Tập Lái
11/4/05
17
4
3
Các bác trên OS đã có ai lái thử con Gala 2.0 chưa, cho tôi một vài nhận xét, đánh giá với, chẳng hạn như độ bốc, chống ồn, khung gầm, phanh...vì tôi cũng đang định cưới em này mà. Cảm ơn các bác nhiều.

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98
RE: Tu van ve xe Gala 2.0

Bác PM cho bác otosaigon đi, bác ấy vừa cưới xong 1 em đấy !

...đã chạy thử...kết luận ban đầu...quá ngon so với số tiền bỏ ra...cách âm tốt, đồ chơi đầy đủ, nội thất sáng, lịch sự, xe mới nên máy đương nhiên là phải ngon roài, hôm chạy thử không dám đạp cật lực vì sợ chủ xe (ngồi bên cạnh) ban nick[8D] nên không dám kết luận...có điều cả chủ xe và người thử chả biết ngắt cái gạt mưa làm sao vì hết mưa roài mà lâu lâu nó vẫn đá 1 cái...hỏi chủ xe thì câu trả lời là iem chỉ biết bật lên thui còn chả biết tắt sao bác ui...[:-]...

Nhìn tổng thể là quá ngon...ăn đứt xe cùng tầm tiền là M3...:D

Tập Lái
11/4/05
17
4
3

Cảm ơn nhận xét của các bác về em Gala 2.0, theo tôi con này chắc ăn đứt em Focus 2.0 các bác nhỉ, vì xe nhật độ ổn định và độ bền chắc hơn hẳn em Ford. Tôi đã chạy thử con Gala1.6 thấy chống ồn và khung gầm vững chắc hơn hẳn xe khác như Laser, Lacetti, Altis... Em này ăn xăng trong thành phố khoảng bao nhiu các bác nhỉ, vì dòng Mit cũng nổi tiếng là hao xăng hơn các dòng khác.

Hạng B2
14/5/04
100
0
16
Vietnam

hê hê làm gì có bác, xe em gala (số tự động) mà trong thành phố (hanoi) thường xuyên tắc hoặc đi như rùa bò.
100km hết 10lít thì có gì là quá đâu.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Hôm trước tôi tưởng giá 34K có Vat rồi, hóa ra là 34 K chưa VAT. Cộng VAT nữa tới 37 K, cũng hơi chát các bác nhể...

Hạng B2
17/6/05
411
37
28
Chợ Vòm

Trích đoạn: songlam

Hôm trước tôi tưởng giá 34K có Vat rồi, hóa ra là 34 K chưa VAT. Cộng VAT nữa tới 37 K, cũng hơi chát các bác nhể...

Đấy là giá công bố thôi còn khi Bác mua thì còn phải rắn mặt với bọn Sale nữa chứ, Ít ra thì cũng sẽ down cho Bác được từ 1-2 khìn .

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: songlam

Trong số các con sedan 2.0 sản xuất tại VN thì con này là giá hợp lý nhất đó bác

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Mình vừa lấy con này tuần rùi, nói chung thì ăn đứt so với các xe có cùng giá, động cơ 2.0 khá mạnh, hộp số tự động 4 cấp khá khoẻ cùng với chứng năng +-, xe được trang bị khá đầy đủ như DVD, ghế da, đuôi cá, nội thất xe trông khá đẹp.

Trong thời gian tới anh em OS-PRO sẽ test chiếc này và sẽ có bình luận về chiếc này.

Tập Lái
11/4/05
17
4
3

Tui thực ra chưa được thích dáng của em này lắm, bên trong thì cũng rộng rãi và OK rùi. Em này chắc hơn hẳn em Mazda6 2.0 hầy, tui thấy vỏ xe và chassic có vẻ cứng cáp hơn. Túm lại là >70% là kết em này, chỉ chờ các bác trong OS sau khi test thử có nhận xét thêm và chờ ....xuống giá.

Cảm ơn bà con đã tư vấn