Hạng B2
14/2/20
341
169
43
44
Lâu lâu tạo nơi cho anh chém gió. Mà thấy hỏi hoài xe 7 chỗ dưới 800tr trong khi bài giống vậy có mấy bài rồi. Xíu fan anh toi vl vô chém với fan anh mit x, anh em xl sport limited vô nhìn cười thầm.
hi bác, em là người dùng ah, ko phải cộng tác hay sale gì cả. Hiện tại có nhìu mẫu xe mới ra, nên nó cứ lăn tăn lắm ah. VD: sonet báo giá lăn bánh e là 676 (bản vừa), trong khi đó thằng avanza nó lại có 636, nhích lên xíu thì lại xpander. Nên lâu lâu có hỏi lại để cập nhật thêm ah.
Anh em vui vẻ :))

Hạng D
16/11/20
2.647
7.897
113
37
hi bác, em là người dùng ah, ko phải cộng tác hay sale gì cả. Hiện tại có nhìu mẫu xe mới ra, nên nó cứ lăn tăn lắm ah. VD: sonet báo giá lăn bánh e là 676 (bản vừa), trong khi đó thằng avanza nó lại có 636, nhích lên xíu thì lại xpander. Nên lâu lâu có hỏi lại để cập nhật thêm ah.
Anh em vui vẻ :))
Kaka, em xin lỗi bác, em đùa tí thôi. Trong tầm giá bác mà 7 chỗ mới thì chỉ có 3 con Veloz, Xpander và XL7 thôi. Em nghía luôn cho bác như này:
- Veloz: có thương hiệu, đại lý nhiều, có option an toàn nhất (phanh dĩa, 6 túi khí, TSS bản thiến..) trong các lựa chọn này. Cách âm, hộp số hơi kém so với 2 option còn lại.
- Xpander: mới ra bản mới, cải tiến cũng nhiều, đại lý chỉ ít hơn 1 tí so với veloz ở trên, cộng đồng đông. Xét về trang thiết bị an toàn thì thua (2 túi khí, phanh sau tang trống) nhưng cách âm, hộp số nó nhỉnh và đa dụng hơn.
- XL7: thua 2 thằng trên chỗ tiện ích phanh điện tử, auto hold. An toàn như Xpander, thua veloz. Đại lý cũng ít hơn. Được một số tiện ích đi kèm dù cùng tầm tiền như cốp điện, gương camera sau, cam 360 ...
=> Nếu đi chủ yếu gia đình, quan tâm thương hiệu và thiết bị an toàn, không quan tâm cảm giác lái lắm thì lấy Veloz. Thích nhàn (phanh điện tử, auto hold, Cruise Control), hay vi vu nhiều địa hình khác nhau và đại lý cũng nhiều thì Xpander. XL7 cũng như Xpander nhưng nâng cấp chỉ nâng cấp các option tiện ích chứ không phải thiết kế hay vận hành, đại lý cũng ít hơn nhưng hay có chính sách ưu đãi giá nên có khi lăn bánh lại rẻ nhất.

Hạng D
24/4/17
1.892
1.520
138
34
Xpander 2022 là hợp với tiêu chí của bạn hay 05 chỗ là toyota cross.... một xe thường sau 5 năm sẽ thấy lỗi thời và đến hạn bảo dưỡng lớn nếu đi thường xuyên...

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Tôi từng đi 7 và 5 chỗ, con đang đi là 5c- lăn bánh gần 1.3t (đã gần 3 năm và là con thứ 4)... Nếu thời điểm này chọn lại thì tôi sẽ mua XL7 hay Xpander Cross với các tiêu chí như sau: 1/ Xe chỉ là phương tiện, nên không cần bỏ nhiều tiền làm gì, 5-7 năm thì thằng não cũng qua các giai đoạn tiểu tu, trung tu, đại tu cả cho dù bâts kỳ hãng xe nào. 2/ Đường VN cũng chả tôt nên gầm cao cho yên ổn tâm, và cũng vhar cần máy to tốn xăng mà chả nhanh hơn bao nhiêu. 3/có thêm 2 chỗ dự phòng khi cần... nhưng sẽ là rất it dùng ngoại trừ đi gần và không có hành lý nhiều.
Ngoài ra, nếu không ngại máy dầu thì ISUZU Mux hay Nissan Terra...
Chúc chủ thớt chọn được con vợ 2 phù hợp
Em ko rõ bác bao nhiêu tuổi nhưng rõ ràng con xe nhiều tiền nó sẽ sướng và an toàn hơn xe ít tiền, chạy con xe 2.5 nó khác hoàn toàn con xe 1.5 , chạy con xe hạng A sẽ khác hoàn toàn con xe hạng D. ít tiền thì mới chọn xe rẻ chứ nhiều tiền mà cho vợ con đi xe rẻ tiền em nghĩ đó là keo kiệt.

Hạng D
22/1/19
4.060
6.698
113
Tiền nào của nấy cả thôi. Tất nhiên là cùng giá tiền mà có cả xe 5 chỗ và 7 chỗ thì chúng phải khác nhau. Cái khác ở đây có thể là trải nghiệm lái, độ thoải mái khi đi đường dài hay options. Mấy cái đó bác nên đọc thông số của từng con, ra đại lý xem xe, thuê xe lái thử đường dài rồi quyết định dựa theo nhu cầu. Chứ tư vấn cũng chỉ là một phần tham khảo thôi. Bác mua xe mà cứ nâng lên đặt xuống mãi, tới lúc mua được chưa chắc đã vui, vì bác sẽ ám ảnh cái suy nghĩ "mình chọn vậy có sai không" ...

• Like
Reactions: CuBiMi and DMG