Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
Tuyến đường ven biển xuyên Việt SG - Huế

Em lên kế hoạch đi Huế với gia đình bằng xe nhà (4 người lớn, 2 bé) trong khoảng 10 ngày. Em dự kiến đi tới Quy Nhơn bằng đường ven biển. Em tra google map thì xác đinh tuyến đường này, nhưng không biết có đúng không.

Các bác cho em ý kiến nhé (đoạn từ Long Hải đến Kê Gà em đi rồi nên tạm bỏ qua để rút ngắn thời gian)

Em tính đi lộ trình:
  • Ngày 1: SG đi tới Quy Nhơn, nghỉ 1 đêm
  • Ngày 2: Từ Quy Nhơn đi thẳng tới Huế.
  • Ở lại vài ngày sau em đi ra Đồng Hới.
  • Chặng về em cũng sẽ đi QL 1, ghé lại QN vài ngày rồi về thẳng SG.
Lộ trình đường theo google map:
Em cám ơn.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
26/2/18
42
31
18
44
Em thì lên kế hoạch 18/07 thực hiện chuyến đi SG (Gò Vấp) - Huế (Kim Long) . Gia đình đi 3 người, thời gian 9 ngày. Đi về em đều tính đi QL1 hết. Em đang dự tính:
2242624
Ngày 1: SG-Quy Nhơn | Sáng 4g xuất phát
Ngày 2: Quy Nhơn-Hội An | Tầm 11g xuất phát
Ngày 3: Hội An - Huế | thư thả mà đi.

Chiều về em có 2 ngày T7 à CN để vô đến SG.

Có chi bác chia sẽ kinh nghiệm với nhé! Em lần đầu đi xa.

Thanks!

Tập Lái
6/7/20
32
41
18
Em lên kế hoạch đi Huế với gia đình bằng xe nhà (4 người lớn, 2 bé) trong khoảng 10 ngày. Em dự kiến đi tới Quy Nhơn bằng đường ven biển. Em tra google map thì xác đinh tuyến đường này, nhưng không biết có đúng không. Các bác cho em ý kiến nhé (đoạn từ Long Hải đến Kê Gà em đi rồi nên tạm bỏ qua để rút ngắn thời gian)
Em tính đi lộ trình:
Ngày 1: SG đi tới Quy Nhơn, nghỉ 1 đêm
Ngày 2: Từ Quy Nhơn đi thẳng tới Huế.
Ở lại vài ngày sau em đi ra Đồng Hới.
Chặng về em cũng sẽ đi QL 1, ghé lại QN vài ngày rồi về thẳng SG.

Em cám ơn.
Chỉ tính ngày đi, đêm nghỉ, Bất kể bạn đi cùng đường nào, SG-HUE mất hai ngày/ lượt đi or về, và phải cày tích cực nha. Vậy bạn còn 4 ngày ăn chơi ở tất cả các điểm muốn ghé qua

Hạng B1
4/9/19
65
169
33
HCM
Em lên kế hoạch đi Huế với gia đình bằng xe nhà (4 người lớn, 2 bé) trong khoảng 10 ngày. Em dự kiến đi tới Quy Nhơn bằng đường ven biển. Em tra google map thì xác đinh tuyến đường này, nhưng không biết có đúng không. Các bác cho em ý kiến nhé (đoạn từ Long Hải đến Kê Gà em đi rồi nên tạm bỏ qua để rút ngắn thời gian)
Em tính đi lộ trình:

Em cám ơn.
Bác muốn đi trọn tuyến ven biển thì có thể đi theo map này. Hầu hết em đã chạy trừ đoạn Sông Cầu - Quy Nhơn. Xa hơn 1 chút nhưng cảnh rất đẹp và tương đối vắng xe
Đây là các checkpoit để bác theo: Mũi né, cà ná, đường ven biển ninh thuận, Vĩnh Hy, sb Cam Ranh, Nha Trang, Mũi Điện, Quy Nhơn
Ko biết date của bác ntn, nhà em cũng xp SG - Hội An - Huế 25/7-2/8 đi ven biển về QL14

Hạng C
5/7/13
844
599
113
Em tính đi lộ trình:

Em cám ơn.

Nhìn chung, cung đường theo GMaps của bác là ok. Chỉ có đoạn vòng qua DT712 hơi xa, nên đi thẳng QL1 sẽ tiết kiệm thời gian hơn (trừ khi bác muốn trải nghiệm). Ngoài ra, đoạn SG-Quy Nhơn >600km, chạy 1 ngày hơi đuối (nếu không quen)

Tập Lái
17/1/19
28
159
29
45
Em tay lái mới (5000km)+ vợ cũng mới lái, xe xpander AT. Em đang chuẩn bị đầu tháng 8 đi SG-Huế, đi về 12 ngày. Định đi đường ven biển (3 ngày 2 đêm), về đường Tây Nguyên.
Em đang lo vụ xe yếu và đường Tây Nguyên đèo.

Các Bác cho xin ý kiến tư vấn giúp ạ.

Tập Lái
6/7/20
32
41
18
Em tay lái mới (5000km)+ vợ cũng mới lái, xe xpander AT. Em đang chuẩn bị đầu tháng 8 đi SG-Huế, đi về 12 ngày. Định đi đường ven biển (3 ngày 2 đêm), về đường Tây Nguyên.
Em đang lo vụ xe yếu và đường Tây Nguyên đèo.

Các Bác cho xin ý kiến tư vấn giúp ạ.
Xpander AT 1.5 ko yếu đâu bạn, xe cỏ I10, wigo..v.v.. mà người ta còn xuyên việt và phượt tây bắc được mà bạn, quan trọng là cách chạy thôi.
Xe bạn AT hộp số D-2-L nên khi lên dốc / đổ đèo kéo về 2 hoặc L là trèo vô tư.

Tập Lái
6/7/20
32
41
18
Nhìn chung, cung đường theo GMaps của bác là ok. Chỉ có đoạn vòng qua DT712 hơi xa, nên đi thẳng QL1 sẽ tiết kiệm thời gian hơn (trừ khi bác muốn trải nghiệm). Ngoài ra, đoạn SG-Quy Nhơn >600km, chạy 1 ngày hơi đuối (nếu không quen)
Nên SG đến Tuy Hòa thôi, tới QN thì áp lực lém..

Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
Bác muốn đi trọn tuyến ven biển thì có thể đi theo map này. Hầu hết em đã chạy trừ đoạn Sông Cầu - Quy Nhơn. Xa hơn 1 chút nhưng cảnh rất đẹp và tương đối vắng xe
Đây là các checkpoit để bác theo: Mũi né, cà ná, đường ven biển ninh thuận, Vĩnh Hy, sb Cam Ranh, Nha Trang, Mũi Điện, Quy Nhơn
Ko biết date của bác ntn, nhà em cũng xp SG - Hội An - Huế 25/7-2/8 đi ven biển về QL14
Oh cám ơn bác, nhà em cũng đi ngay ngày đó, nhưng em dang vận động bà xã nghỉ 1/2 ngay T6 24/7 để đi luôn. chặng đường đó đi tốc độ thế nào bác? Em đi cả nhà ông (co thể lái xe) 2 vc và 2 bé.

• Like
Reactions: Hcivic and uvhnaht