Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Re:Hyundai - Tucson moi, ten la "ix35" - THONG TIN MOI CAP NHAT NONG HOI DAY

manhodessa nói:
Bác Tức Love chú trọng về xe Tucson đi vẫn lan man quá . Bao giờ có ảnh xe đã ngồi VN bác Up cho anh em xem .
Bác cứ phục vụ tốt là được không cần Slogan đâu .
Hai bác Me4banh và bác Spider119 khuyện hai bác câu chân tình không phá đám nhé .

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine

thanhculu nói:
Em có thắc mắc là bác Minh Kỳ ở đâu, sao không thấy lên tiếng cái vụ nhập Túc Tắc này nhỉ?
Bên Triều an vẫn đang nghiên cứu bác ơi . Nghiệm ra anh em ngồi đợi sau khi xe về HN khoảng 2-3 tuần thì SG cũng có xe ... Lúc đó mới có giá chuẩn bác ạ . Giờ này có nhiều ông nhận đặt xe cho khách mà nói kiểu : Tạm chốt giá
Em xin bái phục

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley

manhodessa nói:
thanhculu nói:
Em có thắc mắc là bác Minh Kỳ ở đâu, sao không thấy lên tiếng cái vụ nhập Túc Tắc này nhỉ?
Bên Triều an vẫn đang nghiên cứu bác ơi . Nghiệm ra anh em ngồi đợi sau khi xe về HN khoảng 2-3 tuần thì SG cũng có xe ... Lúc đó mới có giá chuẩn bác ạ . Giờ này có nhiều ông nhận đặt xe cho khách mà nói kiểu : Tạm chốt giá
Em xin bái phục
em rất ngưỡng mộ bác. Nói như bác em mới thấy đúng là pro. Dòng xe này hoàn toàn mới , chưa con nào xuất hiện tại VN, vậy mà đã có bác báo giá sau thuế thì đúng là quá bái phục. Thật tình em đang theo dõi sâu sát em này vì nếu chắc chắn tầm giá 35-37k là em sẽ đẩy trước em ECS để đặt cọc lấy em này vì xe quá đẹp. Tuy nhiên theo em giá xe nhập không đơn giản đưa cái rẹt như bác loveTuc liệt kê ở trên (vì phải cân nhắc chi phí và lợi nhuận của nhà phân phối VN và mãi lực của thị trường) để anh em hy vọng dài cổ rồi đến khi xe về Vn lại thất vọng tràn trề. Tóm lại nên wait and see.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/2/09
316
13
18
VN

Xe của HQ bán chạy là nhờ ae trong OS và OF bàn tán nhiều quá. Cho nên gần đây sâu tràn vào rất nhiều, ném đá lung tung cả.

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine

Hehe xe bán được là vì chất lượng xe Oki bác ạ ... Còn ý kiến của anh em OS và OF cũng là ý kiến của người tiêu dùng . Tất nhiên đóng góp của Sâu trong diễn đàn cũng đáng hoan nghênh chứ . Dù sao anh em cũng biết được thêm thông tin . Rất tiếc có mấy đồng chí sâu có những hành vi không được đẹp ... quăng những thông tin vô bổ , spam và phán những từ ngữ thiếu tôn trọng anh em OS. Em nghĩ ba bữa cũng bị tự đào thải thôi . Mấy con sâu bẩn vào em ném đá ngược các bác ủng hộ nhé
Vì một OS không có sâu bẩn !!! Anh em sales khác nếu có ý kiến thật sự cứ phát biểu , anh em OS trong đó có em rất hoan nghênh

Hạng B2
11/4/07
467
1
16

manhodessa nói:
Hehe xe bán được là vì chất lượng xe Oki bác ạ ... Còn ý kiến của anh em OS và OF cũng là ý kiến của người tiêu dùng . Tất nhiên đóng góp của Sâu trong diễn đàn cũng đáng hoan nghênh chứ . Dù sao anh em cũng biết được thêm thông tin . Rất tiếc có mấy đồng chí sâu có những hành vi không được đẹp ... quăng những thông tin vô bổ , spam và phán những từ ngữ thiếu tôn trọng anh em OS. Em nghĩ ba bữa cũng bị tự đào thải thôi . Mấy con sâu bẩn vào em ném đá ngược các bác ủng hộ nhé
Vì một OS không có sâu bẩn !!! Anh em sales khác nếu có ý kiến thật sự cứ phát biểu , anh em OS trong đó có em rất hoan nghênh

Bác Mạnh nầy nói đúng!
Thường thì các bác sâu có thông tin phong phú hơn người tiêu dùng. Các bác nên vào phổ biến cho anh em. Phi thương, bất phú. Mua bán là việc bình thường, miễn là đừng chê trách sản phẩm của hãng khác làm thông tin mất khách quan. Cạnh tranh lành mạnh. Em cũng mua SF2010 là do thông tin "nhặt" được của các bác sale trên OS này đấy

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine

Ơ bác này ngồi nghiên cứu SF 2010 thế bác không nghiên cứu luôn cái SFC à ? Bác nghiên cứu xong ra nhập anh em sinh hoạt cho vui bác

Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50

manhodessa nói:
Chức năng của sâu là 50% cho công ty 50% cho khách hàng, quán triệt cái này mới thành sâu tốt được... Tôi cũng tin là xe HQ bán được là đạt tiêu chí money for values chứ không vì được PR trên OS hay OF.

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley

cũng khó trách các bác sâu, công việc của các bác là vậy. Các bác phải thu thập thông tin , phản hồi của oser trên diễn đàn, đề nghị đặt hàng này nọ để xem nhu cầu thị trường, tâm lý khách hàng như thế nào rồi mới về bác cáo lại với các sếp ở nhà để đề ra chiến lược giá. Sau đó các sếp ở nhà mới thương lượng giá, đặt hàng bên HQ rồi ship về bán tại VN. Cũng vui khi có thêm lựa chọn tốt nhưng thêm cú tăng thuế này nữa http://www.vnexpress.net/GL/Kinh-doanh/2009/09/3BA13B2D/ thì thật tình em cũng không dám hy vọng ix với option cơ bản được bán tại VN với giá dưới 40k.

Last edited by a moderator:
Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50

nslinh nói:
cũng khó trách các bác sâu, công việc của các bác là vậy. Các bác phải thu thập thông tin , phản hồi của oser trên diễn đàn, đề nghị đặt hàng này nọ để xem nhu cầu thị trường, tâm lý khách hàng như thế nào rồi mới về bác cáo lại với các sếp ở nhà để đề ra chiến lược giá. Sau đó các sếp ở nhà mới thương lượng giá, đặt hàng bên HQ rồi ship về bán tại VN. Cũng vui khi có thêm lựa chọn tốt nhưng thật tình em cũng không dám hy vọng ix với option ngon lành vậy được bán tại VN với giá từ 33k.
Các bài giới thiệu về Tucson thật sự đã tạo ra "nhu cầu" (create demand) rồi đó, nhưng các bác sâu cẩn thận vì nếu để khách hàng expectations lên quá cao mà real values của Tucson không đáp ứng được sẽ tạo phản ứng ngược ngay đó nhé (thông cảm em đang làm research về cái này nên nhảy vào viết thêm chút).