Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Nói thiệt, bác đã chơi xe sang thì tất nhiên tiền bảo dưỡng phải đi đôi với giá trị chiếc xe.
Đã có 3 tỷ mua xe sang thì bác ít nhất phải có 9 tỷ thì mới dám chơi, chứ có 3 tỷ mà chơi chiếc xe thôi thì khuyên bác không nên mua, mua xe giá bằng 1/3 số tiền bác có cho lành.
Quan điểm của bác rất chính xác, giống hệt em. Nên kể cả có tiền tỷ thì em cũng vẫn chỉ dám đi xe cỏ, vì xe sang nó ko dành cho người làm công ăn lương sống dựa vào tiền tiết kiệm như em :D

Hạng B2
18/11/16
157
75
18
33
Thực sự thì ai đã có khả năng nhắm tới Porsche thì chẳng ai quan tâm tới chi phí sử dụng cả. Và con này thì em thấy mấy a đi xe Đức bảo nó lành hơn merc nhiều nha bác.

Tập Lái
13/1/16
4
1
3
36
Mình thấy dịch vụ bên đó tốt, nhưng giá thì hơi chác, nhưng đã nhắm đến porsche thì để so với giá phí bảo dưỡng thì tạm ổn thôi bác, còn muốn tiết kiệm thì cứ những xe thường thường mà chơi ^^

Hạng B2
17/1/13
262
89
28
Mua xe Đức thì phải xác định từ đầu,số tiền mua xe sẽ mất 1/2 sau này bán ra và mất thêm 1/4 cho chi phí Bảo Dưỡng,sửa chữa này nọ.
Em thì em mua Bim thôi,cũng phải xác định vậy khi mua nhưng vẫn khó chịu cái khoảng nằm đường lên xe thớt và trộm vặt gương,đang đi công việc thì lỡ công lỡ việc hết.