nhiều.
Tuy nhiên, có một vài điểm vẫn chưa biết cách chỉnh/ công năng sử dụng:
1. Nghe nói có chức năng lùi ghế khi tắt máy để ra vào dễ dàng. Tuy nhiên em không thấy ghế lùi, không biết chỉnh thế nào?
2. Front sensor không thấy báo động khi có vật cản phía trước (đậu xe trong gara, đầu xe sát tường không thấy tít tít..)? Không biết đã lỡ tắt cái gì không?
Minh mua cx9 thang 12/2014 tai Mazda PMH. Tính năng ghế tự động lùi khi mở cửa là có. Cách đây 2 tháng xe bị hết bình và tính năng đó không còn nữa. Mình đem xe qua PMH yêu cầu setup lại thì toàn bộ kỹ thuật viên bên hãng nói là tính năng này không có. Họ lấy xe mới thử cho mình xem cũng không có. Mình sử dụng xe này hơn năm nay rồi thì làm sao mà nhằm lẫn được. Tức quá ngặm ngùi đi về. 100% tình năng ghế lái tự động lùi cua CX9 khi mở cửa là có.

Hạng B2
10/9/11
400
319
63
Minh mua cx9 thang 12/2014 tai Mazda PMH. Tính năng ghế tự động lùi khi mở cửa là có. Cách đây 2 tháng xe bị hết bình và tính năng đó không còn nữa. Mình đem xe qua PMH yêu cầu setup lại thì toàn bộ kỹ thuật viên bên hãng nói là tính năng này không có. Họ lấy xe mới thử cho mình xem cũng không có. Mình sử dụng xe này hơn năm nay rồi thì làm sao mà nhằm lẫn được. Tức quá ngặm ngùi đi về. 100% tình năng ghế lái tự động lùi cua CX9 khi mở cửa là có.
Mình đang sử dụng 2015,nhưng không thấy có vụ này,để mình dôc phá em nó thử xem sao.Do trong SHDSD chỉ toàn tiếng Anh nên mình bó tay.

Hạng B2
8/10/14
240
118
43
Sao e ko nghe nói vụ này ta , chờ mấy bác khác xem sao .Nếu có thì hay quá

Hạng B2
10/9/11
400
319
63
MÌnh tải được HDSD về rồi nhưng anh google dịch lại tiếng Việt mình càng đọc càng rối.

Hạng B2
21/11/15
139
61
38
34
Mình xài đời 2015 thì ko thấy chức năng lùi ghế khi tắt máy. đọc trong cuốn manual (tiếng anh) cũng ko thấy đề cập chức năng này. Cx9 nhập từ Nhật bỏ bớt nhiều option, chứ xe ở Mỹ rất nhiều chức năng bổ sung (lùi ghế tự động, lane watch, gps, front sensor, cảm biến áp suất lốp...)

• Like
Reactions: leepham9712
Hạng B2
8/10/14
240
118
43
Mình xài đời 2015 thì ko thấy chức năng lùi ghế khi tắt máy. đọc trong cuốn manual (tiếng anh) cũng ko thấy đề cập chức năng này. Cx9 nhập từ Nhật bỏ bớt nhiều option, chứ xe ở Mỹ rất nhiều chức năng bổ sung (lùi ghế tự động, lane watch, gps, front sensor, cảm biến áp suất lốp...)
Còn cái cảm biến điểm mù trên gương nữa, xe bị cắt khá nhiều luôn đó bác

• Like
Reactions: ldnb
Hạng B2
23/12/09
376
293
63
HCMC
www.facebook.com
Cảm ơn bác! Em sẽ nghiên cứu weather tech xem sao. Em thì rất thích thảm zin theo xe (chất liệu thảm vải màu đen nhìn sang), mấy loại kia thì là thảm nhựa.

Hi bác,
Bên em là NPP của WeatherTech tại VN & cung cấp cả 2 dòng này luôn ạ. Bác tham khảo chi tiết như sau nha:
- Thảm nỉ chính hãng của Mazda USA, chỉ có màu đen giá 5.9tr, đặt hàng khoảng 2 tuần

- Thảm đúc khuôn DigiatalFit của WeatherTech có màu đen, be, ghi xám giá 5tr

- Thảm 4 mùa All-Weather của WeatherTech giá 2990k

Hạng B2
8/10/14
240
118
43
Hi bác,
Bên em là NPP của WeatherTech tại VN & cung cấp cả 2 dòng này luôn ạ. Bác tham khảo chi tiết như sau nha:
- Thảm nỉ chính hãng của Mazda USA, chỉ có màu đen giá 5.9tr, đặt hàng khoảng 2 tuần

- Thảm đúc khuôn DigiatalFit của WeatherTech có màu đen, be, ghi xám giá 5tr

- Thảm 4 mùa All-Weather của WeatherTech giá 2990k
Có thảm lót cốp không bác? Loại nào mà lót luôn cả hàng thứ 3 khi gâp xuống đó

Hạng B2
23/12/09
376
293
63
HCMC
www.facebook.com
Có thảm lót cốp không bác? Loại nào mà lót luôn cả hàng thứ 3 khi gâp xuống đó

Hàng chính hãng thì chỉ có lót chân (nỉ & 4 mùa) thôi ạ. Nếu bác muốn lấy lót cốp sau hàng ghế 2 thì có thể tham khảo thêm lót cốp của WeatherTech với giá 3170k như sau ạ