Hạng C
19/6/07
924
282
63
HCM
Re:Tuyệt đình đánh bóng!

Xe của mình màu trắng không có nhà để xe nên đậu ngoài trời mưa bây giờ bị ố tùm lum, rửa bằng xà bông sonax cũng không hết, đánh bằng chai sonax polish cũng không hết, nhờ bác Kombat hướng dẫn cách xử lý với.

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Chào bác, bác có thể dùng cục đất sét để tẩy ạ! Nếu bác chụp được cái hình lên để e xem đc thì hay hơn ạ. Cám ơn bác!
Cục đất sét bác có thể hỏi bác boypro mua ở đâu ạ

Hạng C
19/6/07
924
282
63
HCM

Do đậu có bạt che, buổi tối trời mưa ngấm qua bạt tạo vệt ố trên xe. Lau hoài không hết nhìn rất là chán. mình gởi bác Kombat tấm hình nhờ bác tư vấn giùm cách xử lý. Cảm ơn bác !!!

Hạng B2
3/7/11
147
65
28

Nghề chơi cũng lắm công phu thật nể bác Kombat đã kỳ công nghiên cứu và đã thành công.
Bác Bboypro ở Ninh Thuận là ở TP hay huyện vậy, bác có làm dịch vụ không có dịp nào em đem xe vào chỗ bác đánh bóng nhé.

Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa

lamhcd nói:
Nghề chơi cũng lắm công phu thật nể bác Kombat đã kỳ công nghiên cứu và đã thành công.
Bác Bboypro ở Ninh Thuận là ở TP hay huyện vậy, bác có làm dịch vụ không có dịp nào em đem xe vào chỗ bác đánh bóng nhé.
ủa, phải bác nói e ko? e ở bà rịa vũng tàu bác ơi, e ko làm dịch vụ, chỉ là chung niềm đam mê giống bác kombat thôi:).
@kombat: cuối năm về là khi nào bác? bác về hành lý có nhiều ko? e gửi bác mua hộ e vài món của griot. hí hí:D

Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa

gcrt nói:
Do đậu có bạt che, buổi tối trời mưa ngấm qua bạt tạo vệt ố trên xe. Lau hoài không hết nhìn rất là chán. mình gởi bác Kombat tấm hình nhờ bác tư vấn giùm cách xử lý. Cảm ơn bác !!!
tiếc quá, bác ko ở br, nếu ko bác mang qua e xử lý thử xem ntn. e nghĩ chắc phải clean bằng clay bar+highspeed wax, mạnh hơn nữa thì mình đánh bóng bằng bước 2 sau đó wax lại là ổn

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

gcrt nói:
Em nghĩ đã bị màu của bạt phai ra ăn vào sơn, giờ bác phải tẩy đi rồi đánh bóng lại.
Xe của bx em cũng bị vài chỗ màu bên ngoài ăn, em dùng kem tẩy Cif (bán trong siêu thị) rửa thì hết màu, sau đó em đáng bóng lại bước 2 & 3. Kết quả như mới bác ạ. Làm cái này thì phải chấp nhận sơn bị mòn di do dùng chất tẩy Cif, nhưng em thấy hình như Cif cũng khá lành vì em dùng tay không mà không bị ăn tay

Hạng D
30/8/12
1.014
652
113

Các bác cho em hỏi đánh bằng cana nhẹ có làm bay màu sơn zin không ạ

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294