Hạng B1
31/1/13
80
14
18
Em cũng bị như bác , tức là đánh bóng xong rửa xe lại vẫn bị các vết xước nhở, xoi mới thấy, bác dùng nano gì vậy ạ, với lại cái đó e tự làm đuwowjc ko bác?

Tập Lái
19/10/14
20
3
3
43
To bác Kombat
Bác cho em xin số đt nhé, em muốn liên lạc nhờ bác tư vấn cho em mấy vết xước như ở bài " tuyệt đỉnh xóa xước" với. Em cũng ở BT gần ngay chỗ bác được đãi bánh cuốn Tây Hô ah. Thanks bác

Chỉnh sửa cuối:
Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
To bác Kombat
Bác cho em xin số đt nhé, em muốn liên lạc nhờ bác tư vấn cho em mấy vết xước như ở bài " tuyệt đỉnh xóa xước" với. Em cũng ở BT gần ngay chỗ bác được đãi bánh cuốn Tây Hô ah. Thanks bác

hay thật bác vừa post trên diễn đàn, em chưa kịp reply mà gặp bác ngoài đường bác nhân ra em được luôn :D. Quả là trài đất tròn. Bác có số e rồi có gì nhắn em nhé ^^!

Em cũng bị như bác , tức là đánh bóng xong rửa xe lại vẫn bị các vết xước nhở, xoi mới thấy, bác dùng nano gì vậy ạ, với lại cái đó e tự làm đuwowjc ko bác?

Hi bác, nano thì hiện nay em đang dùng đồ của Sonax, tuy nhiên dòng này chỉ là dòng Hybrid tức là xịt lên lau luôn chứ không phải loại Nano phủ xong để khô 4 tiếng. Sonax cũng có loại 4 tiếng này và em cũng đã được dùng thử. Nói chung khá tốt, phân chim rơi xuống, khô lại mà em xịt nước là sạch ko để lại dấu vết! Chứng tỏ lớp nano đủ cứng để chống bám bẩn!

• Like
Reactions: ShinSpears
Hạng B2
14/7/10
461
239
43
Da Nang
Đọc bài của Bác, em cũng ước chỗ Carmen Đà Nẵng làm được 1/10 là em ưng rồi!
Nhưng hoàn toàn thất vọng, làm xong cái xe, giống như mới rửa!!! Chắc là tiền nào của đó!!!!

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Bác Kombat ơi, giấy nhám cho cái máy mirka này bao nhiêu grit? Mua loại có sãn áp vào backplate hay mình có thể cắt giấy nhám ngoài lồng vào?
Ebay bán em này khoảng 200 chưa phí ship

Hi bác Hiếu, nhám em xài 3000 Grit, dòng Trizact nổi tiếng của 3M. Loại có này là Sanding Dish nên nó đã cắt tròn như cái pad đánh bóng, chỉ việc áp lên là đánh thôi bác ơi!!
Bác nói 200 là cái máy Mirka đúng ko, em mua ngoài tiệm sơn 4,2 hay 4,7 triệu gì quên rồi.

post cái clip qua bên này lun cho các bác xem hehe, cái topic bên kia dài quá chỉ ó người mê mới đọc :))

• Like
Reactions: shinichi2075
Hạng B1
9/5/11
81
23
8
Quá đỉnh bác ơi,,khi nào con in nha em xuống sắc,chắc em kiếm bác thẫm mỹ lại cho em nó quá..