Hạng B2
24/9/11
388
12
18
Ban đầu em cứ tưởng đây là mẫu plug sạc cơ, nhưng khi tìm hiểu kỹ lại thì mới biết cách thức vận hành chính xác của nó. Công nhận là khá tiết kiệm, nhỉnh hơn con SH chút thôi.
Thiệt sự, tui thấy xe Cross này tiện vãi, mà nhiều ng cứ bàn tán nó k tiết kiệm tiền dc các thứ....

Hạng B1
24/2/14
54
4
8
Em thích cái điểm đặc biệt ở dòng hybrid trên chiếc cross này là điểm tiết kiệm nhiên liệu, nó không sử dụng bộ sạc bên ngoài các cụ ạ. Tức là động cơ xăng sẽ tự sạc lại cho cục pin mỗi khi xe hoạt động ổn định ở tốc độ cao hay khi lái xe đạp phanh.

Hạng B2
14/1/13
49
4
8
Em thích cái điểm đặc biệt ở dòng hybrid trên chiếc cross này là điểm tiết kiệm nhiên liệu, nó không sử dụng bộ sạc bên ngoài các cụ ạ. Tức là động cơ xăng sẽ tự sạc lại cho cục pin mỗi khi xe hoạt động ổn định ở tốc độ cao hay khi lái xe đạp phanh.
Pin này việc phân hủy không ảnh hưởng gì tới mt nha mấy ông, khi cần tiêu hủy sẽ có đội ngũ đến thu thập và chuyển về Toyota nên sẽ k lo ô nhiễm j đâu nha mấy bác

Hạng C
5/9/13
190
4
18
Pin này việc phân hủy không ảnh hưởng gì tới mt nha mấy ông, khi cần tiêu hủy sẽ có đội ngũ đến thu thập và chuyển về Toyota nên sẽ k lo ô nhiễm j đâu nha mấy bác
Uh, em cũng đang tự hỏi cục pin đó sẽ phân hủy ra mt rồi k biết độc hại j không, nếu Toy nó thu về r phân hủy thì oke

Hạng B1
25/3/14
49
3
8
Uh, em cũng đang tự hỏi cục pin đó sẽ phân hủy ra mt rồi k biết độc hại j không, nếu Toy nó thu về r phân hủy thì oke
Tất cả pin này được Toy thu về và chuyển về bên Nhật để tiêu huỷ nhé các ông ơi, có đội ngũ và quy trình chuẩn chỉnh nhen

Hạng B2
18/6/13
69
3
8
HCM
canho8xdamsen.net
Ban đầu em cũng nghĩ vậy á, nhưng sau khi tìm hiểu với có ng quen bên nước ngoài xài rồi, nên em dám chắc là k hại gì mt nha, do Toyota sẽ thu về và có cách xử lý riêng nhá

Hạng C
4/10/12
51
7
8
Ban đầu em cũng nghĩ vậy á, nhưng sau khi tìm hiểu với có ng quen bên nước ngoài xài rồi, nên em dám chắc là k hại gì mt nha, do Toyota sẽ thu về và có cách xử lý riêng nhá
Uh vậy hả, nếu vậy thì có vẻ oke, do cứ nghĩ cục pin đó mà ra môi trường chắc ghê lắm

Hạng F
29/10/16
11.581
22.218
113
Pháp
Bạn thử bửa nào lên cao tốc lái cở 80 kms/h thôi, mở màng hình xem nó uống bao nhiêu L / 100 kms rồi cho anh em biết. Chỉ khi kẹt xe, trong thành phố thì công nhận tiết kiệm mà thôi, bạn thử đi nha . Thân !

Hạng B1
11/3/14
44
6
8
Hybrid thì ngon nhưng em băn khoăn là việc bảo dưỡng viên pin kia có phức tạp và tốn nhiều chi phí không các bác nhỉ? Việc bảo vệ môi trường em đánh giá và rất ủng hộ nhưng nó phải thuận lợi cho người dùng chứ phức tạp quá lại không hay lắm.

Hạng F
29/10/16
11.581
22.218
113
Pháp
Về pin thì tôi có biết khá nhiều taxi Yaris, xữ dụng trong 3 năm là quăng vì chi phí thay dàn pin giá sơ sơ 7000€. Nói về xe điện, xe lai điện (có động cơ) thì bạn có thể tìm khá nhiều trên mạng. Đánh giá, cách dùng, và giá tiền. Nhưng tạm VN đến 2022 mới có euro5 mà thôi, do đó còn có thể lướt được với máy đốt trong. Thân !