Hạng B2
14/2/20
341
169
43
44
đi con 1 tỏi 3 mà tư vấn ko nên bỏ nhiều tiền vào xe, nghe nó ngược ngược sao á bác

cũng xe nhưng có xe this xe that, nên giá tiền cũng quyết định nhiều thứ:
- ít tiền thì coi nó là che nắng mưa, an toàn hơn 2 bánh
- nhiều tiền thì nó an toàn hơn, tiện nghi hơn, lái sướng hơn,....

còn chủ thớt có 800tr thì cứ ra thử hết các xe trong tằm giá, rồi lên youtube xem review: -> con nào phù hợp với mình thì hốt thôi

lên này hỏi sẽ giống đẻo cày giữa đường thôi. tốt với tôi chứ chưa chắc phù hợp với bác
cám ơn bác

Hạng B2
29/12/21
183
114
43
44
Chỉ có Veloz hoặc Xpander hoặc XL7 thuộc phân khúc dưới 800 và 7 chỗ, con nào cũng có ưu nhược điểm riêng. Riêng bản thân mình thì 3 con này, con nào cũng không vừa ý nên chọn con rẻ nhất là XL7.
Nếu cố chút nữa lấy Mitsubishi Outlander - đi 5+2 là ok, thêm tầm 70 - 90 tr nữa.
Out lăn bánh cũng tầm tiệm cận tỷ rồi sao lại mắc hơn 70 80tr dc Hữu.

• Like
Reactions: pvandung
Hạng D
11/2/11
1.305
2.372
143
www.falkentire.com
Em ko rõ bác bao nhiêu tuổi nhưng rõ ràng con xe nhiều tiền nó sẽ sướng và an toàn hơn xe ít tiền, chạy con xe 2.5 nó khác hoàn toàn con xe 1.5 , chạy con xe hạng A sẽ khác hoàn toàn con xe hạng D. ít tiền thì mới chọn xe rẻ chứ nhiều tiền mà cho vợ con đi xe rẻ tiền em nghĩ đó là keo kiệt.
Con xe 1.5l hay 2.5 đều đi được từ A đến B, chỗ nào con 2.5 đi tới được thì con 1.5 cũng đến được.

Vượt xe, leo dốc. 2.5 làm được thì 1.5 cũng làm được.

Chạy đường không quen, không cẩn thận nhìn bảng nhìn vạch thì 1.5 hay 2.5 đều bị quá tốc độ, dẫm vạch. Nếu chú công an ngoắc vào mà quyết định dẫm ga chạy thì 2.5 lợi hơn 1.5 nhiều.

Kẹt xe ngồi mở máy lạnh thì con 1.5 đỡ xăng hơn 2.5.

Thay nhớt con 1.5 rẻ hơn 2.5.

• Like
Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
đi con 1 tỏi 3 mà tư vấn ko nên bỏ nhiều tiền vào xe, nghe nó ngược ngược sao á bác

cũng xe nhưng có xe this xe that, nên giá tiền cũng quyết định nhiều thứ:
- ít tiền thì coi nó là che nắng mưa, an toàn hơn 2 bánh
- nhiều tiền thì nó an toàn hơn, tiện nghi hơn, lái sướng hơn,....

còn chủ thớt có 800tr thì cứ ra thử hết các xe trong tằm giá, rồi lên youtube xem review: -> con nào phù hợp với mình thì hốt thôi

lên này hỏi sẽ giống đẻo cày giữa đường thôi. tốt với tôi chứ chưa chắc phù hợp với bác
Bác ý nói cũng hợp lý, nếu coi xe là phương tiện đi lại tránh mưa nắng thì xe nào tiện dụng được rồi

• Like
Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Con xe 1.5l hay 2.5 đều đi được từ A đến B, chỗ nào con 2.5 đi tới được thì con 1.5 cũng đến được.

Vượt xe, leo dốc. 2.5 làm được thì 1.5 cũng làm được.

Chạy đường không quen, không cẩn thận nhìn bảng nhìn vạch thì 1.5 hay 2.5 đều bị quá tốc độ, dẫm vạch. Nếu chú công an ngoắc vào mà quyết định dẫm ga chạy thì 2.5 lợi hơn 1.5 nhiều.

Kẹt xe ngồi mở máy lạnh thì con 1.5 đỡ xăng hơn 2.5.

Thay nhớt con 1.5 rẻ hơn 2.5.
Rõ ràng 2.5 hay 1.5 đều đi được từ A đến B nhưng người ngồi trên xe 2.5 đỡ mệt mỏi và sung sướng hơn xe 1.5. Mua xe mà có suy nghĩ xe hạng A chất lượng bằng xe hạng D thì chỉ có AQ mới nghĩ ra nổi (nếu bác ko biết AQ là ai thì hỏi google)

• Like
Tập Lái
8/1/21
49
36
18
40
Tôi từng đi 7 và 5 chỗ, con đang đi là 5c- lăn bánh gần 1.3t (đã gần 3 năm và là con thứ 4)... Nếu thời điểm này chọn lại thì tôi sẽ mua XL7 hay Xpander Cross với các tiêu chí như sau: 1/ Xe chỉ là phương tiện, nên không cần bỏ nhiều tiền làm gì, 5-7 năm thì thằng não cũng qua các giai đoạn tiểu tu, trung tu, đại tu cả cho dù bâts kỳ hãng xe nào. 2/ Đường VN cũng chả tôt nên gầm cao cho yên ổn tâm, và cũng vhar cần máy to tốn xăng mà chả nhanh hơn bao nhiêu. 3/có thêm 2 chỗ dự phòng khi cần... nhưng sẽ là rất it dùng ngoại trừ đi gần và không có hành lý nhiều.
Ngoài ra, nếu không ngại máy dầu thì ISUZU Mux hay Nissan Terra...
Chúc chủ thớt chọn được con vợ 2 phù hợp
xe ngoài là phương tiện thì còn hưởng thụ nữa chứ bác...bác đi xe 6-700 khác xe trên 1t, xe trên 2t nó cũng khác xa trên 1t...nói chung nếu có đk thì hưởng thụ thôi

Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
hi bác, em là người dùng ah, ko phải cộng tác hay sale gì cả. Hiện tại có nhìu mẫu xe mới ra, nên nó cứ lăn tăn lắm ah. VD: sonet báo giá lăn bánh e là 676 (bản vừa), trong khi đó thằng avanza nó lại có 636, nhích lên xíu thì lại xpander. Nên lâu lâu có hỏi lại để cập nhật thêm ah.
Anh em vui vẻ :))
Xpander còn được chứ Avanza thấy ghê lắm bác ơi. Nói chung muốn có 7 chỗ mà tầm tiền đó thì phải chấp nhận nhiều điểm hạn chế.