Hạng D
8/2/11
1.915
23
38
Bạn của em mới bị tai nạn ô tô, qua đó mới kiểm chứng được túi khí của xe Ford hoạt động rất hiệu quả.
Thế này các bác, bạn em sử dụng Everst đi công tác (bọn em ở Bến Tre), trên đường về thì bác tài ngủ gục nên tai nạn mới xảy ra, xe bạn em leo lên dãy phân cách và tông vào cột điện, kết quả là cây cột điện ngã, xe thì bị lật ngửa, phần mui xe gần như là hư hết nhưng rất mai là không bị thiệt hại về người (xe đi 5 người gần như xuất viện trong ngày). Mấy bác biết không túi khí của xe đã che chở cho bạn em và bác tài không phải về sớm chầu ông bà.
Qua vụ việc này em thấy khi mua xe cần chú trọng đến vấn đề an toàn, đừng vì mẩu mã đẹp mà quên đi vấn đề sống còn đó là an toàn giao thông.

Hạng D
12/6/10
3.310
27
48
HCM
Túi khí mình tông xe trực diện từ phía trước đầu xe nó mới bung bác ah. còn bị tông ở hông và từ sau thì nó không bung hay sao đó

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
dangthu nói:
Bạn của em mới bị tai nạn ô tô, qua đó mới kiểm chứng được túi khí của xe Ford hoạt động rất hiệu quả.
Thế này các bác, bạn em sử dụng Everst đi công tác (bọn em ở Bến Tre), trên đường về thì bác tài ngủ gục nên tai nạn mới xảy ra, xe bạn em leo lên dãy phân cách và tông vào cột điện, kết quả là cây cột điện ngã, xe thì bị lật ngửa, phần mui xe gần như là hư hết nhưng rất mai là không bị thiệt hại về người (xe đi 5 người gần như xuất viện trong ngày). Mấy bác biết không túi khí của xe đã che chở cho bạn em và bác tài không phải về sớm chầu ông bà.
Qua vụ việc này em thấy khi mua xe cần chú trọng đến vấn đề an toàn, đừng vì mẩu mã đẹp mà quên đi vấn đề sống còn đó là an toàn giao thông.
Bác đừng làm mọi người hiểu lầm nữa, bạn bác và tài xế đều có thắt dây an toàn đúng không? vì vậy túi khí mới nổ, túi khí giúp bạn bác êm ái hơn một chút, nhưng chính sợi dây an toàn mới cứu sống mạng của bạn bác và tài xế đó, vì vậy đi xe nhớ luôn luôn thắt dây an toàn, khi ra cao tốc mình còn bắt những người ngôi sau cũng phải thắt dây an toàn, còn túi khí chỉ là xa xí phẩm có thì tốt ko có cũng được.

Hạng B2
7/9/09
342
2
18
53
Tai nạn quá kinh.
Chúc mừng Bác chủ tai qua nạn khỏi.

Hạng C
19/7/08
824
35
28
www.otosaigon.com
Từ đó ta thấy, Ford rất rộng rãi lúc nào cũng để túi khí bung, ko keo kiệt nhu các bác Toy . . . . .