Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
Cám ơn các Bác, bữa giờ lu bu quá nên không lên xem được. Tham khảo các bác thì em chốt lịch và chặng đường thế này. Em đi có ông bà nội theo (đã lái đi Quảng Bình, Cà Mau...) cùng nên chắc sẽ đỡ mệt, nhưng có 2 em nhỏ (9t va 5t) nên em rút ngắn khoảng cách từng chặng.
Options 1: 25/7 - 2/8 (9 ngày) đi ven biển, về QL 1
Ngày 1: SG - Phú Yên
Ngày 2: Phú Yên - Hội An (ngù đêm ờ Hội AN chơi bời)
Ngày 3: Hội An - Huế
Ngay 4,5: ở lại Huế
Ngày 6: Huế - PY
Ngày 7,8: ở lại PY
Ngày 9: PY-SG

Options 2: trưa T6 24/7 - 2/8 (9,5 ngày) - cái này tùy tình hình bx em có nghỉ đc nưa ngày T6 ko.
Ngày 0.5: SG - Nha Trang (ven bien + QL 1)
Ngày 1: NT - Hội An (ngù đêm ờ Hội AN chơi bời)
Ngày 2: Hội An - Huế
Ngay 3,4: ở lại Huế
Ngày 5: Huế - QN
Ngày 6: ở lại QN
Ngày 7: QN - PY
Ngày 8: ở lại PY
Ngay 9: PY-SG

Mục đích là cho F1 về thăm quê bà Nội + tắm biển. 2 là cho em thỏa mong ước đc lái đi xuyên 1/2 việt 1 lần (xa nhất em mới lái đi NT thôi).

Tập Lái
6/7/20
32
41
18
Cám ơn các Bác, bữa giờ lu bu quá nên không lên xem được. Tham khảo các bác thì em chốt lịch và chặng đường thế này. Em đi có ông bà nội theo (đã lái đi Quảng Bình, Cà Mau...) cùng nên chắc sẽ đỡ mệt, nhưng có 2 em nhỏ (9t va 5t) nên em rút ngắn khoảng cách từng chặng.

Options 2: trưa T6 24/7 - 2/8 (9,5 ngày) - cái này tùy tình hình bx em có nghỉ đc nưa ngày T6 ko.

Mục đích là cho F1 về thăm quê bà Nội + tắm biển. 2 là cho em thỏa mong ước đc lái đi xuyên 1/2 việt 1 lần (xa nhất em mới lái đi NT thôi).
Hai option của bạn đều ổn cả, ko quá căng, phù hợp chuyến đi có người già và trẻ em

Hạng D
30/7/16
2.633
57.788
113

Option 2-0,5 ngày, bác định đi SG-NT: QL1 khoảng 430km từ trưa, thì 7,8h tối mới tới NT (đi đường ven biển xe xa hơn).
Khúc đẹp nhất là từ Bàu Trắng- Vĩnh Hy- Núi Chúa... sẽ rơi vào tầm chiều tối, lúc đó bác đâu ngắm được gì. Bác nên cân nhắc..!

Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
Option 2-0,5 ngày, bác định đi SG-NT: QL1 khoảng 430km từ trưa, thì 7,8h tối mới tới NT (đi đường ven biển xe xa hơn).
Khúc đẹp nhất là từ Bàu Trắng- Vĩnh Hy- Núi Chúa... sẽ rơi vào tầm chiều tối, lúc đó bác đâu ngắm được gì. Bác nên cân nhắc..!
Cám ơn Bác, em cũng nghĩ tới việc này. Với lại bx ko nghỉ đc ngay T6 nên em chốt Opt 1 rùi.

• Like
Reactions: wuynhzu
Tập Lái
26/2/18
42
31
18
44

Option 1 của bác gần như lịch trình của em. Em thì xuất phát cuối tuần này.

• Like
Reactions: jackalcodon
Hạng B1
4/9/19
65
169
33
HCM
Oh cám ơn bác, nhà em cũng đi ngay ngày đó, nhưng em dang vận động bà xã nghỉ 1/2 ngay T6 24/7 để đi luôn. chặng đường đó đi tốc độ thế nào bác? Em đi cả nhà ông (co thể lái xe) 2 vc và 2 bé.
Nếu ko có việc gì gấp thì ko nên chạy đường trường khi trời tối. Xp sáng sớm, chiều 4-5h là nghỉ cho khỏe và an toàn, tb ngày chạy 8-10h dưới 500km là ổn.
Xuất tuyến cứ khu dân cư thì 50, ngoài khu dân cư thì 80 ( có lươn cứng thì auto cộng thêm 10km nữa thành 60 hoặc 90. 1 vài đoạn có cắm biển zone 60 chú ý quan sát hoặc mở Vietmap/ here we go lên có cảnh báo tương đối chính xác.

Hạng B1
4/9/19
65
169
33
HCM
Cám ơn Bác, em cũng nghĩ tới việc này. Với lại bx ko nghỉ đc ngay T6 nên em chốt Opt 1 rùi.
Chốt opt 1 thì ae kết nối coi có thể đi chung 1 vài đoạn cho vui (hỗ trợ nhau nếu cần).
Mình dự kiến xp tầm 4-5h sáng 25/7 từ Tân Bình (gần sân bay). Xe Fortuner 2 lớn 3 nhỏ (vk mình lái cũng được tương đối he he he).

Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
Nếu ko có việc gì gấp thì ko nên chạy đường trường khi trời tối. Xp sáng sớm, chiều 4-5h là nghỉ cho khỏe và an toàn, tb ngày chạy 8-10h dưới 500km là ổn.
Xuất tuyến cứ khu dân cư thì 50, ngoài khu dân cư thì 80 ( có lươn cứng thì auto cộng thêm 10km nữa thành 60 hoặc 90. 1 vài đoạn có cắm biển zone 60 chú ý quan sát hoặc mở Vietmap/ here we go lên có cảnh báo tương đối chính xác.
Cám ơn bác nhắc nhở, xe em có map theo xe của San làm cho thị trường Việt nên báo tốc độ cũng chính xác, có thêm LIM nên cũng ổn vụ tốc độ. Em đi đường ven biển, thường đường đó tốc độ tối đa là bao nhiêu? Mấy chú có hay thường đứng ko a?

• Like
Reactions: drngsanh
Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
Chốt opt 1 thì ae kết nối coi có thể đi chung 1 vài đoạn cho vui (hỗ trợ nhau nếu cần).
Mình dự kiến xp tầm 4-5h sáng 25/7 từ Tân Bình (gần sân bay). Xe Fortuner 2 lớn 3 nhỏ (vk mình lái cũng được tương đối he he he).
Ồ vậy là anh cũng xuất phát giống mình rồi, mình cũng xp lúc 5h sáng từ Gò Vấp. Xe San19, mình sẽ đi QL 1 đến đọan Kê Gà sẽ rẽ vào ven biển.

Hạng B1
4/9/19
65
169
33
HCM
Ồ vậy là anh cũng xuất phát giống mình rồi, mình cũng xp lúc 5h sáng từ Gò Vấp. Xe San19, mình sẽ đi QL 1 đến đọan Kê Gà sẽ rẽ vào ven biển.
Đi QL1 qua bùng binh PT hẵng rẽ vào hướng mũi né, xong ra bàu trắng và đi tiếp ven biển như mình đã hướng dẫn là đủ. Khúc Kê Gà đường nhỏ và rất nhiều resort đã che hết mặt tiền biển nên cũng ko có gì nhiều để ngắm.
Nếu ko ngại bác inbox Sđt mình anh em cafe giao lưu coi ntn he he he