Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam
RE: Tu van ve xe Gala 2.0

Gala 1.6 có hộp số tự động vô cấp INVECS-III CVT
Gala 2.0 có hộp số tự động 4 số INVECS-II với chế độ thể thao.

Hạng B2
2/1/05
151
1
0
53
HN

Lancer sao so với Mondeo được bác. hai hạng xe là khác nhau mà... Mondeo rộng rãi và chắc chắn là nặng hơn Lancer --> đầm hơn. Lancer là xe loại nhỏ, nước ngoài chủ yếu tập trung cho thanh niên mới lớn thu nhập chưa cao đi (các bác xem quảng cáo thì thấy, một thanh niên mới thành đạt), còn Mondeo là sedan hạng trung khá to và giành cho người cho người nhiều tuổi hơn.

Một cảm nhận của riêng chắc nhiều bác chia sẻ, đi xe to quen rồi dẫn đến ngồi xe nhỏ như Lancer cứ cảm thấy chật chội thế nào đó...

Xe Lancer được cái chi phí hợp lý cho mọi thứ đặc biệt là số tự động và kiểu dáng nhỏ gọn...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/7/05
117
2
0
www.andoford.com.vn

Trích đoạn: pvnaf

Lancer là xe loại nhỏ, nước ngoài chủ yếu tập trung cho thanh niên mới lớn thu nhập chưa cao đi (các bác xem quảng cáo thì thấy, một thanh niên mới thành đạt)
Căn cứ đâu bác bảo cái thằng đi xe trong quảng cáo là chíp mới nhớn?Nó đang cưỡi xe với 1 em như Hollywood thế cơ mà:mad:
còn Mondeo là sedan hạng trung khá to và giành cho người cho người nhiều tuổi hơn.
Chắc thằng cha quảng cáo đi xe này phải già bạc tóc ấy nhỉ? God father?[8|]
Bác này kỳ

Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam

Trích đoạn: subaru555

còn Mondeo là sedan hạng trung khá to và giành cho người cho người nhiều tuổi hơn.
Chắc thằng cha quảng cáo đi xe này phải già bạc tóc ấy nhỉ? God father?[8|]
Bác này kỳ

Bác pvnaf xem đoạn quảng cáo Ford Môngđau thấy thằng cha mặc đồ veston đen đỗ xịch trước sảnh (film quảng cáo Modeo), nhìn có vẻ thành đạt & hoành tráng đây mà. Nhưng nhìn kỹ hình như thấy tóc nó chưa bạc :D :D

Hạng B2
22/6/05
206
0
0
51

Em bỏ phiếu cho Mit 2.0, hoàn hảo thì không biết thế nào là hoàn hảo nhưng có thể cho là mý mán.

Hạng B2
5/9/05
104
0
0

Các bác có nghĩ là máy của Mít kém bền hơn so với To, Hon hay Maz không ạ? Em có người bạn chạy Mit Lancer (không Gala :D) đời đâu như 2000, thấy kêu máy móc xuống hẳn rồi. Hắn đi thì cũng hơi nhều, độ 100k. Em cũng không biết là hắn chán rồi thì kêu thế hay là đúng thế thật.

Hạng C
18/3/05
651
12
18

đơn giản lắm, bác bảo bạn bác đổi sang To, Maz gì đó đi, chạy khoảng 100K, đến năm 2010 mình sẽ quay lại chủ đề này và ...có câu trả lời :D

Hạng B2
5/9/05
104
0
0

Sorry bác, em điều chỉnh xuống độ 70K, bác đánh giá thế nào về Mit? Mới cả ví dụ của em là từ 2000 đến 2005, còn từ giờ đến 2010 thì đúng là... chú thỏ hãy đợi đấy bác nhỉ. Mít vẫn là... hơi bị được :).

Hạng B2
27/7/05
117
2
0
www.andoford.com.vn

MÍT mà bác nói là mÍt từ thời ơ kìa rồi, nóa đã cải tiến và đổi đờiđúng 3 đời rồi đấy. Bác nên quan tâm đến cái xe mới ra thì hơn, đi tiêp 100K xem sao

Hạng B2
16/8/05
148
103
58

Chào các bác,
Tôi chạy con Gala số tự động từ 10/2003 đến nay được hơn 80.000 km mà thấy nó vẫn ngon như mới mua, máy vẫn rất êm (quạt máy lạnh hơi kêu 1 tí xíu có thể chấp nhận được), không hư lặt vặt, chỉ thay 4 buri (lúc 50.000km) và 1 lọc xăng (lúc 75.000km) thôi. Còn lọc nhớt thì cứ 15.000km tôi thay 1 lần, tôi dùng nhớt Mobil XHP hay Total Quart 5000 cấp độ SL (nhập khẩu từ Singapore) cho mỗi 4.000km. Xe cách âm rất tốt hơn hẳn so với các xe cùng hạng như To Altic, Vios, Mazda 3, Ford Laser (vì gia đình tôi đều có các loại xe này và chúng tôi thường hay đổi xe của nhau khi đi chơi hay đi làm việc). Nhiên liệu tiêu hao trung bình khỏang 9l/100km (tính cả đường trường và thành phố). Còn xe các bác thì sao?