Hạng B2
2/1/05
151
1
0
53
HN
RE: Tu van ve xe Gala 2.0

Các bác ơi! "nhiều tuổi hơn" không có nghĩa là tóc bạc. Ở đây có nghĩa là mature hơn (trưởng thành hơn)... hay là người có thu nhập ổn định, có gia đình, cần một chiếc xe to hơn chiếc Lancer và không cần phải dáng thể thao như vậy (chu kỳ đời sống con người từ trẻ con-- thanh thiếu niên-- mới đi làm-- ổn định có gia đình --..., mỗi chu kỳ đời sống có nhu cầu tiêu dùng và hành vi tiêu dùng khác nhau). :D

Target market của Lancer thường nhắm vào thanh niên mới có việc làm thu nhập có thể chưa ổn định (do mới đi làm), vẫn còn độc thân.... Nhìn quảng cao thì thấy (mà quảng cáo này hình như ở Melbourne Úc thì phải), thanh niên đi xe tỏ ra rất smart, rất sporty và lấy le với em gái... thanh niên mới lớn và mới có việc làm bác ơi. Bác sang nước ngoài thì thấy, đặc biệt sang Úc, toàn sinh viên hoặc mới ra trường đi làm mua xe Lancer thôi. Còn target market của Mondeo dành cho người cần xe to, thường là người đã có gia đình và nghề nghiệp ổn định."Nhiều tuổi hơn chút" thành đạt hơn một chút là đổi đi xe khác ngay à.. Tóm lại không so xe Lancer với xe Mondeo 2.0, vì không cùng tiêu chuẩn vả lại mua xe to hơn đi vẫn thích hơn nếu cùng các lựa chọn options và có khả năng về tài chính hơn... sedan hạng trung vẫn đi sướng hơn là xe hạng nhỏ... :D

Tôi cũng đã từng tư vấn và đi lấy xe cho bạn tôi mua Lancer, theo tôi nghĩ Lancer thực sự là value for money, xe có đầy đủ option đặc biệt là số tự động, đi đầm và khá thoải mái với mức giá hợp lý. Nếu cá nhân tôi chọn giữa Lancer với Lacetti, Vios thậm chí cả Altis nữa thì tôi sẽ chọn Lancer ngay- ở Vn hay tắc đường đi số tự động là quá hợp lý, thêm vào nữa là mác xe Nhật, đầy đủ đồ chơi. Nhưng (chút cảm nhận cá nhân) nhìn kỹ dáng xe Lancer có vẻ hơi mỏng mảnh và thấp so với các loại khác (cảm nhận trực giác về kiểu dáng thôi nhé, chứ không mang búa ra gõ xem xe nào chắc hơn) và hợp với nữ hơn...

Nhân tiên nói về chất lượng, trước kia tôi có sang bên Úc và nghe tụi úc nói xe Mitsubishi là mitsu..bullshit... đặc biệt là xe Mitsu loại sedan đời từ 98 đổ lại. Bên Úc có xưởng sản xuất xe Mitsubishi khá lớn của thế giới tại thành phố Adelaide, Nam úc. Bên đó hay sản xuất nhất là Lancer (cả 2 và 4 chỗ) và Magna (tương đương với Mit Galant của Nhật). Xe Magna trước 1998 (dân Việt Kiều gọi là "Mắc nợ") là xe hay hỏng gần như số 1 trong các dòng xe SX ở Úc (Holden, Ford, Toyota). Tuy nhiên đến đời sau năm 1998 chất lượng Mitsu được cải tiến khá nhiều và đã thoát khỏi cạnh suýt phải đóng cửa nhà máy ở Úc (mặc dù xuất khẩu rất nhiều sang Trung Đông). Còn ở Việt Nam ko biết ra sao do dòng Gala cũng mới ra được vài năm...

Last edited by a moderator:
hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

Bác Car-Ad ơi đọc bài bác xong muốn nổ 2 con mắt luôn, bài thứ 8 rùi màcha83ng có dấu gì cả......[:-][:-]

Hạng C
18/3/05
651
12
18

chênh 9K là chênh với xe gì vậy bác? Nếu so với 1.6 thì chênh 6K chứ.
Bác chú ý gõ dấu nhé.

Trích đoạn: Car Addicted
Tom lai khac nhau ve may la chinh, trong khi do gia khac nhau toi 9K thi toi cho la khong hop ly.

