Hạng C
24/1/17
649
207
43
Dẹp luôn bác.....chơi mấy dòng này mà còn lăn tăn vụ bảo dưỡng là chưa đủ tầm rồi...với lại bản basic thiếu tè le hết.... mua về lại gắn này nọ nữa phê lắm.....

Hạng B2
24/11/16
379
316
63
Tp Hồ Chí Minh
Nói thiệt, bác đã chơi xe sang thì tất nhiên tiền bảo dưỡng phải đi đôi với giá trị chiếc xe.
Đã có 3 tỷ mua xe sang thì bác ít nhất phải có 9 tỷ thì mới dám chơi, chứ có 3 tỷ mà chơi chiếc xe thôi thì khuyên bác không nên mua, mua xe giá bằng 1/3 số tiền bác có cho lành.

Hạng C
12/1/15
671
456
63
28
Ho Chi Minh City, Vietnam
bác xác định lựa xe Đức hay còn gọi là xe hàng sang thì đừng nghĩ đến chuyện bảo dưỡng rẻ, Mer dứoi mâm Porsche mà bảo dưỡng 16k km đã 10tr, thì thằng này sẽ mức nào

Porsche là hãng có tên tuổi nằm trong phân khúc xe sang và siêu xe rồi bác, đi cùng với tên tuổi đó chắc chắn giá bảo trì bảo dưỡng cũng không hề rẻ vì thợ đòi hỏi trình độ kỹ thuật cao. Phụ tùng thì khỏi bàn về giá, xui xui bác bị vặt cái logo, gương chiếu hậu hay cái nào đấy trên xe, em nghĩ là cty chuyên nhập khẩu xe về bán cho bác cũng chưa chắc có sẵn phụ tùng, đến lúc đấy có tiền nhiều cũng chưa chắc có phụ tùng để mà gắn. Em nghĩ bác mà vẫn lăn tăn cái chi phí như bác nói đây thì tốt nhất bác ko nên chọn em này. Bác thử giảm xuống chút dùng các hãng như Mer, Audi, BMW... cũng sang chảnh mà chi phí cũng đỡ hơn chút cho bác (ý em nói là đỡ hơn nhé, chứ với em thì nó vẫn là mơ ước thôi bác ạ). Chúc bác chủ thớt mau mau tìm được vợ 2 ưng ý!

Hạng B2
8/4/13
212
256
63
E mà có tiền mua bọ chét thì e ko quan tâm xăng cộ bảo dưỡng đâu

Hạng B2
4/6/13
307
887
93
Sắp tới em dự định lấy một em Macan 2.0 mà anh sell bên Porsche thì nói xe mua về chỉ việc đổ xăng và chạy chi phí bảo dưỡng không đáng kể nhưng bạn bè anh em thì lại khuyên Porsche chi phí bảo dưỡng và thay phụ tùng cao ngất nhưỡng.[pagebreak][/pagebreak]

Trong diễn đàn OS có ai đang sở hữu em này chi em vài lời khuyên về chi phí bảo dưỡng định kì với ạ.

Em xin cám ơn!!!!
Bác cứ ra đập hộp 1 con mới tinh mà đi, giá bán đã bao gồm bảo hành 04 năm, bảo dưỡng 04 năm, đem về chỉ việc đổ xăng bơm lốp chạy, còn lại ko phải trả thêm đồng nào trong 04 năm tới (vì đã trả luc mua rồi)

chơi con này thì ngán j tiền bảo dưỡng. mỗi lần đi bảo dưỡng bo nhân viên 100$ là bt. ko bo thì cho bác ngồi cắm rễ luôn :D
Phét...hay xe bác bị tai nạn phải làm bảo hiểm???

Theo những gì em đọc và tìm hiểu thì Audi và Porsche nói chung khá bền, bác đã mua Porsche thì nên thêm tiền để trang bị thêm options chứ tiền bảo dưỡng cho 5 năm sử dụng tầm 120,000 km cũng ko phải bận tâm nhiều vì chi phí sẽ dàn trải chứ không dồn cục 1 lúc như mua xe :cool:
Nó dồn 1 cục lúc mua xe rồi bác, 04 năm. Tính ra nhẹ nhàng thôi mà, ko mắc như các bác nghĩ.
Nói về bền thì phải là Pọc chê nha chứ ko phải là Thánh như mọi người nông dân cứ lầm tưởng...

Hạng B1
27/9/16
61
28
18
33
Nếu cụ chủ còn quan tâm đến chi phí bảo dưỡng thì nên chọn xe Nhật or Hàn đi. Giá vừa phải ( so với xe Đức ) chi phí, phụ tùng thay thế cũng rẻ hơn, dáng vóc, option cũng đâu thua gì.
Xe Đức thì thật sự chỉ dành cho những ai không lăn tăn về kinh tế thì hãy nghĩ đến em nó.
Và khi mua xe. Đừng bao giờ tin vào lời sale. Đó là chia sẻ của nhiều người trong đó có em. chúc cụ lựa được em vợ ưng ý ;););)