Hạng B2
18/10/11
338
28
28
43
Cách đây vài ngày em có đọc báo nghe nói về dòng Smart TV của Samsung tương tác bằng giọng nói và cử chỉ, công nghệ TVmới. Em muốn sắm 1 cái như vậy nhưng chưa rõ thực hư ra sao, nơi mua, giá cả? Nhờ các bác chỉ giáo dùm:).
Mod cho em nhờ đất mấy hôm nhé, thanks mod

Hạng B2
18/9/11
481
2
28
Nếu còn chờ được thì nên chờ TV 3D không cần kính, tương tác tốt hơn, và quan trọng là giao diện kiểu smartTV dễ chịu hơn. Thật lòng đấy. Còn thớt này nếu chỉ có sâu SS nhảy vào thì em chim cút.

Hạng C
17/11/11
506
6
18
Hiện đại quá đôi lúc cũng "hại điện"..chỉ mới Lcd internet thui e thấy có nhiều vấn đề bất cập rùi như duyệt Web CHẬM do bộ xử lí rùi DỮ LIỆU như cở diễn đàn 5S sẽ o đủ bộ nhớ để tải & duyệt chưa kể o bít sẽ xử lí vấn đề Virus như thế nào nếu có sự cố..tiên ích tích hợp chỉ dùng "chữa cháy" thui chứ dùng thường xuyên e thấy o ổn-thêm vấn đề nữa "tương tác" giọng nói cũng giống như chức năng "ra lệnh" bằng giọng nói trên mobile thui..giờ mấy ai dùng đâu...tham khảo cho zui khi nào GIÁ nó hợp lí như Lcd thường thì chơi cho bít còn để thay thế cục CPU hay...cần phải xem lại!hixx!!

Hạng B2
18/10/11
338
28
28
43
Lambo gầm cao nói:
Nếu còn chờ được thì nên chờ TV 3D không cần kính, tương tác tốt hơn, và quan trọng là giao diện kiểu smartTV dễ chịu hơn. Thật lòng đấy. Còn thớt này nếu chỉ có sâu SS nhảy vào thì em chim cút.
Ủa có lạoi TV 3D không cần kính hả bác. Em chỉ có đi coi phim 3D, nhưng mà phải có kính cơ. Nói tới đây em mới nhớ hôm lần đầu e đi xem phim 3D, tới đoạn sợ quá e mở kính ra ( không thấy chi), :)) . Xem xong tối đó về em nằm mơ luôn hic

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/10/11
338
28
28
43
BADBOYU20 nói:
Hiện đại quá đôi lúc cũng "hại điện"..chỉ mới Lcd internet thui e thấy có nhiều vấn đề bất cập rùi như duyệt Web CHẬM do bộ xử lí rùi DỮ LIỆU như cở diễn đàn 5S sẽ o đủ bộ nhớ để tải & duyệt chưa kể o bít sẽ xử lí vấn đề Virus như thế nào nếu có sự cố..tiên ích tích hợp chỉ dùng "chữa cháy" thui chứ dùng thường xuyên e thấy o ổn-thêm vấn đề nữa "tương tác" giọng nói cũng giống như chức năng "ra lệnh" bằng giọng nói trên mobile thui..giờ mấy ai dùng đâu...tham khảo cho zui khi nào GIÁ nó hợp lí như Lcd thường thì chơi cho bít còn để thay thế cục CPU hay...cần phải xem lại!hixx!!
Em sợ nhất là khi truy cập Internet bị virut á bác

Hạng B2
18/9/11
481
2
28
mqbhmol nói:
Lambo gầm cao nói:
Ủa có lạoi TV 3D không cần kính hả bác. Em chỉ có đi coi phim 3D, nhưng mà phải có kính cơ. Nói tới đây em mới nhớ hôm lần đầu e đi xem phim 3D, tới đoạn sợ quá e mở kính ra ( không thấy chi), :)) . Xem xong tối đó về em nằm mơ luôn hic
Tại bác chưa biết thôi, TV 3D không cần kính đã có
http://vnexpress.net/gl/v...n-nhat-gia-11-000-usd/
Em đã thử qua sản phẩm mới nhất của SS, nói chung giao diện rất ẹ, các option smart thêm thì thêm chứ dùng không thoải mái lắm, nhất là các remote control không đủ để xoay xở. Đặc biệt với độ phân giải 1080p vẫn chưa đủ để xử dụng trong các trường hợp này. Tuy nhiên phải nói cho công bằng thì đến thời điểm này SS vẫn chỉ thua Sony và các hãng Japan khác mỗi cái thương hiệu.

WD confirmed
Hạng B2
17/9/08
495
1.564
113
Nói vậy thời điểm này chưa cần xài các thế hệ SmartTV hay Internet TV hả các bác? Hôm nay em đi xem miệc mài từ Sony dzới Samsung, về suy nghĩ lại nhiều khi chả cần net lắm, lướt web thì chữ bé xíu, ko thuận tiện bằng ôm lap, xem youtube thì hình vỡ, cũng ko xuất xắc lắm. Lúc đầu em tính là Net + Led + 40", giờ chắc chỉ cần 40in + LED thoai, ai tư vấn em múc loại nào hợp nhỉ??

Hạng B2
18/10/11
338
28
28
43
Lambo gầm cao nói:
mqbhmol nói:
Lambo gầm cao nói:

Em đã thử qua sản phẩm mới nhất của SS, nói chung giao diện rất ẹ, các option smart thêm thì thêm chứ dùng không thoải mái lắm, nhất là các remote control không đủ để xoay xở. Đặc biệt với độ phân giải 1080p vẫn chưa đủ để xử dụng trong các trường hợp này. Tuy nhiên phải nói cho công bằng thì đến thời điểm này SS vẫn chỉ thua Sony và các hãng Japan khác mỗi cái thương hiệu.
Ui em gà mờ quá, thanks bác vì thông tin này nha. Nhưng mà bác ơi e thấy điều khiển giọng nói sao sao í nhất là dùng Tiếng Anh. Lỡ mình phát âm không chuẩn thì sao, đem 76tr về ngắm chơi hử, hic

Tập Lái
28/4/12
4
2
1
Mới thấy quảng cáo trên VTV1 hôm qua đây, chưa biết thực hư thế nào, chỉ thấy màn hình đẹp lung linh.

Hạng C
17/11/11
506
6
18
mqbhmol nói:
Lambo gầm cao nói:
mqbhmol nói:
Lambo gầm cao nói:
Ui em gà mờ quá, thanks bác vì thông tin này nha. Nhưng mà bác ơi e thấy điều khiển giọng nói sao sao í nhất là dùng Tiếng Anh. Lỡ mình phát âm không chuẩn thì sao, đem 76tr về ngắm chơi hử, hic
chính xác..giống DT di động với chức năng quay số bằng giọng nói..môi trường lúc ghi âm&ra lệnh khác nhau..đôi lúc kêu người này nó nhảy wa người khác..nhầm đối tác làm ăn or bồ nhí thì thui rùi lượm ơi!!:D