Hạng D
14/12/05
1.981
157
63
48
RE: Tu van ve xe Gala 2.0

cam on bac da tra loi , dang doi xem gia xe len xuong the nao ? cung dang phan vang qua

Hạng D
14/12/05
1.981
157
63
48

sory vì viết vội qué mà , vả lại thấy trên rôm có sai tí síu cho vui ấy mà .

Bị Bấm 1 lỗ
27/7/05
248
0
16

Bé lancer bán ở VN động cơ có chữ GDI không các bác??? Tớ chỉ có lời khuyên nếu Mít VN lắp động cơ này như xe Lancer Cedia ở Nhật thì các bác có muốn mua xe, thì trước hết tìm xem cái trạm xăng nào có A-95 đạt tiêu chuẩn (xăng phải thật sạch) đã nhé.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
11/4/05
17
4
3

Cảm ơn các bác đã tư vấn cho em Gala 2.0. Cho đến nay về tổng thể thì tôi thấy em này cũng được, chỉ có một vài điểm còn băn khoăn như sau:
- Dáng em này đúng là phù hợp cho tầng lớp thanh niên hơn, nếu để làm xe cho cả mục đích business thì thấy chưa phù hợp lắm
- Máy em 2.0 này là của Mit ở Malaysia sản xuất (Máy của MAZDA toàn nhập từ Nhật)
- Số tự động em này khi đi cảm giác sang số khá rõ so với một vài em khác hộp số không phải CVT

+ Ưu điểm: Khung gầm vững, chống ồn sàn được
+ Vỏ xe có vẻ cứng cáp

Một vài nhận xét cùng chia xẻ với các bác. À xin lỗi bà con lần trước viết bài bỏ dấu làm anh em đọc toét cả mắt.

Đánh kẻ chạy đi, không ai đánh kẻ chạy chọt

Tập Lái
20/8/04
25
0
0

Trích đoạn: Car Addicted

+ Ưu điểm: Khung gầm vững, chống ồn sàn được
+ Vỏ xe có vẻ cứng cáp

hoàn toàn đồng ý với bác.. nhà em cũng đang đi con Lancer Gala 1.6 mà cái ông đi xe Ford Laser đỗ cạnh chuồng xe nhà em còn phải than ầm là chỉ muốn vứt quách con Laser đi sau khi được ngồi trong xe Lancer nhà em để cảm nhận máy êm và cách âm, và vỏ cứng cáp hơn so với LAser thế nào hehehe, dù giá tiền Laser đắt hơn Lancer bằng con SH, dylan hehehe......
Nếu bác có thể thì cứ múc 2.0 đi... dòng lancer em thấy rất phù hợp cho cả businessman và thanh niên...ông già em cũng tầm 50 rồi và hay tự lái Lancer đi tiếp khách đều rất được mọi người khen xe đẹp (xe nhà em màu xanh vỏ dưa và có gắn thêm đuôi cá và ghế da nên trông khá mạnh mẽ mà vẫn lịch sự và dán đen 2 kính cửa sau để khi cần có thể chở các VIP mà không muốn lò mặt ra hehehe )......

Last edited by a moderator:
Tập Lái
19/12/05
14
5
3

máy con gala quá bền các bác ạ. Cty em có 1 đội 11 thằng truck-driver thay nhau chạy 2 năm nay em Gala 1.6, đi gần 9 vạn mà vẫn tít, chạy vưỡn còn nhanh hơn ..... xe đạp. nói chung là ngon. Đi thêm độ 9 vạn nữa là thanh ly chuyển sang chở vật liệu xây dựng cũng được. :D

Hạng B2
9/11/04
158
1
0

em xem trên vnexpress xếp loại ở Mỹ 2006 em mit lancer là một trong những xe kém an toàn nhất, nhất là với các va chạm cạnh sườn. K bít em vợ Gala của mình có nằm trong nhóm lancer này k?

Bị Bấm 1 lỗ
27/7/05
248
0
16

Trích đoạn: mekong_34

máy con gala quá bền các bác ạ. Cty em có 1 đội 11 thằng truck-driver thay nhau chạy 2 năm nay em Gala 1.6, đi gần 9 vạn mà vẫn tít, chạy vưỡn còn nhanh hơn ..... xe đạp. nói chung là ngon. Đi thêm độ 9 vạn nữa là thanh ly chuyển sang chở vật liệu xây dựng cũng được. :D

mới có 9 vạn mà bác đã khen bền ... thế thì máy Toyota gọi là gì nhỉ .... thưa với bác là trong các dòng máy To có 1 dòng máy mà bọn Nga nó gọi là dòng 1 triệu .... :D:D:D:D. Nếu bảo dưỡng chuẩn xe vứt máy vẫn dùng tốt.

Tập Lái
11/4/05
17
4
3

Bác Mekong-34 ơi, bác dánh giá tuổi thọ xe hơi thế là thấp quá đấy, thông thường xe oto phải chạy ít nhất là trên 30 vạnkm mới nói đến việc phải sửa chữa lớn, còn nếu dòng To máy xuất Mỹ hoặc made in Japan, thì cứ phải chạy tầm ngoài 50 vạn km mới phải nghĩ, chỉ có điều là có thể là nếu số năm sử dụng khoảng trên 15 năm thì khung gầm phải sủa thôi. Xe cũ cơ quan tôi, em Pajero 2.4 nhập liên doanh, chạy đến lúc bán là 30 vạn mà vẫn tít, khung vỏ còn cực tốt, chỉ phải thay hai ba làn má côn thôi.

Em Lancer cơ quan bác cứ là chạy gấp mấy lần số quãng đường đó vẫn tốt à.