Hạng B2
18/3/05
109
0
0
64

Em bỏ dấu cho một câu để bác hau đỡ nổ mắt nhé
Thong tin noi bo, neu bac nao mua ma kheo dam phan
Thông tin nói bỏ, nếu bác nào mửa mà khéo dẫm phân
:mad::mad::mad:

O.S.P.D
12/2/04
396
58
28
Vietnam

Đề nghị bác Car Addicted chấp hành nội quy của Forum và vui lòng bỏ dấu tiếng Việt vào bài của bác. Bài sẽ bị xóa sau 24 h nếu bác chưa sửa lại.

O.S.P.D
12/2/04
396
58
28
Vietnam

Cuối tuần vừa rồi, mình có dịp chạy thử Gala 2.0 vừa xa lộ, vừa nội thành, có vài cảm nhận và so sánh muốn chia sẻ cùng các bác (mình đang đi Gala 1.6 )

- Dáng xe: dài hơn 1.6 cùng với mâm to hơn nên Gala 2.0 nhìn mạnh hơn, tuy nhiên đuôi cá theo xe nhìn không được bắt mắt lắm.
- Nội thất: theo mình, nội thất Gala 2.0 là quá ổn so với các xe khác ở tầm giá này. Hầu hết các nội thất bằng nhựa ở Gala 1.6 đều được thay thế bằng chất liệu giả da mềm, cùng với ghế da màu sáng làm cho nội thất xe rộng và sang trọng hơn nhiều. Tuy nhiên phần ốp gỗ nhìn hơi bị "lúa", nếu thay bằng loại không bóng và sậm màu hơn thì mình nghĩ sẽ đẹp và sang hơn. Nhờ ít chất liệu nhựa hơn 1.6 nên cảm giác xe cách âm khá hơn 1.6, tuy nhiên phần âm thanh nghe không hay bằng 1.6. Có thể do phần DVD head unit và Amp builtin không hợp với loa như ở 1.6.
- Vận hành: quá tuyệt!!!! ngoại trừ việc cảm nhận được lúc xe sang số khá rõ (không như CVT của 1.6), hộp số 4 cấp 2.0 cùng với chế độ +/- làm cho mình hoàn toàn tự tin khi vượt các xe khác trong khoảng cách gần (với xe 1.6, mình chỉ dám vượt xe khác khi co khỏang cách xa hơn nhiều), chỉ cần gạt nhẹ cần số qua trái, kéo dật về sau (hihi, cảm giác như chạy số sàn :D), nhấp ga là xe chồm tới khá mạnh mẽ :D khác hẳn em 1.6 của mình
. Còn về hệ thống thắng, nhún, mình thấy không khác gì so với 1.6.

Không bàn về kiểu dáng, nếu so sánh về tính năng vận hành giữa Gala 2.0 và Mazda 3, mình thấy Gala 2.0 là hơn hẳn.

Vài dòng cảm nhận cá nhân chia sẻ cùng các bác.

Tập Lái

iem thì thấy bác lancergala nói chuẩn rùi đó , gala 2.0 có +/- mà, tuy nhiên em thấy cái DVD của nó thò ra thụt vào hơi cầu kỳ một tí mà lại còn hơi bị chậm nữa! nói chung là với giá tiền như thế là nhất rồi, chẳng có điều j đáng chê trách cả, Mitsu cũng biết tiếp thu ý kiến khách hàng đấy chứ các bác nhỉ???

Hạng D
14/12/05
1.981
157
63
48

tui thấyy cai 2.0 này cũng hay, để cuối năn nay bán dược miếng đất quận 2 tui cưới 1 em , mà sao Mítu chay xe đua nổi tiếng lắm mà sao o ít người chê vậy ?????

Hạng D
14/12/05
1.981
157
63
48

Nhưng sao o có ai so sánh dùm em giữa 2.0 và grandis ??? em đang phân vâng giữa 2 em này

Hạng B2
24/10/05
201
3
18
53
Ha Noi

Trích đoạn: MINHSUZUKI

Nhưng sao o có ai so sánh dùm em giữa 2.0 và grandis ??? em đang phân vâng giữa 2 em này

Bác quất con 2.0 nếu nhà không đông người, 2-4 người thì quá ổn. Nếu bác hay chở cả ông bà già nữa thì Grandis là nhất. Xe Mitsu đi tốt, kín, vỏ tốt hơn các hãng khác cùng loại. Nội thất đẹp hơn hẳn Altis.