Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
8/4/12
4
0
0
44
Chào các bác Kiến, hiện tại mình ngắm được miếng đất diện tích khoảng 77m2 (8.15 x 9.54m), hai mặt tiền hẻm, khi xây phải chừa 0.8m cho mỗi bên. Mình đang muốn mua để xây biệt thự dạng mini thì với diện tích như vậy có được không ?
Mình muốn xây 1 trệt, 2 lầu, 1 sân thượng, tổng cộng 4 phòng ngủ, 1 phòng khách, bếp, phòng thờ...và các tiện ích khác theo tiêu chuẩn. Mình thích dạng không gian mở với cửa sổ giếng trời cùng với trồng cây xanh, hoa cỏ xung quanh nhà, cửa sổ...

Bác nào giúp mình tư vấn thiết kế và giá thành hoàn thiện phần thô luôn nhé, nếu được mình sẽ liên lạc làm luôn.

Cảm ơn các bác rất nhiều

Cho em đặt gạch nhé!
Nói thật tình diện tích của Bác hơi nhỏ để có thể có cái view sân vườn, chỉ nhà thôi đã chiếm hết diện tích rồi.Nhưng không sao, cái khó ló cái khôn, bên em cũng có vài căn giống kích thước bác, bố trí tiểu cảnh ngay trên tường rào (cây leo, dán đá cuội, làm suối...), mở mảng kiếng rộng ở tầng trệt nhìn ra để giúp thoáng hơn.Bác cho em cái email, em gửi cho Bác ngay cái báo giá phần thô, hoàn thiện và mấy cái phụ lục vật tư, công việc, cam kết bên em để bác tham khảo.Nếu muốn cái thiết kế biệt thự giống đất bác, em gửi mail bác xem để góp ý.Nhưng tốt nhất là biệt thự phải có phong cách riêng, nên cứ alo em 0908.054.889 nếu muốn, tư vấn nhiệt tình bác luôn.Nhưng sau 11h trưa nhà Bác.Nói vậy chứ cuối tháng 7al rồi đó Bác, gấp rút mới xong trước tết, em dân xây dựng kị nhất xây nhà 2 năm.www.thietthach.vn, công ty em đó Bác

Hạng D
9/9/09
2.311
64
48
51
Saigon
cái này không nhưng mini mà quá mini luôn !? Nếu kts thiết kế theo phong cách SOHO thì sẽ hợp với nhà của bác hơn ...

Hạng B2
11/10/12
390
133
43
57
Nhỏ quá pak chủ ơi! Chừa lộ giới và vạt góc xong thì mỗi sàn chẳng còn gì, lại leo cầu thang suốt

Tập Lái
8/4/12
4
0
0
44
@phanleco : hix, vậy để tính thêm option B, kiếm diện tích 7x16. Thanks bác
@ksferrari : bác gởi mail cho mình qua email : [email protected]. Cảm ơn bác rất nhiều

Tập Lái
26/8/13
1
0
0
33
G.O.C Design
dknytuan nói:
Chào các bác Kiến, hiện tại mình ngắm được miếng đất diện tích khoảng 77m2 (8.15 x 9.54m), hai mặt tiền hẻm, khi xây phải chừa 0.8m cho mỗi bên. Mình đang muốn mua để xây biệt thự dạng mini thì với diện tích như vậy có được không ?
Mình muốn xây 1 trệt, 2 lầu, 1 sân thượng, tổng cộng 4 phòng ngủ, 1 phòng khách, bếp, phòng thờ...và các tiện ích khác theo tiêu chuẩn. Mình thích dạng không gian mở với cửa sổ giếng trời cùng với trồng cây xanh, hoa cỏ xung quanh nhà, cửa sổ...

Bác nào giúp mình tư vấn thiết kế và giá thành hoàn thiện phần thô luôn nhé, nếu được mình sẽ liên lạc làm luôn.

Cảm ơn các bác rất nhiều
Kèo này thì phải qua G.O.C Design gấp bác ơi. Bên em làm nhiều căn dạng này rồi, chú trọng chữ "XANH" trong thiết kế luôn. Muốn đảm bảo thì chỉ có thiết kế + thi công cùng 1 chỗ mới như ý muốn được. Có thể tham khảo trước trên website bên em nè: gocdesign.com.
Luôn chào đón bác :D

Tập Lái
31/8/13
0
0
0
ATkientruc
Chào bạn !
Bạn cho mình xin địa chỉ mail, hoặc số điện thoại bên mình sẽ tư vấn cho bạn cụ thể.
Hoặc bạn có thể liên lạc với mình Yahoo la quyenpham1986 bạn nhé
Phone 0916.022.712
Chúc bạn một ngày vui vẻ

Tập Lái
1/9/13
0
0
0
Nhỏ quá pak chủ ơi! Chừa lộ giới và vạt góc xong thì mỗi sàn chẳng còn gì, lại leo cầu thang suốt

Status
Không mở trả lời sau này.