Hạng D
26/7/08
1.922
57.554
113
Em thử lấy tín hiệu âm thanh từ HDMI ARC trên LG TV đưa vào HDMI ARC trên soundbar mà sao nó ko ra tiếng mấy anh nhỉ, lấy bằng đường optical thì ra bình thường.

Em đọc manual của soundbar thì trong hình vẽ kết nối cáp, nó để chỗ TV là eARC chứ ko ghi ARC, vậy TV phải có eARC hay sao?

Lấy tín hiệu optical thì được cái là sợi cable nhỏ xíu, gọn gàng, nhưng chất lượng tín hiệu, số kênh có bằng được ARC/eARC ko hả mí anh?

Hạng D
30/6/08
1.505
64.488
113
59
Em thử lấy tín hiệu âm thanh từ HDMI ARC trên LG TV đưa vào HDMI ARC trên soundbar mà sao nó ko ra tiếng mấy anh nhỉ, lấy bằng đường optical thì ra bình thường.

Em đọc manual của soundbar thì trong hình vẽ kết nối cáp, nó để chỗ TV là eARC chứ ko ghi ARC, vậy TV phải có eARC hay sao?

Lấy tín hiệu optical thì được cái là sợi cable nhỏ xíu, gọn gàng, nhưng chất lượng tín hiệu, số kênh có bằng được ARC/eARC ko hả mí anh?
Vẫn okie vô phần âm thanh chỉnh cho đúng thôi.

Hạng D
21/10/08
3.646
70.252
113
Miền Không Xác Định

Âm thanh từ cổng HDMI nghe hay hơn từ cáp quang. Theo google :D thì eARC và ARC tương thích ngược được. Anh chọn đúng kết nối của soundbar thì sẽ có âm thanh. Nếu không có thì xem lại sợi cáp :D

Hạng B2
8/8/19
123
9.089
93

Cáp quang hổ trợ tối đa kênh 5.1 và 24bit 96khz. Nó là chuẩn giao tiếp cổ đại. HDMI hỗ trợ kỹ thuật cao hơn rất nhiều.

Hạng D
26/7/08
1.922
57.554
113
Cáp quang hổ trợ tối đa kênh 5.1 và 24bit 96khz. Nó là chuẩn giao tiếp cổ đại. HDMI hỗ trợ kỹ thuật cao hơn rất nhiều.

Đúng rồi, e lấy tín hiệu optical thì chỉ nghe được surround left/right chứ ko thấy âm thanh đánh lên trần, thiếu mất 2-4 channel.

Hạng D
26/7/08
1.922
57.554
113
Vẫn okie vô phần âm thanh chỉnh cho đúng thôi.

Âm thanh từ cổng HDMI nghe hay hơn từ cáp quang. Theo google :D thì eARC và ARC tương thích ngược được. Anh chọn đúng kết nối của soundbar thì sẽ có âm thanh. Nếu không có thì xem lại sợi cáp :D

Em đang dùng sợi cable kèm theo soundbar jbl 9.1, thử đổi hết các kiểu mà nó cứ im ru, tức ghê ơi, ko hiểu lỗi soundbar hay lỗi TV nữa (TV LG Oled 2016, chả nhớ model gì)

Hạng C
22/9/16
576
33.980
93
47
Em đang dùng sợi cable kèm theo soundbar jbl 9.1, thử đổi hết các kiểu mà nó cứ im ru, tức ghê ơi, ko hiểu lỗi soundbar hay lỗi TV nữa (TV LG Oled 2016, chả nhớ model gì)
Gạch TV

Hạng B2
20/4/05
166
55.228
93

Em cam đoan trên này không biết gì đâu. Anh sang hdvietnam hoặc gúc tiếng anh ấy. Ví dụ how to turn on arc on lg tv hoặc LG oled tv arc not working ...

• Like
Reactions: btpaul
Hạng D
26/7/08
1.922
57.554
113
Báo cáo các anh là thành công rồi, trên TV phải vào phần setup, vô sâu trong sound out để bật chức năng simlink của HDMI ARC lên, mặc định là nó off, ngu méo chịu được cái thằng viết firmware.