Hạng B1
17/5/14
46
2
8
35
Các bác cho em hỏi ngu phát Hybrid là gì vậy? Em cũng mới bon chen xe cộ thôi nên chỉ mấy dòng trong nước thì biết chút chút chứ gì mới là em chưa cập nhật hết đc
Hybrid là công nghê mới xăng lai điện bác ơi :))) nghĩa là vừa chạy động cơ xăng vừa có mô tơ chạy điện đó bác, chủ yếu tiết kiệm nhiên liệu bảo vệ MT

Hạng B2
20/5/14
45
1
8
36
Hybrid là công nghê mới xăng lai điện bác ơi :))) nghĩa là vừa chạy động cơ xăng vừa có mô tơ chạy điện đó bác, chủ yếu tiết kiệm nhiên liệu bảo vệ MT
Dù gì dòng Toy cũng là thương hiệu lớn rồi, khi cập nhật Hybrid thì cũng chẳng phải dạng thường đâu, nhà Toy thì có tiếng là uy tín mà

dEs
11/5/20
2.091
139.708
113
Về pin thì tôi có biết khá nhiều taxi Yaris, xữ dụng trong 3 năm là quăng vì chi phí thay dàn pin giá sơ sơ 7000€. Nói về xe điện, xe lai điện (có động cơ) thì bạn có thể tìm khá nhiều trên mạng. Đánh giá, cách dùng, và giá tiền. Nhưng tạm VN đến 2022 mới có euro5 mà thôi, do đó còn có thể lướt được với máy đốt trong. Thân !
Anh ko nhận ra mình đang giải thích với nguyên team seeder à :D

• Like
Reactions: biminh
Hạng B2
12/5/17
287
132
43
36
Các hãng Đức đã chỉ ra từ gần 10 năm trước công nghệ Hybrid là nửa vời và họ không theo do không tiết kiệm cho ngừoi dùng ( giá xe tăng, chi phí thay pin, bù sang tiền xăng vẫn thế, ).

Âu Mỹ và TQ, Việt Nam! Tiến thẳng lên xe điện. Và giờ thì quảng cáo bán thêm tí nào hay tí đó thôi. Xe điện là tương lai gần. Chấm hết.
Mấy năm trước các hãng của châu Âu pr công nghệ diezel bảo vệ môi trường nên tập trung diêzl nhưng do gian lận thành ra buộc phải theo hướng mới là xe điện chứ theo Hybrid thì là đi sau Toyota .

• Love
Reactions: NEWDRIVER
Hạng C
23/9/20
871
7.364
93
Thử chạy liên tục trên cao tốc rồi xem kim xăng nha .... em kh nói đến trong thành phố, kẹt xe .... Các bác nào có cứ thử làm một vòng trên cao tốc rồi nói nó ăn xăng nhiều hay ít ..... Còn thành phố thì em khẳng định nó ít hút xăng ...
Tỉ lệ kh mua xe cá nhân chạy cao tốc thường xuyên ở VN rất ít. Ví dụ e 1 năm chỉ đi cao tốc vài lần, chủ yếu loanh quanh SG.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Mấy năm trước các hãng của châu Âu pr công nghệ diezel bảo vệ môi trường nên tập trung diêzl nhưng do gian lận thành ra buộc phải theo hướng mới là xe điện chứ theo Hybrid thì là đi sau Toyota .
Giờ xe điện 100% rồi. Eu không ngán đi trước hay đi sau, họ làm xe sang tầm giá và đối tượng khách khác biệt bác.

còn hãng Eu phổ thông chắc máy dầu khá nhiều bác.

Hạng B2
12/5/17
287
132
43
36
Bạn thử bửa nào lên cao tốc lái cở 80 kms/h thôi, mở màng hình xem nó uống bao nhiêu L / 100 kms rồi cho anh em biết. Chỉ khi kẹt xe, trong thành phố thì công nhận tiết kiệm mà thôi, bạn thử đi nha . Thân !
Đi cao tốc nó vẫn tiết kiệm bạn nhé, vì ở dải tốc độ cao thì động cơ điện ko hoạt động, động cơ xăng chạy để duy trì vận tốc. Chỉ khi cần tăng tốc thì điện mới hỗ trợ

Hạng F
29/10/16
11.586
22.235
113
Pháp
Đi cao tốc nó vẫn tiết kiệm bạn nhé, vì ở dải tốc độ cao thì động cơ điện ko hoạt động, động cơ xăng chạy để duy trì vận tốc. Chỉ khi cần tăng tốc thì điện mới hỗ trợ
Bạn đưa ra thử thông số ...tôi đã đưa xe tôi, máy đốt trong, có cà cây số luôn .. bạn chụp hình và gửi chi ănh em xem như tôi vậy