Tập Lái
18/7/15
2
0
1
Hà Nội
Đúng là k phải cứ thích là được... em tìm hiểu cũng rất nhiều nhưng mỗi hôm lại ngộ ra thêm một ít.. có những bài, video xem đi xem lại rồi xem lại lại thấy vẫn có cái để học hỏi... xem 1 lần, 2 lần k thể hiểu và nắm bắt được hết... phải có nhuqngx bác như bác kombat chia sẻ như vậy thì mới có cái để a e mở rộng tầm kiến thức được

Hạng B2
27/9/13
398
307
63
Vũng tàu, Sài Gòn
Bác kombat cho em hỏi chút. Trên OS mình có một Bác quảng cáo là đánh bóng phủ daimond cho xe bao chống xước và bóng xe trong 5-7 năm. em có hỏi nếu rửa xe ngoài ẩu có bị quần và xước lại ko thì Bác ấy nói bao luôn. Bác có biết thực hư sản phẩm này thế nào ko ạ. Nghe bác ấy nói công nghệ và sản phẩm của Anh Quốc chuyên làm xe sang. Giá thì từ 4-6triệu/xe 4chỗ hạng bình dân do đang giảm giá mới khai trương. Xem hình up lên thì đen bóng đẹp... độ bền và thực tế thì em chưa biết... Xe em màu đen trong avata đó và cũng muốn làm bóng bền và tốt ko quan tâm tiền bạc...hoặc đen mờ luôn để khỏi lăn tăn vụ xước xe...chăm nó khá là mệt. Nhờ Bác tư vấn trước khi em làm chuột bạch vụ phủ daimond bên bác kia ạ.

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Chào bác,

Hình như đó là diamondbright gì đó đúng ko ạ? em chưa từng thử sản phẩm này, nhưng em có biết một số hãng Top thế giới về nano coating là Opti Coat, Carpro Cquazrt, Modesta thì hầu như ko dám đưa ra các cam kết trên. Riêng modesta phủ có khi lên đến 20 triệu nhé!!

Các sản phẩm phủ nano thường nói là họ có độ cứng 9H. Tuy nhiên phải xem lại là 9H pencil scale hay Mohs Scale!
Nếu Mohs scale thì nó chỉ cứng thua kim cương là 10H. Vậy nếu phủ lớp đó tức không thể đánh bóng? Vì pad đánh bóng và hoá chất ko thể nào có độ cứng bằng kim cương cả.
Vả lại không thể phủ 1 lớp cứng ngắc lên bề mặt sơn vì kim loại có tính đàn hồi, xe cộ chạy nó cũng co dãn khi qua chỗ sóc. Nếu cứng thế nó sẽ nứt gãy!!

Hiện nay các hãng coating marketing một cách hơi quá, nên người tiêu dùng hoang mang!

Xe em chả cần phủ, chỉ cần bôi lớp wax mà mãi có trầy trụa gì đâu. Do là cách rửa sẽ làm trầy xe đến 90%

Chúc bác lựa chọn sản phẩm đúng!

Hạng B2
27/9/13
398
307
63
Vũng tàu, Sài Gòn
Chào bác,

Hình như đó là diamondbright gì đó đúng ko ạ? em chưa từng thử sản phẩm này, nhưng em có biết một số hãng Top thế giới về nano coating là Opti Coat, Carpro Cquazrt, Modesta thì hầu như ko dám đưa ra các cam kết trên. Riêng modesta phủ có khi lên đến 20 triệu nhé!!

Các sản phẩm phủ nano thường nói là họ có độ cứng 9H. Tuy nhiên phải xem lại là 9H pencil scale hay Mohs Scale!
Nếu Mohs scale thì nó chỉ cứng thua kim cương là 10H. Vậy nếu phủ lớp đó tức không thể đánh bóng? Vì pad đánh bóng và hoá chất ko thể nào có độ cứng bằng kim cương cả.
Vả lại không thể phủ 1 lớp cứng ngắc lên bề mặt sơn vì kim loại có tính đàn hồi, xe cộ chạy nó cũng co dãn khi qua chỗ sóc. Nếu cứng thế nó sẽ nứt gãy!!

Hiện nay các hãng coating marketing một cách hơi quá, nên người tiêu dùng hoang mang!

Xe em chả cần phủ, chỉ cần bôi lớp wax mà mãi có trầy trụa gì đâu. Do là cách rửa sẽ làm trầy xe đến 90%

Chúc bác lựa chọn sản phẩm đúng!

Vâng nói thật em cũng nghi nghi như Bác vậy. Em có lưu lại thông tin nhưsau: Phủ Daimond của UKcarcare-saigon (093621734tám). em thấy Bác ấy quảng cáo quá nên tìm hiểm và thầm nghĩ chắc ko thể có sản phẩm phủ chống chầy sước tốt đến vậy mà giá chỉ nhiêu đó (4-6triệu/xe 4chỗ). Một sản phẩm nữa em cũng đang tìm hiểu nếu bác có thông tin về nó thì cho A.E tham khảo với ạ: www.griffincarcare.com (ở đây họ bán tùm lum thứ có cả máy đánh bóng, phụ tùng đánh bóng và hoác chất đánh bóng... của bác đang xài luôn ạ nhưng giá thì em chưa hỏi...).
Thật sự em khá phân vân khi đang chạy xe màu đen (theo phong thủy) chẳng lẽ cứ 6 tháng đánh bóng sonax hay gì khác một lần chưa kể mỗi lần rửa là phải wax nhanh cái cho bóng đẹp...Em ngắm thấy mấy con Landrover và Poscher hoặc Audi nước sơn đen nó lúc nào cũng bóng (so các xe cũ thui ạ)... có vẻ ít trầy hơn sơn của xe Nhật thì phải...
Trên thị trường TG có loại sơn tự lành vết sước nhỏ..nên luôn bóng. Ở Vn Bác biết chỗ nào làm không ạ?

• Like
Reactions: leepham9712
Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Hi bác web đo là của bác Trung Chemical Guys, bán rất nhiều thứ. Từ ngày biết bác ấy thì em đỡ tự đat đo tư nc ngoài!
bác muốn mua gì em cho số tha hồ lưa.

quay trở lại bài toán bóng xe!

Xe Đưc nc sơn nó cứng hơn nhật nên ít xước hơn một xíu thôi!

xe trầy do rửa ko đung cách! Em đã có ót bên topic tuyệt đỉnh đánh bóng trang cuối bên Thread E-Gara.
Bác có thể tham khảo. Nếu rửa đúng cách có khi 3 năm mới phải đánh bóng 1 lần!! Và đanh cũng nhẹ nhàng chứ chả phải xoá xước gì ghê lắm!!

• Like
Reactions: leepham9712