Tập Lái
3/8/21
46
86
18
24
Bác đòi chất lượng như Tesla ??? Tesla nó như Iphone tức là công ty tesla tự làm tất cả mọi việc từ bằng sáng chế, phần cứng và cả phần mềm nên Iphone ram nhỏ hơn androi nhưng lúc nào cũng nhanh và mượt hơn dù androi có dung lượng ram cao gấp đôi. Trong khi bác chỉ mua linh kiện về lắp ráp lại mà đòi ngon như Tesla thì cháu xin thua. 1 công ty chuyên về công nghệ cao như xe điện mà ko làm chủ được công nghệ lõi tất tần tật đều đi mua ( những tinh hoa thì dễ gì nước ngoài họ bán) thì cháu nghĩ ko ổn lắm. Không biết mấy anh đi chevrolet đi bảo hành bảo dưỡng có gì khó khăn ko cho ý kiến để anh em tham khảo. Còn khách hàng họ đã có những bài học là xe xăng, điện thoại, xe máy điện rồi nên em nghĩ họ cũng đã có câu trả lời.
Đòi chất lượng như Tesla nó khác với có được hay không là chuyện khác, chừng nào có xe ta lật lên soi từng con ốc cái nào tự làm cái nào mua thì biết ngay mà ( bây giờ chưa ai biết cái nào là mua cái nào là tự làm hết mà anh dám phán tất tần tật ?). Ý kiến ý cò chi cho sớm vậy.

Mình thấy cứ lấy thằng tốt nhất ra mà làm tiêu chuẩn cho sản phẩm của mình là chuyện bình thường. Làm không được 100% thì 70% hay 60% cũng đã là thành công.

Mình nghĩ kỳ này anh V chơi khô máu với xe hơi điện, còn lấy xe máy với điện thoại ra so thì hơi khập khiễng vì chi phí đầu tư cho cái mảng xe hơi này đã quá lớn rồi, bây giờ mà dẹp xe hơi điện thì cả tập đoàn lung lay chứ không phải đơn giản.

• Like
Reactions: Liêu Phụng
Tập Lái
3/8/21
46
86
18
24
Ê, Ô.Vượng, thằng khốn nào ở nước ngoài mà nói mình Nhật, Hàn ko dám nhận là VN vậy??? Đừng có vơ đũa cả nắm và cũng đừng có tưởng thằng Vn nào ở đây đi xe Lexus hay Vinfast là đại diện cho người Việt nhé...
Ổng nói "nhiều người Việt", nó khác với cái chuyện "Tất cả người Việt", chưa thấy ổng vơ đũa cả nắm chỗ nào, bản thân mình đã sống ở nước ngoài kha khá năm thì thấy cũng có đó, chứ không phải không có đâu.

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
40.000 cổng sạc, nhẩm tính chia đều: mỗi tỉnh khoảng 500 cổng, mỗi trạm 5 cổng thì 1 tính có khoảng 100 trạm sạc. vậy trạm sạc chắc nhiều gần bằng số cây xăng. Chắc tính luôn cả các cục sạc thường cấp theo mỗi xe xe chuẩn bị ra mắt, hay là dự tính của 2032 năm tới ;):(
Em đã nhìn thấy đang làm chục cây ở trên sân thượng BigC chỗ ngã tư vũng tầu. Cây sạc nhỏ xíu, xinh xinh. Lúc em đi siêu thị đang làm. Còn làm tổng bao nhiêu cây trên đó thì ko biết

Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Ổng nói "nhiều người Việt", nó khác với cái chuyện "Tất cả người Việt", chưa thấy ổng vơ đũa cả nắm chỗ nào, bản thân mình đã sống ở nước ngoài kha khá năm thì thấy cũng có đó, chứ không phải không có đâu.
Em nghĩ theo từ thì người việt tức là người ....có quốc tịch việt, ngay cả người nước ngoài nhập tịch việt (như cầu thủ phi châu). tức người việt gốc nước ngoài.

Còn người gốc việt tức là từ cha mẹ ông bà, những đứa đời 3,4 Generation thậm chí không biết nước VN ở đâu, sinh ở nước ngoài, thậm chí không nói được tiếng việt thì không thể nói là người việt, mà chỉ nói là gốc việt mà thôi.

Hình như có cuộc tranh luận giửa người việt và gốc việt, Cũng như người trung , người đài gốc ...trung vậy :):):) lâu rồi mà bác .. Thân !

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Máy thở đã trao tay lâu rồi mà ?

Còn vaccine thì không biết kết quả thử nghiệm sao rồi, chứ theo kế hoạch là quý 1 năm nay phải có.
Người ta đã chế tạo với 2-5$/liều tại sao còn phải nghiên cưú thêm. Hơn nửa có thể là đại dịch sắp sửa chững lại và xem như cúm muà chứ không phải là không còn.

VF cũng ...mua lại những gì đã có và ráp vào thôi. Vậy nếu bạn là người tiêu dùng (không phải là dân buôn bán) thí dụ bạn nên lấy nước biển phơi nắng làm muối, hay vào siêu thị mua cho lẹ ? Nói chung là tuỳ vào mặt hàng, món hàng và tiêu dùng hợp lý, chất lượng và giá thành đúng mà thôi ...

Hạng D
14/8/16
1.837
2.219
113
39
Người ta đã chế tạo với 2-5$/liều tại sao còn phải nghiên cưú thêm. Hơn nửa có thể là đại dịch sắp sửa chững lại và xem như cúm muà chứ không phải là không còn.

VF cũng ...mua lại những gì đã có và ráp vào thôi. Vậy nếu bạn là người tiêu dùng (không phải là dân buôn bán) thí dụ bạn nên lấy nước biển phơi nắng làm muối, hay vào siêu thị mua cho lẹ ? Nói chung là tuỳ vào mặt hàng, món hàng và tiêu dùng hợp lý, chất lượng và giá thành đúng mà thôi ...
Cái lõi thì mình phải làm được mới tồn tại được. Apple nó đâu có sản xuất nó đi thuê hết, nhưng cốt lõi là của nó nghĩ ra mấy thằng kia làm cho nó, khác với mấy thằng kia làm theo tiêu chuẩn của nói rồi apple mua lại.

• Like
Hạng B2
27/5/18
189
173
43
39
Có thời gian em đi công tác ở Đức, mấy nhà hàng của ngừoi Việt nhưng lại treo biển Tàu, bán cả đồ ăn Trung hoa lẫn Việt; em có thắc mắc vì sao thì chủ bảo là vậy cho dễ bán... Âu cũng thông cảm dc vì ngừoi hoa, nhật hay Hàn họ có truyền thống ủng hộ người của nước họ

Hạng B2
18/11/10
202
40
28
Cảm ơn bác Vượng vì tất cả, mãnh liệt tinh thần Việt.
Bọn Loser ganh ăn tức ở ngồi đây chém gió thôi.
Mong bác xây thêm nhiều khu đô thị nhằm làm đẹp bộ mặt đất nước.
Em đã cọc Vf8 rồi, mong là người nhận xe đầu tiên để gặp bác Vương

• Like
Tập Lái
27/12/21
18
53
13
34
Cảm ơn bác Vượng vì tất cả, mãnh liệt tinh thần Việt.
Bọn Loser ganh ăn tức ở ngồi đây chém gió thôi.
Mong bác xây thêm nhiều khu đô thị nhằm làm đẹp bộ mặt đất nước.
Em đã cọc Vf8 rồi, mong là người nhận xe đầu tiên để gặp bác Vương
Tính về khoản làm đâu sập tiệm đó thì không ai xứng với chữ LOSER hơn bác của ông đâu.